overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 2 of 8 FirstFirst 123456 ... LastLast
Results 21 to 40 of 158
    OverclockZone Member

Quote Originally Posted by Hercules View Post
    น่าจะไม่ให้พวกไม่ใช่สมาชิกห้ามตอบกระทู้ เพราะส่วนมากไม่สร้างสรรค์เลย ชอบด่าว่าคนอื่น
    เห็นด้วยครับเพราะถ้าพวกไม่เป็น member มาโพสก่อกวนปัญหาหลักตอนนี้คือเรื่องนี้เลยครับพวกไม่ใช่ member มาติ จขกท. เยอะมากครับผมว่าต้องเป็น member เท่านั้นถึงมีสิทธิ์โพสข้อความครับ
    OverclockZone Member Hercules's Avatar

ควรมีแบบฟอร๋มการขายของที่เป็นมาตรฐาน ทำให้คนซื้อไม่ต้องโพสถามเสียเวลา

1. ชื่ออุปกรณ์ที่จะขาย เช่น การ์ดจอ เมนบอร์ด ฮาร์ดดิสก์ เป็นต้น
    2. ยี่ห้อ........รุ่น..........อายุการใช้งาน.........ประกันของ............
    3. ของแถมที่มีมาด้วย...................
    4. ราคาที่ต้องการขาย........(บอกมาเหอะ แพงไปมีคนต่อเอง ถูกไปคนก็แย่งกันให้ราคาเอง )
    5. สถานที่รับของ..................หรือ ส่งไปรษณีย์ EMS ก็ว่ากันไป
    6. เบอร์โทรติดต่อ...............สำคัญมาก ไม่ค่อยบอกกันเลย กลัวอะไรกันนักหนา ถ้าบริสุทธิ์ใจ

น่าจะมีประมาณนี้ ถ้าให้รายละเอียดมาไม่ครบ หรือ ปิดบังข้อมูลก็ปิดกระทู้ทิ้งไปเลย ( โหดดี )
    OverclockZone Member TOTi.SOCiETY's Avatar
    ลอยลม ชายเล ฮาเฮ เรื่อยไป

ยินดีอย่างมากครับ
    Mac Addict User tassapon's Avatar

รอมานานและ คำสั่งนี้

non member ไม่ควรโพสต์ได้ครับ เพราะ non member นี่แหละ ตัวป่วนประจำ
    OverclockZone Member chai_shp's Avatar
    ลาดพร้าว แถว Big-C

เห็นด้วยครับ เห็นด้วย

แต่เรื่องตั้งราคาขายเนี่ย ผมก็ไม่ลงประจำเลย แต่ให้คนซื้อเปิดราคามาให้

ก็ยังไม่มีปัญหาอะไรครับ
    OverclockZone Member Juk63's Avatar
    ภูเก็ต (นนทบุรี)

ดีแล้วแบบนี้
    OverclockZone Member หนอนซ่า's Avatar

ตามนั้น จัดไปพี่ปิน
    OverclockZone Member SharPHorN's Avatar

ให้ 9/10เลย ถ้ามีไอพีด้วย ให้ 10 แต้มเต็มๆ
    OverclockZone Member jangmmx's Avatar

รับทราบและน้อมรับการตั้งกฎ

ดีครับให้คนที่เป็นสมาชิกเท่านั้นที่ตี้งกระทู้ได้ไม่ยังนั้นงงครับเดี๋ยวมาบอกว่าขายเดี๋ยวบอกยังไม่ขายก็ไม่รู้คนๆเดียวกันป่าวครับ
    OverclockZone Member นายฮ้อยทมิฬ's Avatar

Quote Originally Posted by oczclub View Post
    ผมว่าปัญหาหลักคือ คน post ขายของแล้วไม่บอกรายละเอียด
    และก็ไม่บอกว่าจะขายเท่าไหร่
    น่าจะทำเป็นช่องให้ใส่ และบังคับให้ใส่ข้อมูลที่ require ให้ครบนะครับ
    เช่น
    ขาย CPU , RAM , VGA, MOINTOR
    Brand
    SPEC
    ประกัน
    ราคา (ควรใส่มากๆ)
    เบอร์โทรติดต่อกลับ (จำเป็นมาก ขายของไม่ให้เบอร์โทร แล้วยังให้คนที่ซื้อ มา post เบอร์อีก)

ผมว่าน่าจะดีนะครับ เวลาเข้ามาเลือก คนดูก็อาจจะได้เลือกของเฉพาะที่ต้วเองอยากได้ด้วย
    หรือจะดูแบบทั้งหมดก็ได้

นี่เป็นไอเดียนะครับ จากการที่ดูๆ มาแล้วก็พบ ปัญหาที่ผ่านมา

อีกอย่างเรื่องคนป่วนเนี่ย ผมว่า IP มีไปก็เท่านั้น เพราะ IP มันไม่ Fixed นี่ครับ เปลี่ยนไปเรื่อย
    Account ก็สมัครใหม่ไปได้เรื่อยๆ คนมันจะมาป่วน มันทำได้ทุกทางครับ ผมโดนบ่อย
    อืม...นะน่าจะเป็นแบบนี้แหละมันจัตัดปัญหาไปได้เยอะพอสมควรเลย
    OverclockZone Member Sareshiku's Avatar
    [มศก.นครปฐม] [ปิ่นเกล้า] Infractions: 999/999 (999)

หวังเป็นอย่างยิ่งว่า WB นี้จะเป็นบอร์ดซื้อขาย จากผู้ใช้ ถึงผู้ใช้โดย ตรง อย่าให้มีนายหน้า+คนขี้โกงเลย
    OverclockZone Member

จะซื้อหรือขายทำไมไม่ลงราคาที่ต้องการ ทั้งๆที่มีราคาในใจอยู่แล้ว มันเลยเกิดปัญหาไง
    พอคนซื้อลงราคาต่ำก็โดนผู้ขายตอบกลับแบบเจ็บช้ำน้ำใจบ้าง ได้จังหวะพวกเป รตนอนเมม เลยสาดโคลนใหญ่

ซื้อของขายของ ลงราคาเลยเถอะ อย่าต้องให้นั่งเดาใจกันอีกเลย อย่างน้อยก็ช่วยลดช่องว่างให้พวกเปรตนอนเมมมันมาป่วน ใครอยากต่อลองราคาก้ PM ไป

ปัญหาหนะมันแก้ได้ ถ้าสมาชิกที่มาขายของให้ความใส่ใจ

ควไม่โดนใครตามมาด่านะ
    OverclockZone Member tong123's Avatar

ดีดีครับ
    OverclockZone Member วิหค's Avatar
    จรัญฯ37 แถวๆแม็คโครจรัญ

Quote Originally Posted by oczclub View Post
    ผมว่าปัญหาหลักคือ คน post ขายของแล้วไม่บอกรายละเอียด
    และก็ไม่บอกว่าจะขายเท่าไหร่
    น่าจะทำเป็นช่องให้ใส่ และบังคับให้ใส่ข้อมูลที่ require ให้ครบนะครับ
    เช่น
    ขาย CPU , RAM , VGA, MOINTOR
    Brand
    SPEC
    ประกัน
    ราคา (ควรใส่มากๆ)
    เบอร์โทรติดต่อกลับ (จำเป็นมาก ขายของไม่ให้เบอร์โทร แล้วยังให้คนที่ซื้อ มา post เบอร์อีก)

ผมว่าน่าจะดีนะครับ เวลาเข้ามาเลือก คนดูก็อาจจะได้เลือกของเฉพาะที่ต้วเองอยากได้ด้วย
    หรือจะดูแบบทั้งหมดก็ได้

นี่เป็นไอเดียนะครับ จากการที่ดูๆ มาแล้วก็พบ ปัญหาที่ผ่านมา

อีกอย่างเรื่องคนป่วนเนี่ย ผมว่า IP มีไปก็เท่านั้น เพราะ IP มันไม่ Fixed นี่ครับ เปลี่ยนไปเรื่อย
    Account ก็สมัครใหม่ไปได้เรื่อยๆ คนมันจะมาป่วน มันทำได้ทุกทางครับ ผมโดนบ่อย
    รับทราบ และเห็นด้วยกับความเห็นนี้ครับ
    OverclockZone Member serpent's Avatar

เห็นด้วยครับ
    OverclockZone Member wim99's Avatar

ดีครับผม
    OverclockZone Member พีคุง's Avatar
    Beneath the sky

เมื่อก่อนผมก็เคยเสนอให้คนขายทุกคน ทำแบบฟอร์มขายของ อธิบายรายละเอียดของที่จะขายให้ชัดเจน

แต่สุดท้ายก็มีคนออกมาด่าว่า เรื่องมาก

จากนั้นกระทู้ก็ไม่ได้รับการสนใจอีก

คนส่วนมาก ถือเอาความสบายตัวเองเป็นหลัก คนอื่นจะเป็นยังไงก็ช่าง คนที่ยินดีจะทำตามกฎระเบียบจริงๆ มีไม่เยอะหรอกครับ
    OverclockZone Member golfpipo's Avatar

ขายของลงสเปค+ราคา+เบอร์ติดต่อกลับ ยังงี้สิครับจะได้ไม่มีปัญหา
    มีราคาในใจ ไม่ต้องเก็บไว้ ระบายออกมาเลยว่าจะขายเท่าไหร่ ไม่ต้องกล้วใครจะว่าแพง
    ใครสนใจเดี๋ยวเขาก็ต่อราคากันเองแหละ

เรื่องIPเนี่ยเห็นด้วยอย่างมากครับเพราะสมาชิกบางคนมีหลายuserเปลี่ยนชื่อloginใหม่ก็ไมมีใคร่รู้แล้ว

ขอบคุณครับที่ปรับปรุง บอร์ดoczคงน่าอยู่ไปอีกนาน
    OverclockZone Member Phanu's Avatar

ดีครับ ฝันเป็นจริงซะที ขอบคุณ Team งาน OCZ ทีต้องมาเหนื่อยกับการ Develop เพราะผู้ไม่หวัวดีแท้ๆๆ ขอบคุณครับ
Page 2 of 8 FirstFirst 123456 ... LastLast

Bookmarks

Bookmarks