Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความกรุณาตอบปัญหาเรื่องคอมกระตุกจากผู้รู้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความกรุณาตอบปัญหาเรื่องคอมกระตุกจากผู้รู้

คือผมเล่นเกมส์ DotA แล้วกระตุกมากครับซึ่งแต่ก่อนผมไม่เป็นมาก่อน สเป็กเครื่องผมนะครับ แรม512 การ์ดจอจีฟอสFX5200
    เนต100Mbps ลงเกมส์ไว้แค่เกมส์เดียวเพราะ Format เสร็จใหม่ ผมลอง Format เครื่องแล้วหลายรอบเนื่องจากเดาว่าอาจเป็นเพราะไวรัส แต่ไม่ยักหายครับ และในอดีตเครื่องผมแรมแค่ 256 ยังเล่นไม่กระตุก แต่ปัจจุบันผมเล่นไม่ได้เลยครับ กระตุกจิงๆ หาผู้รู้ช่วยตอบปัญหาผมทีครับ

ขอขอบคุณเป็นอย่างสูง Jamie

โทดที เนต 100mbps นี้บริษัทไหนเค้าขายหรอ

Comment

100 mbps เขาคงดูจากค่าส่งของแรนค่าที่ส่งก็จะเป็นความเร็วขจองแรนอ่ะครับ ไม่ผิดหรอกที่ไม่รู้แต่จิงๆๆต้องไปดูนะครับว่าเน็ตของที่ใช้ทั้งหมดเท่าไหร่ ส่วนเรื่องกระตุก อาจจะมีปัญหาที่แรมครับเพราะเคยเป็นมาก่อนลองเอาแรมไปให้เครื่องอื่นเทสดูนะครับว่าเป็นเหมือนกันหรือเปล่า

Comment

การ์ด จอ อาจจะ เสือมก้อได้นะ อาจมี สนิมขึ้น ลองเอามาดูแล้วให้ช่างขันออกดูนะคับ [ไม่แน่ใจนะ]

Comment

หาวิทีช่วยผมด้วย

คือว่าผมโหลอดบอทคาบัลมาเราลงไปเล่นเกมอ่ะไรก้กระตุกทำไอ่

Comment

คิดว่าเป็นที่เน็ต ลองปิดพวก แอนตี้สปายแวร์ ไวรัสดู ยังครับ

ผมก็ไม่เคยเล่นเกมร์นี้ด้วยสิ เป็นไปได้ปะครับ ที่เข้าไปตรงคนเยอะๆมันเลยกะตุก ถ้าเป็นงั้นก็แรมกับกาดร์จอแล้วครับ

Comment

Working...
            X