Announcement

Collapse
No announcement yet.

มือใหม่ครับสงสัยเกี่ยวกับE6550ที่เพิ่งซื้อมา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มือใหม่ครับสงสัยเกี่ยวกับE6550ที่เพิ่งซื้อมา

ป้ายมันเขียนว่า2.33ghzแต่ผมดูแล้วทำไมมันวิ่งแค่1.8เองอะครับ
    ไปดูในbiosมันปรับautoตั้งไว้ที่266/100อะครับ
    มันผิดปกติยังไงหรือปล่าวอะครับควรแก้ไขไงดี

ลองแปลงหนังดูครับว่ามันพุ่งไปกี่กิ๊ก

ปล.มันลดสปีดได้นิ

Comment

ปรับตัวคูณไว้ที่ 7 ครับ 7 คูณ 333 = 2331

Comment

....

ไม่ทราบว่าตัวคุณปรับยังไงเหรอครับแล้ว333มันคืออะไรเหรอครับ

คือในbiosมันตั้งไว้ที่ 266แล้วก็100อะครับ

Comment

ปิด C1E กะ EIST ในไบออสครับ

Comment

โหมดประหยัดพลังงานหรือป่าว ถ้าใช่แก้ตาม พี่ข้างบนผมเลยครับ ^ ^ ^ ^

Comment

Originally posted by big_1981 View Post
              ตามนี้เลยครับ ปรับใน BIOS นะ

Comment

Originally posted by big_1981 View Post
                ตามนั้นเลยครับแต่ถ้าไม่ Overclock ไม่ต้องปรับก็ได้ครับมันเป็นโหมดประหยัดพลังงาน
                ถ้าไม่รันโปรแกรมที่ต้องทำงานหนักมันจะลดความเร็ว cpu ลงเพื่อประหยัดพลังงาน
                แต่ถ้าเปิดโปรแกรมที่ต้องทำงานหนักมันก็จะเร่งความเร็ว cpu ขึ้นมาให้เท่าตามสเป็ก cpu ครับ

Comment

ปรับจาก Auto เป็น Manual ก็ได้ครับ
                  (วันนี้เพิ่งเจอมาเหมือนกัน)

Comment

Originally posted by TerrorORC View Post
                    ปรับจาก Auto เป็น Manual ก็ได้ครับ
                    (วันนี้เพิ่งเจอมาเหมือนกัน)
                    ถ้าไม่ปรับปิด C1E มันก็ลดตัวคูณให้เหมือนเดิมเวลาไม่ได้ใช้งานโปรแกรมหนักๆ

Comment

แนะนำ เปิด c1e ไว้ดีกว่าครับ เวลาเปิดโหลดบิททิ้งไว้จะช่วยประหยัดพลังงานไปได้มากครับ ส่วนถ้าเล่นเกมมันก็จะปรับตัวคูณให้เราเหมือนเดิมอยู่แล้วครับ หรือถ้าอยาก overclock แบบประหยัดพลังงานให้ใช้ C.I.A ครับปรับเป็นแบบ Full เลย มันจะปรับตัวคูณ และ bus ให้อัตโนมัติครับ

Comment

Working...
                      X