Announcement

Collapse
No announcement yet.

พอกันทีประกัน D-com

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พอกันทีประกัน D-com

Hdd ผมซื้อมาใหม่ 320 G Format ไม่ผ่าน <ย้ำเพิ่งซื้อมาใหม่> ผมก็เลยเอาไปเคลมที่ 0 dcom
    เค้าบอกรออีก 2 อาทิตย์ มันบอก >> ของหมดไม่มี Hdd Sata เลย ผมเริ่มเซ็งๆแระ ก็เลยถามว่า ขอ สำรองใช้ ก่อนได้ไหม ขอแค่รุ่น สาย pararial ก่อนก็ได้ ผมกำลังประกอบเครื่องอยู่ ข้างล่าง <พันทิป> มันบอกไม่ได้ (ดูมันพูดดิ) ผมก็เลยต้องยก คอมที่ยังประกอบค้างอยู่ที่พันทิป กลับบ้าน จ่ายเงินไปหมดแล้ว จนป่านี้ Hdd ที่เอาไปเคลม ตั้งแต่เดือนที่แล้วยังไม่ได้เลย Hdd sata ของขาดได้ไงเป็น ตัวสำรองก็ไม่มีให้ใช้ก่อน ต่อไปนี้จะไม่ใช้ dcom ซักชิ้น

>>>>>>

ซื้อก่อนหน้าที่จะประกอบเครื่องวันนึง ซื้อร้านอื่นครับ ซื้อมาแล้ว Format ไม่ผ่าน ผมก็นึกว่า Hdd รุ่นใหม่ ต้องใช้กับเมนบอดร์รุ่นใหม่ ก็เลยตัดสินใจไปประกอบเครื่อง แล้วเอา hdd ไปที่ร้าน พอตอนลง ช่างบอก hdd เสีย (เวร..ทำไมเป็นอย่างงั้น) ตกลง Hdd ที่ซื้อมาเมื่อวานมันเสียจิงๆ ผมโง่หรือเปล่าครับเนี่ย -*-
    Last edited by punnova; 12 Nov 2007, 21:27:21.

น่าเหนจัยนะครับ แต่ถ้าเป็นที่ศูนย์ DCOM ใหญ่ที่สรรพาวุด ผมว่าปัญหาไม่มีนะ ผมไปเครม HDD,VGA ทีไลได้กลับบ้านทุกที ปันหาที่คุนเจอนั้นอยากเปนเพราะ 0 DCOM ที่พันทิฟนั้นล๊อคของเขาอาจหมดจิงๆก็ได้ครับ จึงต้องใช้เวลาในการตรวจเซ็จของและขนส่งของที่สรรพาวุดอีกที 1

Comment

แย่หละแบบเนี่ยะ

แต่จะให้เลือกไปเคลมแต่ศูนย์ใหญ่อย่างเดียวเลย ก็คงไม่ไหวมั้ง การบริการลูกค้ามันต้องมีบ้างซิ ไม่งั้นจะมีศูนย์ย่อยไว้ทำไมง่ะ

Comment

ลองโทรเข้าศุนย์ใหญ่ดูสิครับว่า ของมันขาดจริงรึเปล่า ผมว่าเค้าน่าจะมีวิธีการแก้ปัญหาได้นะ เป็นผมไม่ยอมแน่นอน

Comment

เดี๋ยวนี้ประกันเน่าหมดทุกเจ้าแล้วหรอเนี้ย

Comment

งงงับ ซื้อประกอบตอนนั้นเลย ถ้ามันมะผ่านที่ร้านน่าจะเปลี่ยนตัวใหม่เลยสิ ==a (7 วันนะปกติอะ ยิ่งพึ่งซื้อประกอบตรงนั้น ยิ่งต้องเปลี่ยนเลยอะนั้น) มีด้วยเหรอซื้อตรงนั้น format มะผ่านตรงนั้นกลับให้เอาปายเคลมศูนย์ตอนนั้นเลย เนี่ยนะ -*-

Comment

เฮ้ย ร้านไม่เปลี่ยนตัวใหม่ให้เลยหรือ ....ร้านไม่ดีแล้ว

Comment

ซื้อก่อนหน้าที่จะประกอบเครื่องวันนึง ซื้อร้านอื่นครับ ซื้อมาแล้ว Format ไม่ผ่าน ผมก็นึกว่า Hdd รุ่นใหม่ ต้องใช้กับเมนบอดร์รุ่นใหม่ ก็เลยตัดสินใจไปประกอบเครื่อง แล้วเอา hdd ไปที่ร้าน พอตอนลง ช่างบอก hdd เสีย (เวร..ทำไมเป็นอย่างงั้น) ตกลง Hdd ที่ซื้อมาเมื่อวานมันเสียจิงๆ ผมโง่หรือเปล่าครับเนี่ย -*-

Comment

คือภายใน 7 วันเปลี่ยนตัวใหม่ที่ร้านที่ซื้อได้เลยนะงับ ==" (ถ้าร้านมานม่ายงี่เง่านะ)

Comment

แย่จริงๆเลย ของผมก้อ dcom หลายอย่างเหมือนกันlol

Comment

ตอนนี้ HD 80SATA ไม่มีของไครจะไปเคลมรอนานเลย

ผมรอมาแล้วสองอาทิตย์กว่าเลยติดสินใจ ซื้อตัวไหม่ 160Gb มาไช้

แย่จริงๆ HD ควรจะมีเก็บไว้ตลอดอีกอย่างน่าจะมีตัวสำรองไช้มาไห้ก้ไม่ได้

Comment

Originally posted by CaLiBaN View Post
                        เดี๋ยวนี้ประกันเน่าหมดทุกเจ้าแล้วหรอเนี้ย
                        เหลือ ARC + Saveway ละมั้งครับยที่ยังไม่มีข่าว

Comment

ขนาดจะอัพเกรด HDD ของเดิมผมเป็น 160 IDE จะเปลี่ยนเป็น 250 SATA ยังไม่ได้เลยท่าน
                          มันบอกว่า จะต้องเปลี่ยนเป็น IDE เท่านั้น คิดดูเองก็แล้วกันครับ เอาเงินมาให้แท้ๆ ยังไม่ได้เลย

อาทิตย์ก่อนเอา DVD Lite-on ไปเคลม เอากลับมา เป็นรุ่นเก่ากว่าของเดิม ผมก็ไม่ได้คิดอะไร
                          แต่มันอ่านแผ่นไม่ออกก็เลยเอาไปเคลมอีก ได้รุ่นเดิมกลับมา แต่เป็นตัวใหม่กว่า (ผลิต 06/2007)
                          ผมก็เลยช่างมัน อย่างน้อย มันก็ได้ตัวที่ดีกว่าที่ใช้อยู่ หมดประกันเดือน 12 นี้แล้ว ค่อยคุ้มหน่อย

วันเดียวกัน ผมไปซื้อ DVD-RW ASUS หาประกัน Synnex ไม่ได้ซักร้านเลยครับ มีแต่ Dcom
                          ก็เลยจำใจเอามา (ไปร้าน m-inter ชั้น 3 ที่ติดกับ jib แม่งไม่สนใจลูกค้าเลย เรียกแล้วก็ไม่สนใจ ผมละเบื่อ)

ขออภัยที่บ่นยาวครับ แห่ะๆ

Comment

ผมไปสรรพวุธ 10 นาที ได้ของเรย -*-(HDD 160G SataII)
                            ไปตอน 8.30 น. มันเปิดพอดี เลยได้เร็ว -*-

Comment

น่าเห็นใจ

Comment

Working...
                              X