Announcement

Collapse
No announcement yet.

WindowXP SP1 กับ SP2 มีผลต่อการใช้งานต่างๆ เช่น เล่นเกมส์ ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• WindowXP SP1 กับ SP2 มีผลต่อการใช้งานต่างๆ เช่น เล่นเกมส์ ไหมครับ

WindowXP SP1 กับ SP2 มีผลต่อการใช้งานต่างๆ เช่น เล่นเกมส์ เเตกต่างกันไหมครับ คือตอนนี้ใช้ SP1 อยู่ เลยอยากทราบว่าถ้าอัพเป็น SP2 จะทำให้การเล่นเกมส์ หรือทำอย่างอื่นเร็วหรือดีขึ้นไหมครับ

ช่วยตอบทีครับ จะได้รู้ว่าสมควรอัพดีไหม

THX.
    Last edited by hoomupoo; 2 Nov 2006, 21:37:08.

ใช้ SP 3 ดิ

Comment

Originally posted by ผู้มาเยือน View Post
      ใช้ SP 3 ดิ
      SP3 เห็นเลื่อนไปปี 2551 หนิครับ

Comment

Originally posted by hoomupoo View Post
        WindowXP SP1 กับ SP2 มีผลต่อการใช้งานต่างๆ เช่น เล่นเกมส์ เเตกต่างกันไหมครับ คือตอนนี้ใช้ SP1 อยู่ เลยอยากทราบว่าถ้าอัพเป็น SP2 จะทำให้การเล่นเกมส์ หรือทำอย่างอื่นเร็วหรือดีขึ้นไหมครับ

ช่วยตอบทีครับ จะได้รู้ว่าสมควรอัพดีไหม

THX.
        .

Comment

ไม่ต่าง.... ผมเคยลองใช้ WinXp ตั้งกะสมัยแรกๆ และตอนนี้ใช้เป็น SP2 ก็ไม่ต่างอะไรเลย ไม่ว่าในการใช้งาน เล่นเกม ในส่วนของเล่นเกม Sp2 แค่มันมี DirectX 9.0C ติดมาให้เลย แค่นั้น รายละเอียดต่างๆ ตอบแบบเป็น"ผู้ใช้งาน"คนนึง ก็คือ มันไม่ต่าง ไม่ได้ทำให้เล่นเกมลื่นขึ้น ไม่ได้ทำให้เครื่องเราเร็วขึ้นแต่อย่างใด

Comment

เร็วขึ้นไหม?..ไม่เร็วขึ้นแต่อาจช้าลงนิดๆ

ดีขึ้นไหม?...มันก็มีมีเดียเพลย์เยอร์ 9 , DirectX 9.0C , FireWall มาให้ อ้อมีบล๊อก POPUP ในอินเตอร์เน็ตเอ๊กพลอเลอร์ให้อีก..เหมาะกับการเล่นอินเตอร์เน็ต..แต่มันก้ไม่ได้กันอะไรได้จริงๆจังๆ

ถ้าจะเปลี่ยนเป้นSP2 ก็ไม่คิดว่าจำเป็นต้องเปลี่ยน ยกเว้นโปรแกรมที่ใช้บังคับให้เปลี่ยน(บังคับให้ใช้ได้แต่ วินเอ้กพีแพ็ค 2)

อ้อ..ตอนแพ็ค 2 ออกใหม่ๆ มีปัญหากับบางเกมส์ และพอร์ทIEEE - 1394 และการเขียนดีวีดีด้วยนีโร..ปัจจุบันเห็นว่าออกแพท แก้ปัญหาหมดแล้วล่ะ

Comment

ผมใช้ตัดต่อวีดีโอ ยังใช้แค่ SP1 อยู่น่ะครับ
              ยังไม่กล้าอัพเป็น SP2 ไม่รู้ว่ามีใครใช้ SP2
              แล้วตัดต่อวีดีโอเป็นอย่างไรบ้าง มาแนะนำกันหน่อยนะครับ
              ขอบคุณครับ

Comment

Working...
              X