Announcement

Collapse
No announcement yet.

8800GTS เล่นเกมแล้วค้างครับ เป็นทุกเกมที่เป็น 3D ครับ !!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 8800GTS เล่นเกมแล้วค้างครับ เป็นทุกเกมที่เป็น 3D ครับ !!

เท่าที่ผมเชคดูแล้วไม่น่าใช่ปัญหาเรื่องความร้อนครับ
    เพราะ Idle ปกติของมันแค่ 54-55 องศาเองครับ (แต่เข้าเกมแล้วไม่รู้เท่าไหร่นะ)

ผมปรับพัดลม ให้เป็น 100% ครับ
    พร้อมกับลากไปที่ 601/1007 ครับ

ทีนี้เข้าเกมอะไร พอเล่นได้ไม่ถึง 10 วิ ค้างแล้วซักพัก จอก็ดับไป+ก็เป็นสัญลักษณ์ No Signal Input ครับ ประมาณนั้น
    หลังจากจอดับ อีก 10 วินาที
    มันจะติดขึ้นมาใหม่ที่หน้าเดิม ทำให้ผมต้องกด Ctrl-Alt-Del เพื่อเข้า TaskManager
    แล้วผมก็ต้อง End Process เกมดังกล่าวไป พร้อมกับ มีสัญลักษณ์ ประหลาด ขึ้นมาที่ TaskBar ของผม ครับ
    ผมต้องรีเครื่องถึงจะหายไป

(อาการนี้พึ่งมาเป็นบ่ายวันนี้ครับ หลังจากออกไปข้างนอกแล้วเปิดโปรแกรม Ai Nap ของ ASUS ทิ้งไว้ครับ)

อยากทราบว่ามันเกิดจากอะไรครับ
    รูปอยู่ที่ Reply ล่างครับ
    GLORIOUS PC MASTER RACE
    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

ผมก็เจอปัญหา คล้ายๆกันนี้ครับ
      ลองลดความเร็วอคร์ลงมาเหลือ 600 ก็หายนะ แต่ขอดูอาการอีกที

Comment

จะมาบอกว่า 3DMark 06 ก็อาการเดียวกันครับ -*-

Comment

สงสัยจะลากแรงไปอ่ะครับ ต้องลดลงมาหน่อย

Comment

ผมใช้มาเกือบเดือนแล้วครับ ความเร็วนี้
            พึ่งมามีปัญหาหลังการใช่ Ai Nap นี่แหละครับ

Comment

ก็ลบ AI NAP ออกสิครับ

Comment

ลากเยอะเกินไปคับ ของผมยังเล่นแบทเทิลฟิล2142 , NFS Carbon ปกติดีอยู่เลย

Comment

Originally posted by eXzato View Post
                  ก็ลบ AI NAP ออกสิครับ
                  หมายถึงลบ Ai Suite เหรอครับ ??

Comment

ของผมเล่นแล้วก็หลุด ส่วนใหญ่เป็นเกมค่าย นิวอีร่า ส่วนอีเอยะงไม่เคยเป็น ไม่รู้ป็นไร

เช่นเล่น coh มันชอบหลุด ซะงั้น เล่น เมเดล เป็นวันไม่เป็นไร ส่งสัยต้องรอแพทใหม่

Comment

ลาก memเยอะไปป่ะครับ core ผม ลาก 680 ลากไป ยังไม่เห็น เป็นไรเลย 3dmark ผ่าน

แต่ mem ลากได้ 950 ภาพก็เต็มแล้ว

Comment

ผมก็เป็นครับ เล่น coh แล้วจอดำค้างไปเลย อาการเดียวกันเลยครับ การ์ดผมก็เดิมๆไม่ได้ปรับไรเลย

Comment

ลองปรับ บัสแรมลงมานะครับ ผมลดลงมาเหลือ 667 เล่นได้ไม่มีปัญหาหลุดอีกลยครับ

Comment

Working...
                          X