Announcement

Collapse
No announcement yet.

บอร์ด asrock conroe 1333-d667 r.2 กับ e 2140 ไปที่ 2.88 มีใครเจ๋งกว่านี้ไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• บอร์ด asrock conroe 1333-d667 r.2 กับ e 2140 ไปที่ 2.88 มีใครเจ๋งกว่านี้ไหม

ผมลากไปได้ที่ 2.88( bsell ) โดยปรับ
    - บัสแรมที่ 667
    - cpu จากเดิม 200 ไปที่ 359
    - pci-e จากเดิม 100 ไปที่ 120
    มีใครทำได้สูงกว่านี้ไหมครับ เอาแค่ คู่นี้นะ คู่อื่นไม่เกี่ยว ถ้าทำได้สอนผมด้วย ผมอัดสุดๆได้เท่านี้ครับ
    ถือว่าเป็นคู่ที่คุ้มค่าคุ้มราคาที่สุดในตอนนี้แล้วนะครับ

เห็นบางท่านได้ 3.0GHz ขึ้นนะ
    แต่เ้ค้าใช้เมนบอร์ดเทพ + แรมเทพ นะ หุหุหุ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
      เห็นบางท่านได้ 3.0GHz ขึ้นนะ
      แต่เ้ค้าใช้เมนบอร์ดเทพ + แรมเทพ นะ หุหุหุ
      ไม่เอาสิครับ เอาแค่ cpu กับ บอร์ด คู่นี้ แล้วก็แรมบ้าน อย่างคอร์แซ 667 แค่นี้พอ ผมอยากรู้ว่า ใครทำได้มากกว่านี้ เพราะคู่นี้ ราคารวมกัน แค่ 4000

Comment

Originally posted by ทนายน้อย View Post
        ไม่เอาสิครับ เอาแค่ cpu กับ บอร์ด คู่นี้ แล้วก็แรมบ้าน อย่างคอร์แซ 667 แค่นี้พอ ผมอยากรู้ว่า ใครทำได้มากกว่านี้ เพราะคู่นี้ ราคารวมกัน แค่ 4000
        โอะ โอ หาคู่เหมือนนี้เอง อ่านไม่หมด หิหิหิ ^^
        ดันให้ครับ งั้นถือว่า OK แล้วละ ราคาประหยัดทั้งนั้นเลย
        แต่คงหายากหน่อยนะครับ ที่จะใช้ System เหมือนกันเดะ นะ PSU ก็มีส่วนไม่น้อยในการ O/C นะ
        Last edited by TWK.; 11 Nov 2007, 20:36:49.

Comment

Originally posted by TWK. View Post
          โอะ โอ หาคู่เหมือนนี้เอง อ่านไม่หมด หิหิหิ ^^
          ดันให้ครับ งั้นถือว่า OK แล้วละ ราคาประหยัดทั้งนั้นเลย
          แต่คงหายากหน่อยนะครับ ที่จะใช้ System เหมือนกันเดะ นะ PSU ก็มีส่วนไม่น้อยในการ O/C นะ
          เอาแบบบ้านๆทั้งเซ็ตครับ
          เพราะผมมีอยู่ 3 ชุดนี้ เคยลองเอา psu enamax แล้วครับ ลากได้เท่าเดิม ไม่ต่างอะไรจาก psu ราคา 350 บาท

Comment

ไม่รู้ครับไม่เคยใช้ asrock รุ่นนี้

Comment

เท่าที่รู้จัก หลายๆท่านในนี้ รู้สึกจะใช้ คู่นี้ เยอะไม่น้อยเลยทีเดียวนะครับ แต่ไม่รู้ว่า oc กับบ้างหรือป่าว เพราะทำแล้ว คะแนนตู้ปลา เฉพาะซีพียู วิ่งไปที่ 15000 แล้วครับ แรงกว่า ใช้ e6600 เดิมๆอีก (เฉพาะตู้ปลานะ )

Comment

Originally posted by ทนายน้อย View Post
                ผมลากไปได้ที่ 2.88( bsell ) โดยปรับ
                - บัสแรมที่ 667
                - cpu จากเดิม 200 ไปที่ 359
                - pci-e จากเดิม 100 ไปที่ 120
                มีใครทำได้สูงกว่านี้ไหมครับ เอาแค่ คู่นี้นะ คู่อื่นไม่เกี่ยว ถ้าทำได้สอนผมด้วย ผมอัดสุดๆได้เท่านี้ครับ
                ถือว่าเป็นคู่ที่คุ้มค่าคุ้มราคาที่สุดในตอนนี้แล้วนะครับ

ท่าน ทุกอย่างผมเหมือนท่านเลยแต่ o/c ได้แค่ 270 เองอะคับ..

แล้วท่านปรับแรมเท่าไรหรอ มีรูปขอดูหน่อยคับ..อยากลากไปได้มั่ง...

Comment

ทำตามที่ผมลงเลยครับ

Comment

ทำตามที่ผมลงเลยครับ
                    ทำแล้วคับ..มันบูตแต่ภาพไม่ขึ้น.....

Comment

ได้เท่ากันหมดเลยครับ ผมมี 3 ชุด ไม่เคยได้ไกลกว่านี้เลย ตันที่ 359

Comment

การ์ดจอนี้ต่อแยกป่าวครับ

รู้สึกถ้าไม่ต่อ การ์ดจอแยก OC ไม่ค่อยไปเลย เพราะ บัสมันถึงกันหมด

Comment

จขกท. ใช้ฟอยหรือเชื่อมตะกั่วครับ

Comment

Originally posted by Hunter_JIK View Post
                            การ์ดจอนี้ต่อแยกป่าวครับ

รู้สึกถ้าไม่ต่อ การ์ดจอแยก OC ไม่ค่อยไปเลย เพราะ บัสมันถึงกันหมด
                            พี่ต่อแยกครับ จิ๊ก
                            Originally posted by penguinbenz View Post
                            จขกท. ใช้ฟอยหรือเชื่อมตะกั่วครับ
                            ใช้ฟอยที่ด้านนึงเป็นกาวครับ แปะได้เลย
                            Last edited by ทนายน้อย; 13 Nov 2007, 10:01:43.

Comment

แรงคุ้มค่าจริงๆ

Comment

Working...
                              X