overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 30

Thread: 8800 GT

OverclockZone Member Quicksilver's Avatar

Talking 8800 GT

คิดว่าใช้ยี่ห้อไหน ดีฮับ หนูลองอ่านหลายๆกระทู้แล้ว มันก็มีอยู่ไม่กี่ยี่ห้อนะฮับที่ออก 8800GT
    ตามจริงของแถมเยอะๆก็ดีเนอะ 55+
    ถ้าหนูไม่ได้ใช้ ซิ้งเสริมเข้าปายมานโดยที่ติดตั้งธรรมดาไปเลย คำถามนี้อะ หนูอ่านจากหลายๆกระทู้ ก็มีแต่คนใส่ซิ้ง ที่มันอันใหญ่ๆ มะรู้มันระบายอากาศยังไงอ่า พัดลมก็มะเห็นมี คล้ายๆรังผึ้ง - -* แต่ละอันนนี่แพงๆทั้งนั้นเลย หนูยังขอเงินพ่อไปร.ร.อยุ่เลย น้อยใจ T.T
    ยังไงก็ช่วยตอบทีนะฮับว่า มันต่างกันมากไหมใส่ซิ้งเสริมกับไม่ใส่ แล้วใช้ยี่ห้อไหนดีสุด
    ขอบคุณนะฮับ จุ๊บๆๆๆ
    Last edited by Quicksilver; 10 Nov 2007 at 21:06:34.

OverclockZone Member tuo.wee's Avatar

ขอตอบโดยความคิดส่วนตัวนะครับ.....ส่วนตัวชอบ XFX ครับ....ที่พี่ๆเข้าเปลี่ยนซิงค์กันก็เพราะว่า ซิงค์มันร้อนครับ....แต่ก็เล่นได้นะไม่เป็นไร

OverclockZone Member unix's Avatar

ตามชอบใจเลยครับ

เปลี่ยน zink เพราะ ลาก แล้วมันเย็นครับ

OverclockZone Member Quicksilver's Avatar

ตามใจชอบหรอฮับ ก็ต้องเอาถูกสุดหละฮับ แต่ในใจก็หวังของแถม 55+
    ไหนท่านtuo.wee ชอบ xfx ทำไมใช้ GALAXY หว่า 555+

ผมก็มะค่อยมีตังรอ GALAXY OC แถมให้หน่อยก็ดีน่ะ

OverclockZone Member kingza99's Avatar
    งามวงศ์วาน - พระราม 7

XFX กับ MSI อ่ะแจ่ม

ผมใ้ช้ XFX เดิมๆ ไม่ oc มันร้อนไปถึง 90 ตอนเล่นเกม ไม่กระตุกเฟรมไม่ตก + ภาพไม่แตกเลย

สงสัยการ์ดมันแรงจัด ( เกม นิดฟอ คาบ้อน ปรับสุดหมดนะครับ เปิด aa ในเกม )

หนูหละอยากลอง MSI แบบ Overclockมาแล้ว แต่อันละ 10k นี่สิ เลยมะแน่ใจจะเลือกของอะไรดี เด๋วก็เล่น on board เลย 55+

OverclockZone Member maxsaag's Avatar

spark msi galaxy xfx การ์ดตัวเดียวกันหมดครับ ต่างกันแค่สติกเกอร์ของแถมและประกัน เอาอะไรก็ได้ครับ
    แต่แนะนำ msi คุ้มสุดต้อนนี้

battlecruiser's Avatar
    ชมรมโคราชรักหมาแดกแมว

อย่าสิ้นคิดไปซื้อยี่ห้อที่แกะซิงค์ไม่ได้

OverclockZone Member Herulaya's Avatar

GALAXY ครับ มีดีกว่าชาวบ้านเขาตรงที่จ่ายไฟ3เฟส ไปป์2เส้นRAM 1.0ns แต่ความเร็วเดิมๆ แต่มันจะลากได้เยอะกว่าชาวเขาครับ ตามที่GALAXYบอกไว้นะ -.-

OverclockZone Member Feriuz's Avatar

รออีกนิส เพราะตอนนี้ ยังออกตัว OC มาไม่หมด ครับ

OverclockZone Member sawamura's Avatar

ผมจะสอย Galaxy แล้วครับ อดใจไม่ไหว want มากมายครับ อิอิอิ

อู้ย ตอนนี้หนูยังมะซื้อ นู่นรอกลับจากเขาชนไก่ก่อน สัก มกราคมอ่า ตอนนี้ลองถามเฉยๆเห็นพวก 8800GT มาแรง
    **เอ๊ยย ขอคำง่ายๆกว่านี้มะได้หยอ "เฟส ไปป์2เส้นRAM 1.0ns" เจอแค่นี้ก็ทำหน้าเปงปลาดุกชนเขื่อนและ - -*

OverclockZone Member maxsaag's Avatar

Quote Originally Posted by Quicksilver View Post
    อู้ย ตอนนี้หนูยังมะซื้อ นู่นรอกลับจากเขาชนไก่ก่อน สัก มกราคมอ่า ตอนนี้ลองถามเฉยๆเห็นพวก 8800GT มาแรง
    **เอ๊ยย ขอคำง่ายๆกว่านี้มะได้หยอ "เฟส ไปป์2เส้นRAM 1.0ns" เจอแค่นี้ก็ทำหน้าเปงปลาดุกชนเขื่อนและ - -*
    ซื้อมกราผมว่าท่านได้มองตัวอื่นแล้วละครับ 8800gt อาจตกกระป๋องแล้วก็ได้

โฮ มันออกมาเร็วขนาดนั้นเลยหรออออ - -*
    แต่คงจะมองแต่ตัวนี้แหละฮับ งบประมาณมันมีจำกัด มะใช่อะไร 55+

OverclockZone Member overburn's Avatar

ไปชนไก่หรอ เรียนร.ด.หรอ
    ผมก็เรียนน่ะ อยู่ปี2
    **ผมว่าเดือนมกราคมมันน่าจะมีรุ่น256MBแล้วล่ะ ถูกกว่าด้วยครับ

จิงดิ เราก็เรียนอยู่ปี2 เหมือนกัน
    กลายพันธ์ๆ 55+

Quote Originally Posted by battlecruiser View Post
    อย่าสิ้นคิดไปซื้อยี่ห้อที่แกะซิงค์ไม่ได้
    8800GTยี้ห้อ ไหนบางคับที่เเกะซิงค์ไม่ได้ช่วยบอกที

OverclockZone Extreme Team eXzato's Avatar

Quote Originally Posted by hia001 View Post
    8800GTยี้ห้อ ไหนบางคับที่เเกะซิงค์ไม่ได้ช่วยบอกที
    ย่าฆ่าหญ้าครับ

. . . . Will Be Back To eXtreme Soon ! ! ! . . . .

OverclockZone Member IX's Avatar
    Kanchanaburi Society

ง่ายๆ ของยาฆ่าย่าทุกรุ่นอ่ะ- -

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks