Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Review] Test Drive Unlimited 2 = The Sims + Need For Speed...

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

รูปที่ถ่ายตากในเกมส์ ต้องเอา TDU2 Mod Tool ดึงรูปออกมาครับ

รู้แต่คนล้างรถหน้าตาเหียกมาก 555+

Comment

รถ A1 ตอนนี้ผมใช้ บูกัตติ เวรอน อยู่ Accelerator 97/speed 70/ Driver 87
      มีคันไหน รุ่นไหนดีกว่านี้ไหมครับ แรงดีแต่ไม่ค่อยเร็วเลย

Comment

แผ่นแท้มีขายที่ไหนครับของพีซีนะครับ

Comment

ผมอยากรู้อะ จะเคลียร์ด่านทั้งหมดได้ไงอะ จะไปตรงโน้นก็ไปไม่ได้ แล้ว แลมโบกี่นี่ คันนี้มันอยู่ที่ไหน ตามหาไม่เจอเลยอะ

Comment

Originally posted by honza View Post
            ผมอยากรู้อะ จะเคลียร์ด่านทั้งหมดได้ไงอะ จะไปตรงโน้นก็ไปไม่ได้ แล้ว แลมโบกี่นี่ คันนี้มันอยู่ที่ไหน ตามหาไม่เจอเลยอะ
            หลักๆ ก็เก็บ license ให้ได้ก่อน แล้วมันถึงจะมี tournament มาให้แข่งครับ
            ส่วน lambo "ตอนนี้"ยังไม่มีครับ ว่ากันว่าจะตามมาทีหลัง(มอเตอร์ไซค์ด้วย)

Comment

เกมส์นี้patchออกมาแก้บัคหมดยังครับ ลบไปยังไม่ได้ลงอีกรอบเลย เจอบัคปรับจอย
              แถมยังเฟรมตกมากอีก เล่นแล้วปวดหัว ถ้าแก้แล้วจะได้กลับมาลองเล่นอีกที

Comment

ผลงานดีอีกแล้วครับ +1
                แนวracing ต้องอ่านของท่าน Beaver_XT เท่านั้น อิอิ

Comment

ใครหาซากรถได้ครบบ้างแล้วอ่าครับ บอกที่อยู่มานบ้าง เกาะแรกวิ่งจนปลด100% แล้วยังหาซากรถไม่ครบซะงั้นอ่า =.="

Comment

Originally posted by PrIcoN View Post
                    ใครหาซากรถได้ครบบ้างแล้วอ่าครับ บอกที่อยู่มานบ้าง เกาะแรกวิ่งจนปลด100% แล้วยังหาซากรถไม่ครบซะงั้นอ่า =.="
                    ไปดูที่นี่เลยครับ เลื่อนมาล่างๆหน่อย

http://massiveonline.net/Test%20Drive%20Universe.htm

Comment

Originally posted by ZervZ View Post
                      ไปดูที่นี่เลยครับ เลื่อนมาล่างๆหน่อย

http://massiveonline.net/Test%20Drive%20Universe.htm
                      ขอบคุณคราบบบ แต่ดูยากมากเลยอ่าครับ ถนนบ้างอันก็ไม่เหมือนกันกะทางไปมะถูก ><

Comment

ยังมีใครใช้ Keyboard เล่นเกมนี้อยู่มั้ยครับ?
                        จริงๆก็อยากเล่นอ่ะครับ แต่ไม่ชินการบังคับซักกะที(แบบใช้ Keyboard อ่ะนะ) กดได้ทีละแกน = =' แถมพวงมาลัยก็ power มากๆๆๆๆๆ กดนิดเดียวหมุนติ้วๆ

มีวิธีแก้ให้มันเล่นง่ายๆเหมือนภาคแรกมั้ยครับ?

Comment

Originally posted by sutlore View Post
                          ยังมีใครใช้ Keyboard เล่นเกมนี้อยู่มั้ยครับ?
                          จริงๆก็อยากเล่นอ่ะครับ แต่ไม่ชินการบังคับซักกะที(แบบใช้ Keyboard อ่ะนะ) กดได้ทีละแกน = =' แถมพวงมาลัยก็ power มากๆๆๆๆๆ กดนิดเดียวหมุนติ้วๆ

มีวิธีแก้ให้มันเล่นง่ายๆเหมือนภาคแรกมั้ยครับ?
                          ผมไม่ได้ใช้คีย์บอร์ดเล่นนะ แต่ผมว่า ปรับเป็น sport หรือน้อยกว่า(จำชื่อไม่ได้ - -) น่าจะพอช่วยได้
                          ละก็ เวลาออกตัว หรือรอบจัด อย่าไปหักพวงมาลัย มันจะปัด
                          ถ้าเล่นไม่ไหวจริงๆ ให้ซื้อรถขับ 4 รับรอง ปัดยากมาก

ปล. ว่าแต่เล่นถึงคลาสไหน จะได้แนะนำถูกคัน

Comment

Originally posted by ZervZ View Post
                            ผมไม่ได้ใช้คีย์บอร์ดเล่นนะ แต่ผมว่า ปรับเป็น sport หรือน้อยกว่า(จำชื่อไม่ได้ - -) น่าจะพอช่วยได้
                            ละก็ เวลาออกตัว หรือรอบจัด อย่าไปหักพวงมาลัย มันจะปัด
                            ถ้าเล่นไม่ไหวจริงๆ ให้ซื้อรถขับ 4 รับรอง ปัดยากมาก

ปล. ว่าแต่เล่นถึงคลาสไหน จะได้แนะนำถูกคัน
                            ผมยังเล่นไม่ถึงไหนเลยครับ แค่ซื้อ Lotus คันแรกเอง รู้สีกเลยว่า วิธีการบังคับมันไม่เหมือนเกมแข่งรถคันอื่นที่เคยเล่นมา แม้แต่ภาคแรกก็ไม่มีความเหมือนเลย แถมเวลาเลี้ยวจะรู้สึกว่าภาพมันจะหมุนแทนที่ รถจะหมุนอ่ะครับ(รอบๆตัวจะเบลอ วูบๆเป็นเหมือนตอนตัดฉากอะไรแบบนี้อ่ะ เวียนหัวมาก) ไม่ต้องกดเร่งรอบสูงอะไรเลยครับ ผมปล่อยปุ่มเร่งแทบทุกครั้งที่เลี้ยวด้วยซ้ำไป กว่าจะขับเข้าบ้านได้ ลมแทบใส่ @_@

น่าจะมี mod แก้ตรงนี้ออกมามั่งเนอะ ตอนนี้ผมยังเล่นภาคแรกอยู่เลย(เล่นมาจะ 5 ปีแล้ว ตั้งแต่ 2006 เหอๆ เกมนี้คุ้มสุดๆจริงเท่าที่ซื้อมา) โหลด vehicle mod ของนาย tool831 มาเล่น ก็สนุกดี(แต่มันก็จะตะหงิดๆ เพราะว่ามันไม่ official ต้องมาปรับเองอีกหลายต่อ) กลายเป็นว่าผมเล่นเกมนี้จะเกิน 200 ขั่วโมงอยู่แล้วเนี่ย

ไม่เข้าใจๆๆๆๆๆๆ ทำไม TDU2 ถึงเป็นอย่างงี้ T_T

Comment

Originally posted by sutlore View Post

ผมก็ใช้ Keyboard เล่นนะ ลองปรับ Steering damping ดูก่อนก็ได้ครับ พวงมาลัยมันจะไวขึ้น

Last edited by ++First++; 22 May 2011, 15:42:12.

Comment

เกม นี้ ผม แข่ง หมด แล้ว เวล ผม 42 ผม ใช้ รถ Koenigsegg CCXR แต่ง level4 แรง จิงๆ แข่งกับ Bugatti Veyron Grand Sport แต่ง level 4 ของ ฝรั่ง พอ ถึง
                                เกียร์ 3 ก็ กิน ขาด แล้ว อิอิ แต่ อยู่ มา วัน 1 วิน โด้ เกิน มี ปัญ หา เลย ต้อง มา ฟอ แมต ใหม่ หมด พอ ลง วิน เสร็จ แล้ว ก็ ลง เกม นี้ อีก ลง เสร็จ โหลด แพท ของ มัน เสร็จ แล้ว ก็ ล็อก อิน ไป อ่าว ซวย แล้ว เซฟ เก่า หาย ก็ นึก ว่า จะ เหมือน เกม ออน ไล บ้าน เรา ทั่ว ไป แบบ ว่า ใช้ id ล็อค อิน เซฟ อยู่ แต่ เกม นี้ เซฟ หาย เซง มาก เลย ต้อง นั่ง ทำ ใจ เล่น ใหม่ ตอน นี้ เวล 10 เอง ขี้ เกรียจ เล่น เพราะ เกม นี้ มัน ใช้ เวลา นาน T_T

Comment

Working...
                                X