Announcement

Collapse
No announcement yet.

Gear of war ปัญหาตอน install

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Gear of war ปัญหาตอน install

ตอนที่ install Gear of war มันเลือกไดร์ฟ ลงไมได้อะครับ

มันจะลงที่ไดร์ฟ Cตลอดเลย ผมเลือกให้มันลงที่ไดร์ฟ Dแล้ว มันก้ยังจะไปลงที่ไดร์ฟ C เหมือนเดิม

มีวิธีแก้ไม๊คับ

เจอเหมือนกันเลยครับ มารอคำตอบด้วยคน

Comment

อาจจะเป็นคำตอบนะครับ คนที่ลงกะ วิสต้า ไม่มีปัญหากะเรื่องนี้นะครับ

Comment

วิธีลงไดร์อื่น

ไปที่ Start -> Run:
        พิมพ์ RegEdit

ไปที่ HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows\CurrentVersion

เปลี่ยนค่าที่ตัว ProgramFilesDir เป็น ไดร์ที่จะลง แล้วลงเกมส์ พอลงเสร็จก็มาแก้คืน

ถ้าลงไดร์อื่นไม่ได้หรือไม่เป็นทำแบบนี้ครับ

ตรงช่อง ProgramFilesDir มันจะมีค่า c:\ProgramFiles ใช่มะ คุณก็กดแก้เป็น ไดร์อื่น เช่น d:\ProgramFiles แล้วก็กด ok แล้วก็ลงเกมส์ครับ

สำหรับคนลงเกมส์ drive อื่นไม่ได้นะครับ
        • พอเข้าหน้าจอ Setup อย่าพึ่งกด next
        • ให้เลือกไปที่ more option หรืออะไรเนี่ยล่ะ ผมจำไม่ได้ อยู่ล่างซ้ายมือ
        มันจะมีให้เลือก drive ลงครับผม ของผมได้นะ

อันนี้ผผมก็อปมาจาก siambit อ่าครับ แต่ผมไม่มีปัญหาเรื่องนี้ยังไงก็ลองดูละกันครับ
        ผมกลับไปเจอปัญหา Save ไม่ได้แก้ไม่ได้ซักที คนที่โน้นโดนกันหลายคนเลย T-T

Comment

ปัญหาเซพไม่ได้ให้แก้ไขโดยสร้าง Profiles ก่อนเล่นครับ ถึงจะเซพได้

Comment

ลงแล้วแต่ไม่มีแคร๊กอะครับใครมีช่วยทีครับ

Comment

Working...
            X