overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 46

Thread: gears of war ปะทะ crysis ใครแน่กว่าใคร

OverclockZone Member ทนายน้อย's Avatar
    ทั่วราชอาณาจักรไทย

Default gears of war ปะทะ crysis ใครแน่กว่าใคร

จากที่ผมได้ลองเล่นเกมส์ทั้งสองเกมส์นี้ พบว่า เกมส์ gears of war มีระบบการเล่นที่ดีกว่า เกมส์ crysis และกราฟฟิกของเกมส์ไม่ได้แบบเกมส์ crysis เลย ยิ่งฉากฝนตก ทำออกมาได้ดีมากๆ พื้นดิน ที่น้ำไหล เหมือนจริงมากๆ แถมเกมส์นี้ เล่นแค่ 8600gt ก็ปรับสุดได้แล้ว แถมมีเนื้อเรื่องมีความรู้สึกว่า ต่อเนื่องกันเหมือนชมภาพยนต์เลย ใครมีความเห็นอย่างไร บ้างครับ ( เมื่อก่อนเคยเล่น bio hazard รู้สึกระทึกขวัญมากเวลาเล่น แต่มาเจอเกมส์นี้เข้า หายใจไม่ทั่วท้องเลย ตั้งแต่เจอ ไอ้ยักษ์วิ่งชนกำแพง แล้วต้องวิ่งหนีมัน ประสาทจะกิน )

OverclockZone Member Khow's Avatar

แล้ว crysis จะขายออกเหรอเนี่ย

OverclockZone Member Freekickgundam's Avatar

crysisสวยกว่าครับ ดูดีๆGOWมันยังมีรอบหยักอยู่เลยครับ
    ผมเล่นใน360น่ะนะ
    แล้วก็มันเกมคนละสไตล์กันน่ะครับเทียบกันเรื่องเกมเพลยจะค่อนข้างลำบาก

OverclockZone Member

คนละแนวครับ แต่ผมก็ชอบทั้งสองเกมส์ครับยิ่งภาพสวย ๆ เกมส์เพล์ หนุก ๆ ยิ่งชอบครับ เล่นแล้วมีความสุขทั้ง 2 เกมส์เลยครับ

OverclockZone Member Freekickgundam's Avatar

PCมาแล้วเหรอครับเนี่ย ไม่ได้เข้าเว็บหลายวันตกข่าวแหะ

OCZone TV-Host KiDMaioRKz's Avatar

เอ่อ มันเกมแนวน่ากลัวๆ เหรอครับ

งั้นผมไม่โหลดต่อแล้ว

ผมเกลียดเกมผี แนวๆน่ากลัวๆ - ตกใจ
    GLORIOUS PC MASTER RACE
    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

OverclockZone Extreme Team eXzato's Avatar

ผมว่ายังไง CRYSIS ก็ดีกว่า อย่าลืมนะครับว่า GEAR OF WAR มันเป็นเกมคอนโซลที่พอร์ตลงมา PC ระบบต่างยังๆก็ต้องเป็นรองเกมที่ทำมาเพื่อ PC อยู่ดี

. . . . Will Be Back To eXtreme Soon ! ! ! . . . .

OverclockZone Member bittersweet's Avatar

เรื่องภาพคง crysis
    gameplay น่าจะ GOW นะครับ

แต่ภาพแนวมันคนละอย่างกันเลย เปรียบเทียบมากก็ไม่ได้

OverclockZone Member PinBall's Avatar

เท่าที่ผมได้ลอง Gear of War ของ PC นี่ผมว่ามันก็ทำออกมาได้ดีนะเกี่ยวกับการบังคับเล่นได้สนุกไม่แพ้การใช้จอยเลยครับ(ผมเล่นบน 360 มาก่อนหน่ะครับ) แต่ตัวเกมนี่สิกระตุกเป็นระยะเหมือนมันโหลดข้อมูลเป็นระยะๆหน่ะครับไม่รู้มีใครเป็นบ้าง แล้วเนื้อหาที่เพิ่มขึ้นมาสำหรับ version PC ก็ไม่ได้หวือหวาอะไรเท่าไรเมื่อเทียบกับเนื้อหาหลักที่มีอยู่ใน version 360 จะมีไฮไลของงานก็คงอยู่ที่ตอนได้สู้กับ brumak นี่แหละ ซึ่งมันน่าจะเป็นอะไรที่ยากแต่ผมคิดผิดไปถนัดตาครับ มันง่ายมากๆแปปเดียวเอง ตอนหนี berserker ยังกดดันได้ดีกว่าเยอะ สรุปแล้วถือว่าเป็นเกมที่ port มาได้ดีมากระดับนึงเลยครับจะแย่อยู่หน่อยก็ตรงที่มันกระตุกเป้นระยะๆอย่างที่ผมกล่าวมาข้างต้นเท่านั้นแหละครับ เดี๋ยวรอให้ CRYSIS ตัวเต็มออกก่อนแล้วกันค่อยเปรียบเทียบกันอีกที

OverclockZone Member heatie's Avatar

เจ๋งทั้งคู่ แต่ผมว่า Crysis เหมือนจะเล่นซ้ำได้บ่อยกว่า เพราะเราเลือกสไตล์การเล่นของตัวเองได้หลากหลายมาก ๆ
    นี่ถ้ามันมี Achievements ด้วย ทำนองว่า กระโดดข้ามหัวยิงได้ครบ 100 ตัว บีบคอครบ 300 ตัว ฯลฯ คงมันไปกันใหญ่ 55+

OverclockZone Member ballmakoto's Avatar

crysis สวยกว่า มากนะ ชอบชุดมันมากกว่า Gow ก็สวยมันดีชอบที่มันลื่นนน ด้วย crysis โหดไปหน่อย

OverclockZone Member ทนายน้อย's Avatar

Quote Originally Posted by PinBall View Post
    เท่าที่ผมได้ลอง Gear of War ของ PC นี่ผมว่ามันก็ทำออกมาได้ดีนะเกี่ยวกับการบังคับเล่นได้สนุกไม่แพ้การใช้จอยเลยครับ(ผมเล่นบน 360 มาก่อนหน่ะครับ) แต่ตัวเกมนี่สิกระตุกเป็นระยะเหมือนมันโหลดข้อมูลเป็นระยะๆหน่ะครับไม่รู้มีใครเป็นบ้าง แล้วเนื้อหาที่เพิ่มขึ้นมาสำหรับ version PC ก็ไม่ได้หวือหวาอะไรเท่าไรเมื่อเทียบกับเนื้อหาหลักที่มีอยู่ใน version 360 จะมีไฮไลของงานก็คงอยู่ที่ตอนได้สู้กับ brumak นี่แหละ ซึ่งมันน่าจะเป็นอะไรที่ยากแต่ผมคิดผิดไปถนัดตาครับ มันง่ายมากๆแปปเดียวเอง ตอนหนี berserker ยังกดดันได้ดีกว่าเยอะ สรุปแล้วถือว่าเป็นเกมที่ port มาได้ดีมากระดับนึงเลยครับจะแย่อยู่หน่อยก็ตรงที่มันกระตุกเป้นระยะๆอย่างที่ผมกล่าวมาข้างต้นเท่านั้นแหละครับ เดี๋ยวรอให้ CRYSIS ตัวเต็มออกก่อนแล้วกันค่อยเปรียบเทียบกันอีกที
    ใช่ครับ กระตุกเป็นช่วงๆเหมือนกัน แต่โดยรวมก็เล่นได้ลื่นมากเลยครับ ภาพก็ออกแนว movie ดีครับ

OverclockZone Member aong's Avatar

พูดถึงกราฟฟิกไม่ได้หรอกครับ
    เกมปีที่แล้วกับเกมปีนี้จะเทียบกันได้ยังไง

ตอนปีที่แล้ว DX10 ยังไม่ออกเลยนะครับ - -

Quote Originally Posted by aong View Post
    พูดถึงกราฟฟิกไม่ได้หรอกครับ
    เกมปีที่แล้วกับเกมปีนี้จะเทียบกันได้ยังไง

ตอนปีที่แล้ว DX10 ยังไม่ออกเลยนะครับ - -
    ครับ เกมส์คนละปี แต่ทำไม gears of war ดูดีกว่าด้วยซ้ำ
    crysis มีดีที่กราฟฟิกมีความสลับซับซ้อนกว่า เช่นพวกใบไม้ มีการพริ้วไหวได้หลายรูปแบบ ซึ่งทำให้ กินสเป็กการ์ดจอมาก แต่ gears of war อัดกราฟฟิกเข้าไปในแบบตรงเลยครับ จะเห็นว่า ฉากในเกมส์ทำออกมาเหมือนจริงมาก เช่นพื้นผิววัตถุต่างๆ รวมถึงระบบภาพที่เป็นแนว movie

OverclockZone Member suicide's Avatar

ถ้าโดยรวมผมก็ชอบ Gears of War มากครับ texture อาจสู้ Crysis ไม่ได้ แต่ Level Design ของ Gears of War ผมว่ามันออกเเบบมาลงตัวกว่า Crysis
    Engine ของ Crysis มันหน่วงระบบเกินไปด้วยในความคิดผม

ปล.Call of Duty 4 อีกเกมส์ดีมากๆ ภาพสวยงาม ระบบดี
    Last edited by suicide; 11 Nov 2007 at 20:59:05.

OverclockZone Member nine8668's Avatar
    ม.หัวเฉียวบางนาตราดหรือลาดกระบัง

อยากลองเล่นมั่งจังแล้วเกมส์มันมีขายหรือยังอะครับ

OverclockZone Member hoomupoo's Avatar
    หาดใหญ่ [จ.สงขลา]

Quote Originally Posted by nine8668 View Post
    อยากลองเล่นมั่งจังแล้วเกมส์มันมีขายหรือยังอะครับ
    ตามนี้ครับ วันวางขายเเผ่นเเท้นะครับ

Gear of War
    6 พฤศจิกายน 2007

Crysis
    13 พฤศจิกายน 2007

OverclockZone Member W h | t e's Avatar

Crysis มาแล้วในบิท

OverclockZone Member ballmakoto's Avatar

เอนจิ้น เดียวกับ อันเรียล3 นิ กราฟฟิค แทบเหมือนกันเลย แถมลื่นด้วยชอบ เวอชั่น DX10 ก็ok แสงมันเด่นขึ้นหน่อย

Quote Originally Posted by ballmakoto View Post
    เอนจิ้น เดียวกับ อันเรียล3 นิ กราฟฟิค แทบเหมือนกันเลย แถมลื่นด้วยชอบ เวอชั่น DX10 ก็ok แสงมันเด่นขึ้นหน่อย
    หากเกมส์รุ่นใหม่ พัฒนาได้อย่าง ไมโครซอฟ ผมว่า การ์ดจอแค่ 8600gt ก็สามารถเล่นเกมส์สวยๆได้เพียบ

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks