Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามหน่อยครับเล่นเกมส์แล้วไม่ลื่นบนvista

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามหน่อยครับเล่นเกมส์แล้วไม่ลื่นบนvista

ถามหน่อยครับเล่นเกมส์แล้วไม่ลื่นบนvista ครับ
    ผมลง GRAW2 บน xp แล้วเล่น ลื่นไม่กระตุก แต่พอลงใน vista แล้วกระตุกบ้าง โดยผมปรับเท่ากับบน xp ทุกอย่าง อันนี้สาเหตุเกิดจากอะไรครับ ram เครือง ram การ์ดจอ หรือ DX10 ไม่ support อ่ะครับ ถ้าเป็นที่แรมไม่พอจะได้ไปซื้อเพื่มอ่ะครับ ถ้าเป็นที่การ์ดจอก็เล่น xp เหมือนเดิม

อันนี้สเป็คครับ
    AMD X2 6000+
    KINGTON 1G*2
    HD2006XT GDDR4 256

ใช้ Vista ต้องทำใจครับ เกมจะกระตุกมากขึ้นอย่างน้อยๆ 5-10 เฟรม

ผมก้อเปน - -

Comment

เท่าที่ผมลอง

เป็นเกือบทุกเกมส์ครับ ไอ้เรื่องช้ากว่า Xp เนี่ย

ถ้าอยากสวยต้องแลกกับ FR ครับ

Comment

ปกตินี่ vista จะเล่นเกมนุกกว่า xp มากเลยนะครับ ใช้อยู่หุหุ

Comment

แต่ผมไม่เป็นครับ ลื่นกว่า xp เดิมอีก คงต้องหาไดร์เวอร์มาลงใหม่ หรือ อัพเดท DX

Comment

Working...
          X