Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้า Rip จาก Audio CD >MP3 โดย WindowsMediaPayer11 เสียงดีมั๊ยครับ..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้า Rip จาก Audio CD >MP3 โดย WindowsMediaPayer11 เสียงดีมั๊ยครับ..

ครับ.. ตามนั้นเลยนะครับ..

เสียงมันก็ธรรมดานิคับ ไม่น่าจะผิดเพี้ยนอาไร(ถ้าไม่นับรวมแผ่นเป็นรอย บลาๆๆ)

ผม Rip บ่อยออก พอดีขี้เกียจมานั่งเปิดทีละแผ่น

Comment

ห่วยมากคับ ไม่เคยอัพเดท codec เรย อัพเดทแต่ wma ของมันนั่นแหละ ถ้าเน้น mp3 แนะนำ iTune ไม่ก็ Easy cd - da อยากรู้ว่าต่างมั้ยลองเช็คกราฟก็รู้แล้วคับ

Comment

ผมไม่มี I Tune, Easy มีแต่FreeRIP กับ ImTOO พอได้เปล่าครับ..

WMP 11 ่ริบเสร็จไฟล์อยู่ที่ไหน หาไม่เจอครับ..

แนะนำหน่อยครับ ผมใช้ FreeRIP ว่าต้องเป็น 128bit ถูกต้องหรือเปล่าครับ..
        Attached Files
        Last edited by hornetpc719; 11 Nov 2007, 00:32:12.

Comment

320 สิครับ

Comment

เคยแต่ใช้ jet ถือว่าโอเชในระดับนึงอ่ะนะ

Comment

ผมมีความรู้สึกว่า *.WMA จะชัดกว่า *.MP3 ในระดับ Bitrate เดียวกัน

Comment

ขอโทษนะครับ คือผมไม่รู้ว่าริปคืออะไรอะครับแล้วทำยังไง ช่วยอธิบายให้ฟังทีนะครับ ขอบคุณครับ

Comment

Ripในที่นี้ คือการดึงเพลงจากแผ่นcd audio ออกมาเป็นไฟล์ .mp3, .wma ครับ คุณDevilBatZ

Comment

การ rip เพลง จากแผ่น cd ให้เป็น .mp3 แนะนำให้เลือก 320 kbps
                    ส่วนโปรแกรมที่แนะนำ Easy cd - da ครับ แต่ถ้าใครใช้ i pod ก็ใช้ itune เลยครับสะดวกดี
                    แต่ถ้า freeware ก็ โปรแกรม freerip ,jet แต่คุณภาพเสียงจะสู้ Easy cd - da ไม่ได้อ่าครับ
                    แต่ก็พอฟังได้

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

สุดยอดนะครับ
                        เพราะมันเลือก Bitrate ได้หนิครับ
                        อยากเสียงดี ฟังชัดก็เอา Bitrate เยอะๆสิ

Comment

เสียงธรรมดานะครับ 192 กำลังดีครับ เสียงเบสแน่นกว่า 128 แน่นอน เเล้ว Wmp 11 เสีนงดีกว่าเดิม ชอบๆๆ เลยไม่ใช้โปรแกรมอื่นเลย

Comment

Working...
                          X