Announcement

Collapse
No announcement yet.

โหลด บิท มา ขนาด 6gb เป็นเกมจะไรท์ เป็น dvd 2 แผ่นยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โหลด บิท มา ขนาด 6gb เป็นเกมจะไรท์ เป็น dvd 2 แผ่นยังไงครับ

คือเป้นมือใหม่หน่ะครับ โหลด call of duty 4 มา จะไรท์ลง dvd 2แผ่น ต้องทำยังไงบ้างไฟล์เป็น iso ครับ

ตอนนี้ลงเครื่องเรียบร้อยแล้วแต่อยากจะไรท์เก็บไว้

ใช้ Winrar อะ แล้วเลือกขนาดเป็น DVD ขนาด 4.7 มันจะแบ่งให้เองอะ

Comment

ไร้ ลง dvd9 8.5G double layer แผ่นเดียว จบ

Comment

ใช้ Winrar อะ แล้วเลือกขนาดเป็น DVD ขนาด 4.7 มันจะแบ่งให้เองอะ
        ผมเคยลองแล้วไรท์อย่างนั้นแล้ว ไฟล์มันเสียอ่ะคับ คิดว่าขนาดไฟล์มันคงพอดีกับแผ่นไป ลองเลือกเป็นcd(700mb)ดูสิคับ ถ้าอยากได้วิธีทำที่ละเอียดๆหน่อยลองsearchที่google "winrar" ลองหาของเวบ justuserดู เค้าอธิบายละเอียดดี

Comment

http://fileforums.com/showthread.php?t=82453

ลองแล้วได้ ล้าน %

กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

Comment

ถ้าไม่อยากยุ่งยากในการแปลง ก็โหลดมายังไง ก้ไรท์ไปแบบนั้นแหละ..แบบไฟล์ที่เค้าแยกมาแล้วอ่ะ อย่าไปแตกมัน........เสียเวลาตอนลงใหม่นิดหน่อยเอง ในการรวมไฟล์

Comment

ผมเก็บเป็น.rarแบบที่โหลดมาเลยครับ ไม่คิดมาก

Comment

ผมเก็บเป็น.rarแบบที่โหลดมาเลยครับ ไม่คิดมาก
                ผมก็เคยคิดอย่างนั้นนะคับ แต่หลังๆนี่ไม่ค่อยได้ไรท์ใส่แผ่นเท่าไหร่ เนื้อที่ในฮาร์ดดิสก็เหลือไม่ค่อยมาก ถ้าก็อปไฟล์แรร์แบบที่โหลดมา ต้องมารวมไฟล์ในไดร์ เสร็จแล้วต้องแตกไฟล์อีก พื่นที่ไม่พอแน่ ผมเลยลองใช้วินแรร์แบ่งไฟล์แบบ SFX Archire แล้วไรท์ใส่แผ่นดู ก็workดีนะคับ คือมันตัดขั้นตอน ตอนรวมไฟล์และก็แตกๆไฟล์ ช่วยประหยัดเวลาดีเหมือนกัน

Comment

Working...
                X