Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากรู้จัก mac OS

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากรู้จัก mac OS

อยากรู้จัก mac OS มั้ง ครับควรเริ่มยังไงดี

มาห้องผมเลยท่าน 555 เรียน IT เหมือนกันผมเห็นอยู่ประจำ อิอิ ล้อเล่นครับ

อยากรู้จัก mac os ถ้าเอาแบบที่ง่ายที่สุดนะ ลองไปที่ร้าน istudio ก่อนเลยครับ มีหลายที่มากๆ ไปลองเล่นเลยครับ เครื่องที่วางเปิดไว้ เล่นได้เลยจริงๆ ถ้าไม่อะไรสงสัยก็ถามพนักงานครับ (แต่ดูหน้าพนักงานด้วยนะ เพราะ "บางคน" มั่วมาก ไม่ค่อยรู้เรื่องหรอก)

ส่วนถ้าจะหาข้อมูลที่สามารถอ่านได้ ก็จะเป้นหนังสือครับ ไปยืนอ่านที่ร้านเลย (ยืมผมก็ได้ ผมมีอยู่หลายเล่ม) ลองอ่านหนังสือชื่อ "เปลี่ยนใจใช้ mac" หรือ "windows จ๋าลาที" อะไรประมาณนี้ครับ มีอยู่ให้เลือกอ่าน จะมีวิธีใช้เบื้องต้นครับ ละเอียดพอสมควร

Comment

www.thaimacdev.com เข้าไปอ่านอิอิ

Comment

Originally posted by tassapon View Post
        มาห้องผมเลยท่าน 555 เรียน IT เหมือนกันผมเห็นอยู่ประจำ
        นี่เป็นพฤติกรรมที่สังเกตได้ง่ายของชาวสีม่วงครับ

เค้าจะลวงให้ท่านไปที่ห้องของเค้า แล้วหลังจากนั้น เค้าอาจจะใช้กำลังเพื่อทำมิดีมิร้ายท่านก็ได้ครับ

ปล. เค้าว่ากันว่า เว็บนี้เป็นศูนย์รวมของชาวสีม่วงครับ

Comment

Originally posted by Independence View Post
          นี่เป็นพฤติกรรมที่สังเกตได้ง่ายของชาวสีม่วงครับ

เค้าจะลวงให้ท่านไปที่ห้องของเค้า แล้วหลังจากนั้น เค้าอาจจะใช้กำลังเพื่อทำมิดีมิร้ายท่านก็ได้ครับ

ปล. เค้าว่ากันว่า เว็บนี้เป็นศูนย์รวมของชาวสีม่วงครับ

ท่านไม่น่าพูดเลย เค้ารู้กันหมด

Comment

Originally posted by tassapon View Post
            ท่านไม่น่าพูดเลย เค้ารู้กันหมด

Comment

นั่นๆ ต้องตั่งกระทุ้แบบนี้บ่อยๆ พวกเราจะเปิดโปร สีม่วงครับ

Comment

Originally posted by หัวโบราณ
                www.thaimacdev.com เข้าไปอ่านอิอิ
                ใครใช้ Macintosh แล้วไม่เคยเข้าเว็บนี้นี่แปลก

แอบโปรโมต อิอิ
                Last edited by Pat_CSSU; 19 Nov 2007, 09:02:55.

Comment

ไหนๆ ก็โปรโมตเว็บแล้ว อีกสักเว็บละกัน

http://www.dualgeek.com

กำลังมี podcast เกี่ยวกับเลเพิร์ด (Leopard) อยู่พอดี

Comment

อย่านะครับ

เราเตือนแล้ว

มิเช่นนั้นท่านอาจต้องเสียเงิน เพราะ "ติดใจ"

............ มัันยอดมากเลยจ๊อช

Comment

โฮ๊ะๆ

เห็น ท่าน tassapon แนะนำหนังสือ
                      วันนี้เลยไปซื้อมาอ่านเป็นที่เรียบร้อยแล้วค้าบบบ

Comment

Working...
                      X