ความยาวของ 8800gt
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 18 of 18

Thread: ความยาวของ 8800gt

OverclockZone Member

Default ความยาวของ 8800gt

มันยาวกี่นิ้วหรอครับ แล้วแต่ละยี่ห้อยาวเท่ากันไหมครับกลัวเสียบแล้วไปติดกับฮาร์ดดิสอะะคับ

OverclockZone Member dears's Avatar
    Royal Thai Army

ฝากถามอีกเรื่องดิ
    ใครเปลี่ยนซิงค์มันแล้วบ้าง ช่วยวัดความ***งของรูทั้ง4ตัวให้หน่อยซิคร้าบบบ อยากรู้ว่ามันใส่ซิงค์อะไรได้บ้างง่ะ หุหุ (อยากได้มาจับกดน้ำ)

OverclockZone Member boatbyboat's Avatar

ความยาวมันไม่เกินบอร์ดธรรมดาทั่วไปอ่ะคับ แต่มันบ๊างบางนะตัวนี้แปลกๆ
    ปกติ รุ่นตั่งแต่ 8xxx ขึ้นไปมันล่อ2หมดเลย

ถ้ามันติด HDD คุณก็เลื่อน HDD มันลงมาซักช่องก็ได้นิ(เคสแบบไหนอ่าา..)

Quote Originally Posted by dears View Post
    ใครเปลี่ยนซิงค์มันแล้วบ้าง ช่วยวัดความ***งของรูทั้ง4ตัวให้หน่อยซิคร้าบบบ อยากรู้ว่ามันใส่ซิงค์อะไรได้บ้างง่ะ หุหุ (อยากได้มาจับกดน้ำ)
    ผมรู้มาว่ามันใส่ซิงค์ตัวนี้ไม่ได้คับ
    thermalright HR-03 ราคาประมาณ1600 อยากจะบอกว่าเป็นซิงค์ที่ดีที่สุดสำหรับGPUด้วย
    คือได้ยินมาอีกทีนึงไม่เเน่ใจนะ ถ้าให้ชัวร์ไปตรวจสอบเอาที่ร้านดูคับ

OverclockZone Member dears's Avatar

Quote Originally Posted by hia001 View Post
    ผมรู้มาว่ามันใส่ซิงค์ตัวนี้ไม่ได้คับ
    thermalright HR-03 ราคาประมาณ1600 อยากจะบอกว่าเป็นซิงค์ที่ดีที่สุดสำหรับGPUด้วย
    คือได้ยินมาอีกทีนึงไม่เเน่ใจนะ ถ้าให้ชัวร์ไปตรวจสอบเอาที่ร้านดูคับ
    หลักๆคือ จะหาบล็อคน้ำมาเล่นง่ะ ยอมรับครับว่าตัวนี้มันเย็นจริง แต่ผมเลิกสนใจเรื่องลมมานานแล้วครับ
    ขอบคุณสำหรับข้อมูลเน้อ

Moderator Gearhead's Avatar

Quote Originally Posted by nantarokung View Post
    มันยาวกี่นิ้วหรอครับ แล้วแต่ละยี่ห้อยาวเท่ากันไหมครับกลัวเสียบแล้วไปติดกับฮาร์ดดิสอะะคับ
    8800GT ยาว 23 cm ครับ ถ้าแปลงเป็นนิ้วก็ 9.05512 นิ้วครับ

Quote Originally Posted by dears View Post
    ง่ายๆ เลยครับ ลองดูซิงค์ หรือ บล็อคที่ท่านต้องการใช้ครับ ถ้ามันใส่ 6800 หรือ 7900 ได้ แสดงว่าใส่กับ 8800GT ได้ครับ

Quote Originally Posted by Gearhead View Post
    8800GT ยาว 23 cm ครับ ถ้าแปลงเป็นนิ้วก็ 9.05512 นิ้วครับ

ง่ายๆ เลยครับ ลองดูซิงค์ หรือ บล็อคที่ท่านต้องการใช้ครับ ถ้ามันใส่ 6800 หรือ 7900 ได้ แสดงว่าใส่กับ 8800GT ได้ครับ
    สงสัยเพิ่งตื่นแน่ๆเลย ใช่ป่ะตะเอง

เเล้วตัวนี้ของผมใส่ได้ไมอยากรู้เเบบชัวร์ๆ
    thermalright HR-03

ขอบคุนครับ

สงสัยเพิ่งตื่นแน่ๆเลย ใช่ป่ะตะเอง
    ก็นอนกับพี่เค้าไม่ใช้หรอครับ

ตกลงไม่มีใครรู้ว่าthermalright HR-03 ใช้กับ8800GTได้ไม

OverclockZone Member b_ambee's Avatar

# HR-03
    # HR-03 Rev A
    # HR-03 Plus
    # HR-03/R600
    # HR-03 GT

ออกแบบมาเพื่อ 8800GT ก็ต้อง HR-03 GT เลยครับ ส่วนHR-03 Rev A ก็ใส่ได้ ส่วนรุ่นอื่นไม่รู้ครับ แต่ Plus นี่ไมไ่ด้แน่ๆ

We have a Support Question about compatibility of NEW 8800GT and Thermalright HR-03 PLUS. Is the cooler compatible? What about HR-03 Rev.
    A?
    HR-03 PLUS’ mounting mechanism is not compatibly aligned with the mounting holes on the 8800GT so installation is not possible. As for HR-03 Rev. A, technically it can be installed on the 8800 GT but because the PWN IC on the back of the card is not covered by the HR-03 Rev. A, plus the fact that the heat generated by the new 8800 GT far surpasses the 7000-series, we would strongly recommend our new HR-03 GT.

OverclockZone Member Cybernetic's Avatar

Quote Originally Posted by hia001 View Post
    ตกลงไม่มีใครรู้ว่าthermalright HR-03 ใช้กับ8800GTได้ไม
    ท่านได้อ่านคำตอบของท่าน Gearhead หรือเปล่าครับ ?

OverclockZone Member gol2y's Avatar

ขอบคุณท่าน Gearhead มากๆครับ กะลังมองหาอันอื่นนอกจาก HR-03 GT พอดีครับ

OverclockZone Member อิมพีเรียล's Avatar

Quote Originally Posted by jajaboss View Post
    ก็นอนกับพี่เค้าไม่ใช้หรอครับ

ใครมีภาพHR-03 GT มาให้ดูบางคับ

Moderator Gearhead's Avatar

ใครมีภาพHR-03 GT มาให้ดูบางคับ
    http://www.unlimitpc.com/gigotalk/showthread.php?t=3827

http://www.unlimitpc.com/gigotalk/showthread.php?t=3807

http://www.thermalright.com/a_page/m...t_hr_03gt.html
    เเนะนำตัวนี้ดีชัวร์เลยคับขอบอก

Bookmarks

Bookmarks