เครื่องคอมแบบตั้งโตะ (PC) ของhp เปิดฝาเคสแล้วสติ๊กเกอร์ลอก ประกันยังคงอยู่หรือเปล่า..
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 13 of 13

Thread: เครื่องคอมแบบตั้งโตะ (PC) ของhp เปิดฝาเคสแล้วสติ๊กเกอร์ลอก ประกันยังคงอยู่หรือเปล่า..

OverclockZone Member hornetpc719's Avatar

Default เครื่องคอมแบบตั้งโตะ (PC) ของhp เปิดฝาเคสแล้วสติ๊กเกอร์ลอก ประกันยังคงอยู่หรือเปล่า..

PC hp นะครับ..

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

หมดปากานนนนน

OverclockZone Member kidnapped1's Avatar

หมดเยย

OverclockZone Member Zepherous's Avatar

หมด แน่ๆ ถ้าขึ้นคำว่า void void void แน่นอน...
    ถ้าไม่เนียนอะนะ

OverclockZone Member hornetpc719's Avatar

หั้ยมันได้อย่างนี้... เรื่องก็คือว่า เปิดเครื่องแล้วแรมมันร้อง.. ก็แกะฝาเอาแรมมาทำความสะอาด ก้ใส่กลับใช้ได้เป็นปรกติ มาวันนี้เข้าวินโดว์ไม่ได้ เช็คดูแล้วว่าอาร์ดดิสอาจจะเสีย.. อย่างนี้เสียหายหลายเลย.. เครื่องยี่ห้อ(hp)ไม่ดีอย่างนี้นี่เอง ประกันก็แค่ปีเดียว ทั้งเครื่อง..!!!

ไม่เหมือนอย่าง SVOA ถึงชิ้นส่วนในรุ่นราคาประหยัดคุณภาพอาจจะไม่ค่อยเท่าไหร่ แต่พี่ก็เล่นติดประกันให้เป็นชิ้นๆไป.. แล้วยังถอดออกไปเคลมได้เป็นชิ้นๆเหมือนกัน..

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

โทรไปถามก่อนก็ได้ครับ
    เพื่อความชัว

OverclockZone Member xxxxxz's Avatar
    ประชาสงเคราะห์16

confirm ครับ ไม่หมดประกัน

แต่ถ้าเวลาเอาไปเคลมต้องเอาไปทั้งเครื่อง สภาพเดิม คือถอดของข้างในที่ไม่ใช่ hpออกก่อน

ถ้ารุ่น on-site ก็โทรเรียกมาเลย

OverclockZone Member 635csi's Avatar

อืม

Quote Originally Posted by xxxxxz View Post
    confirm ครับ ไม่หมดประกัน

แต่ถ้าเวลาเอาไปเคลมต้องเอาไปทั้งเครื่อง สภาพเดิม คือถอดของข้างในที่ไม่ใช่ hpออกก่อน

ถ้ารุ่น on-site ก็โทรเรียกมาเลย
    เป็นข่าวดีมากเลยครับ..

แล้วกรณีของผมอีกอย่าง ว่าเครื่องNB ผมเปลี่ยนฮาร์ดดิสไปแล้ว เพราะของเดิมที่ติดเครื่องมาความจุไม่พอใช้ก็เปลี่ยนตัวใหม่เพิ่มความจุ ฮาร์ดดิสตัวเดิมขายไปเแล้ว อย่างนี้ก็เคลมไม่ได้นะซิครับ.. .. )

เครื่องเป็น BlueScreenบ่อยๆ โดยหาสาเหตุเบื้องต้นไม่ได้เลยครับ.. เพราะลองเปลี่ยนแรม ฮาร์ดดิส ลงวินโดว์ใหม่แล้ว ก็ยังไม่หาย ขอบคุณมากนะครับผม..
    Last edited by hornetpc719; 11 Nov 2007 at 01:21:38.

gidd009's Avatar
    ร.พ. ศิริราช ครับ

" ไม่หมดครับ "

เมื่อ2ปีกว่าๆที่แล้ว ผมเคยใช้ HP 1357L ตอนซื้อมาวันแรก ก็ให้ที่ร้านเพิ่ม HDD ที่เซฟไฟล์งานใส่ลงไป
    ถามเค้าว่าประกันไม่ขาดหรือ ? เขาบอกว่าไม่ขาดครับ ต่อมาอีกเดือน combo มันไม่ยอมอ่านแผ่น ผมโทรให้ช่างเค้ามาเคลมที่บ้าน เค้าก็เปลี่ยนให้ครับ (เค้าเตรียมมาเปลี่ยนเลย) ไม่เห็นถามเรื่องวอยแปะเคสที่ขาดไปเลย

OverclockZone Member greatmazinga's Avatar
    พระราม 2 สุขสวัสดิ์ ทุ่งครุ

มันดีตรงนี้นี่เอง HP

อืมๆ

OverclockZone Member

โน๊ตบุ๊คHP เปลี่ยนฮาร์ดดิส ประกันไม่หมดหรอกจ้า แล้วก็เปลี่ยนแรมได้ด้วยครับพี่น้อง สบายใจได้

แต่ถ้าเปลี่ยน แฟน ตัวใครตัวมันครับ

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

Quote Originally Posted by fishow View Post
    โน๊ตบุ๊คHP เปลี่ยนฮาร์ดดิส ประกันไม่หมดหรอกจ้า แล้วก็เปลี่ยนแรมได้ด้วยครับพี่น้อง สบายใจได้

แต่ถ้าเปลี่ยน แฟน ตัวใครตัวมันครับ

Bookmarks

Bookmarks