Announcement

Collapse
No announcement yet.

โหลดบิทมาแล้ว แต่ไฟล์เน่ามีวิธีแก้ไขไหม?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โหลดบิทมาแล้ว แต่ไฟล์เน่ามีวิธีแก้ไขไหม?

ผมโหลดไฟล์มา แต่มันเสียเวลาแตกไฟล์หรือติดตั้ง จะมีวิธีแก้ไขไหมคับ ผมไม่อยากโหลดใหม่ (ถ้าเป็นไฟล์เล็กๆก็ไม่เท่าไหร่ แต่ถ้าเป็นไฟล์ใหญ่แบบ ISO มาทั้งแผ่น เซงเลย)
    แต่ผมสงสัยว่าถ้ามันเสียเวลาแตกไฟล์ มันก็น่าจะขึ้นบอกที่เดิมตรงจุดที่เสีย ตลอด แต่มันไม่ได้เป็นไปอย่างนั่น คือมันเหมือนเสียแบบ Random เล่นเอาซะงง ไม่รู้ว่าจะโหลดไฟล์ตัวไหนมาใหม่ (เป็นไฟล์นามสกุล r00,r01...) ใครมีคำแนะนำดีๆมาก็ช่วยผมทีคับ - -

ลอง Hash Check ดูครับ
    Last edited by mania; 11 Nov 2007, 18:54:54.

Comment

อะไรคับ Hash Check
      ไม่รู้อ่ะ

Comment

การตรวจสอบความถูกต้องของไฟล์ที่โหลดมาอีกครั้งด้วยคุณเอง คลิกขวา torrent ที่จะตรวจเลือกตรวจสอบ

Comment

มันติดพาสเวอดไว้รึเปล่าลองไปหาในที่ๆโหลดมานะ

Comment

Working...
          X