Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปิดเครื่องแล้วเปิดไม่ติด ช่วยด้วย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปิดเครื่องแล้วเปิดไม่ติด ช่วยด้วย

ใช้ MB P5K (กล่องสีฟ้าใหม่ Support 45nm) , E6750 , Ram kington 667 2x1 GB , PSU Cooler master 450W , HD WD 320GB
    เวลาปิดเครื่อง บางครั้งเปิดไม่ติดครับ พัดลม CPU ทำงาน พัดลม Power ทำงาน มันไม่มีสัญญาณขึ้นจอครับ และไม่มีเสียงดังต์ดตอนเปิดครับ เปิดและปิดใหม่หลายครั้งก็ไม่หายต้องถอดถ่านของ MB ออก แล้วเปิดใหม่ถึงติดครับ ไม่ได้ Clock อะไรเลยครับ
    อาทิตย์นึงเป็นครั้งนึงไม่ทราบว่ามีปัญหาที่อุปกรณ์ใดครับ

ลองขยับแรมดูครับ เผื่อได้
    หรือไม่ก็เอาแรมมาทำความสะอาด บริเวณแถบทองแดง (ไม่รู้เรียกว่าอะไร)
    แล้วลองใหม่ เผื่อติด

Comment

เป็นเหมือนผมเลยคับ ต้องถอดถ่าน MB ออกถึงจะเปิดเครื่องได้ ผมเอา MB ไปเครมก็หายแล้วคับ
      แต่ไม่รู้มันเป็นที่อะไร เปลี่ยน RAm PSU ก็ไม่หายใช้ได้สักพักก็มาเป็นใหม่ตอนนี้เอา MB ไปเครม
      ก็ใช้ได้เหมือนเดิมและแต่ไม่รู้จะกลับมาเป็นอีกหรอป่าว

Comment

Originally posted by zodamax View Post
        เป็นเหมือนผมเลยคับ ต้องถอดถ่าน MB ออกถึงจะเปิดเครื่องได้ ผมเอา MB ไปเครมก็หายแล้วคับ
        แต่ไม่รู้มันเป็นที่อะไร เปลี่ยน RAm PSU ก็ไม่หายใช้ได้สักพักก็มาเป็นใหม่ตอนนี้เอา MB ไปเครม
        ก็ใช้ได้เหมือนเดิมและแต่ไม่รู้จะกลับมาเป็นอีกหรอป่าว
        นานๆเป็นทีหรือเป็นทุกครั้งครับ ผมนานๆเป็นทีอะ Cliam ได้ป่าวไม่รุ

Comment

เป็นทุกครั้งที่เครื่องเย็นลงคับ คือปิดเครื่องไว้นานๆๆๆๆมาเล่นใหม่ก็เป็นอีกคับ
          เลยไม่ไหวเปลี่ยน RAM ก็แล้ว PSU ก็แล้ว ถ่าน BIos ก็แล้วสุดท้ายเอา MB ไปเครมนี่แหละคับ

Comment

Working...
          X