overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 2 of 6 FirstFirst 123456 LastLast
Results 21 to 40 of 115
    OverclockZone Member serialnuza's Avatar

นั่งเครื่องบินสนุก ลันล๊า อยากรู้จังว่าถ้าแต่งLV4 มันจะเป้นแบบ GT หรือป่าว

ปล.เพิ่งสอบใบขับขี่ที่5เอง มันมีกี่ใบกันแน่เนี้ย

OverclockZone Member boy2san's Avatar

มันคือ NextGen ของเกม Sim ดีๆนี้เอง

OverclockZone Member chawin007's Avatar

ผมเล่นไป อีกนิด เกมมันขาดๆ อะไร ไปหน่อย รายละเอียดเล็กๆ ดูไม่ดีเท่าไรเลย

ขับ off road รถดูไม่สั่น อะไรสักเท่าไรเวลาอยู่ในรถ พอ มองนอกรถ รถสั่นดี เหมือนจริง ในรถกับ แข็งๆ

เกจวัด รอบเครื่องเวลา เปลี่ยนเกียร์ เข็มมันจะโดดๆ หลง ไม่ไหลลื่นเลย ข้ามไปเฉยๆ เลย

ม้านั่งข้างถนน พุ่มไม้ ต้นหญ้า บางอัน แข็งมาก รถกระเด็นเลย

หลายละเอียดเล็กๆ น้อยๆ ทำได้ไม่ดีเลย เสียดายจัง T-T เล่นตั้งแต่เบต้า นึกว่าแก้ให้ดีแล้ว ซะอีก สรุปคิดว่าเกมมันแข็งๆ ไป

OverclockZone Member Violent's Avatar

คิดว่า โอเค เลยนะ เพราะมไ่ได้ชอบการขับ Hardcore อะไรมากมาย

มีอะไรให้ทำเยอะดี การบังคับก็ ไม่แย่ ไม่ดี อะไรมากมาย

แถมรถเยอะ กำลัง โหลดใน steam เดียวหาคนเล่นด้วย ดีก่า

OverclockZone Member kochavaree's Avatar

ในเกมของแท้ ตอนนี้เกมเด่นขึ้นมาเฉยเลยคับ เพราะพอเราเข้าไปในเกมจะไม่ได้มีแค่เรานะคับ แต่ในเกมจะมีผู้เล่นคนอื่นที่onlineอยู่ด้วย เรียกได้ว่าเป็นเกมขับรถที่เป็นเป็น massive-multiplayerคับ ท่านชงบอกว่าตอนนี้นับรถได้ประมาณ 50คันในเกมแล้วคับ
    ตอนนี้ที่เห็นก็มี ผม ท่านชง แล้วก็พี่ ytseนะคับที่ซื้อ ผ่าน steamตอนนี้อ้อ แล้วก็ท่านลู(violent)คับ
    Last edited by kochavaree; 10 Feb 2011 at 00:29:03.

OverclockZone Member ITSCI's Avatar
    ณ ในเครือจักรภพนครราชสีมา

หา skyline R35 คันเดียวแทบตาย -*- ได้มาแค่นี้ก่อนล่ะ ได้ R35 มาล่ะว่าแต่ขายรถยังไง

เป็นไฟล์รูปที่พอจะบอกตำแหน่งได้นะครับ ดีลเลอร์ขายรถล้วนๆ

http://www.mediafire.com/?o3hy3gh85zevk3t ของฝรั่งเค้านะครับ สำหรับคนที่อยากได้ก็โหลดไป

OverclockZone Member vista123's Avatar
    Aquarium City@Brink Escape The Ark

TDU 2 Walkthrough License C4
    BORKED
    มาอัพเดท กระทู้ใน General Zone ครับมีปัญหาฝากไว้ในนั้นได้
    http://www.overclockzone.com/forums/...B8%B5%E0%B9%88
    คุณ ITSCI ขอนำลิ้งค์ไปแปะในกระทู้ผมนะครับ จะให้เครดิตไว้
    Last edited by vista123; 10 Feb 2011 at 13:25:44.

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

Quote Originally Posted by ITSCI View Post
    หา skyline R35 คันเดียวแทบตาย -*- ได้มาแค่นี้ก่อนล่ะ ได้ R35 มาล่ะว่าแต่ขายรถยังไง

เป็นไฟล์รูปที่พอจะบอกตำแหน่งได้นะครับ ดีลเลอร์ขายรถล้วนๆ

http://www.mediafire.com/?o3hy3gh85zevk3t ของฝรั่งเค้านะครับ สำหรับคนที่อยากได้ก็โหลดไป
    ขอบคุณสำหรับแผนที่ครับ วิ่งตั้งนานหาร้านแต่งรถไม่เจอ ได้แบบนี้มาสบายขึ้นเยอะ

OverclockZone Member serialnuza's Avatar

ขอบคุณด้วยเช่นกันครับสำหรับแผนที่ ว่าแต่มีแผนที่ของเกาะฮาวายด้วยไหมครับ

OverclockZone Member chawin007's Avatar

ขอบคุณ แผนที่ดีจริงๆ เลย เจอรถหมดสักที นั่งหาเอง สงสัย ทั้งวันคงไม่เจอ เอา บูกาติ วิ่ง 300+ ยังเร็วไม่ทันเลย 55+

OverclockZone Member ITSCI's Avatar

Quote Originally Posted by chawin007 View Post
    ขอบคุณ แผนที่ดีจริงๆ เลย เจอรถหมดสักที นั่งหาเอง สงสัย ทั้งวันคงไม่เจอ เอา บูกาติ วิ่ง 300+ ยังเร็วไม่ทันเลย 55+
    ขับยากเกิ๊น Veyron ชนยับ อิอิ

คาสิโนหรูมากๆสวยมากแต่ผมไปมาแล้วเล่นไม่เป็นซักอย่าง -*- Audi R8 สวยจริงๆ

บูกาตินี่ ขับ4ล้อป่าว รู้สึกออกตัวไวมากๆเลย ซื้อทีหมดตรุดเลย เหลืออิตาลี่อีกหลายคัน เฮ้อเหนื่อยใจ

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar

Bugatti Veyron ขับสี่ครับ

อยากถามคนที่ pre-order หน่อย ว่าได้รถพิเศษกันตอนไหนเอ่ย เปิดเข้าเกมก็ได้มาเลยหรือเปล่าครับ หรือต้องเอาโค๊ดไปแลก หรือไม่ก็ไปเอาที่โชว์รูมอะไรแบบนี้ แบบว่าถ้าเป็นอย่างหลังสุดแล้วหาโชว์รูมไม่เจอนี่ทำยังไงเนี่ย...

http://www.tempf.com/getfile.php?id=...=4d53d46e725a8

อันนี้แผนที่ของผมนะครับ ส่วนมุมขวาบนอย่าตกใจครับ พอดีผมรีบ 555+

เอ่อ....แล้วแผ่นแท้ราคาเท่าไหร่นะครับเกมส์นี้พอดีไม่ได้ลงสตรีมไว้ตอนนี้ผมเล่น .iso อยู่

OverclockZone Member Chonkie's Avatar

Quote Originally Posted by Beaver_XT View Post
    Bugatti Veyron ขับสี่ครับ

อยากถามคนที่ pre-order หน่อย ว่าได้รถพิเศษกันตอนไหนเอ่ย เปิดเข้าเกมก็ได้มาเลยหรือเปล่าครับ หรือต้องเอาโค๊ดไปแลก หรือไม่ก็ไปเอาที่โชว์รูมอะไรแบบนี้ แบบว่าถ้าเป็นอย่างหลังสุดแล้วหาโชว์รูมไม่เจอนี่ทำยังไงเนี่ย...
    เป็นโค๊ดรถเอาไป Activate ในเว็บครับ หลังจากนั้นรถจะไปอยู่ที่ used car ตอนที่เราไปซื้อรถครั้งแรก

ราคาที่ไทยไม่ทราบครับ แต่ของผมก็ 50 ยูโร ตีเป็นเงินไทยไม่แพงหรอก... ราวๆ 2500 บาท
    จนป่านนี้ยังทำใจซื้อไม่ไหว เล่นของสะ-กิด-โรว ไปก่อนละกัน

ราคาใน Steam ก็ไม่ต่างกันครับ แต่รู้สึกอีกโซนนึงมัน 39 USD เองมั้ง ทำไมลำเอียงงี้ก็ไม่รู้ เจออย่างงี้อยากหาวิธีซื้อข้ามโซนเลยเนี่ย

ว่าแต่เงินท่าน ITSCI ขนาดนั้นได้ไงเนี่ย หลังไมค์ด่วนครับ ขี้เกียจแข่งแล้ว อยากได้ GTR มาขับเร็วๆแต่บ้านไม่พอเก็บรถแล้วตอนนี้ แข่งชนะกินรถ แข่งอีกทีก็ได้รถมาเพิ่ม... สรุปคือบ้านเต็ม ตังค์ก็ไม่พออีกต่างหาก
    Last edited by Beaver_XT; 10 Feb 2011 at 19:39:37.

OverclockZone Member Chonkie's Avatar

อิอิ ขอวิธีด้วยครับ ตอนนี้มีตังอยู่นิดเดียวเอง

ผมกดใส่เงินเยอะไปหน่อยนึกว่ารถมันจะแพงเวอร์ ตอนนี้ผมเหมือนเป็นเศรษฐีของ Dubai ไปเลย

ส่วนวิธีที่ได้เงินมา เดี๋ยวรอให้ท่าน Beaver_XT เผยแพร่ต่อนะครับ พอดีผม pm ไปแล้วหรือถ้าท่านใดรีบ ค้นคำว่า cheat o matic ในกูเกิ้ลเลยครับ

ราคาแผ่นแท้เล่นซะไม่กล้าซื้อเลย แต่อยากเล่นออนไลน์เนี้ยล่ะ รอดูก่อน

ปล.โกงเงินแล้วก็เท่านั้นอ่ะครับ แค่ไว้ขับเล่นๆรอบเกาะถ่ายรูปแค่นั้นเอง ไม่มีผลทางลบต่ออรรถรสในการเล่นเท่าไหร่เพราะเงินไม่ใช่ทุกสิ่งในเกมส์นี้ ยังมีเรื่องใบขับขี่ขั้นไว้ สรุปใช้ๆไปเถอะ

Page 2 of 6 FirstFirst 123456 LastLast

Bookmarks

Bookmarks