Announcement

Collapse
No announcement yet.

การโอเวอร์คล๊อก cpu intel แล้วมีปัญหา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การโอเวอร์คล๊อก cpu intel แล้วมีปัญหา

หากเราโอเวอร์คล๊อก cpu แต่ยังอยู่ในประกัน หากซีพียูมีปัญหา เสียหาย ประกันจะรับผิดชอบมั้ยครับ

ถ้าเค้ารู้ก็ไม่ งิงิ

Comment

Originally posted by beam View Post
      ถ้าเค้ารู้ก็ไม่ งิงิ
      เค้าตรวจสอบได้ป่าวคับ

Comment

อยากทำอะไรก็ทำไปเถอะครับ ถ้ารอประกันหมดรุ่นใหม่คงออกมาหลายรุ่นแล้ว

ทำงานใหญ่ใจต้อง*****ม....

Comment

ไม่ไหม้ ไม่บิ่น ก็ ok ล่ะครับ

Comment

ทำไมต้อง intel ท่าน amd มีขาเสี่ยงกว่าเยอะ

ถ้า CPU มีกระดองนะ ขาไม่หักนะ ทำไงแม่มก็ไม่พัง ยกซิง ร้อนมันก็ตัดเอง(อาจมีเอ๋อกินไฟเยอะขึ้นแต่ก็ไม่พัง)

ปล.ยังไม่เคยเห็นใครเล่น CPU พังเลยตั้งกะมันมีกะดอง(ไม่นับขาหักเน้อ)

Comment

Intel LGA 775 มีขาด้วยเหรอ? มันเลื้อยเอานี่
              ปล.ก็ใช้อยู่เสียอย่างเดียว Heat sink ใส่ยาก ชิบหาย ทำไมไม่ทำแบบสลักเหมือน 478

Comment

Working...
              X