Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าเราไม่เสียบไฟให้การ์ดจอที่ต้องต่อไฟเพิ่ม มันจะใช้ได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าเราไม่เสียบไฟให้การ์ดจอที่ต้องต่อไฟเพิ่ม มันจะใช้ได้ไหมครับ

เช่น ที่มีช่องต่อ อย่างตัว 8800 GT นะครับ
    จะได้ประหยัดไฟไง แล้วตัวนี้กินไฟมากไหมครับ

ใช้ได้ แต่ ประสิทติภาพของกาดร์ จะลดลง
    แต่กินไฟมากหรือเปล่าผมไม่รู้อ่ะครับ

Comment

บางรุ่นก็เปิดใช้ได้คับ บางรุ่นก็เปิดมามันให้ connect คับ แต่ก็คือ ต้องเสียบเพิ่มดีกว่าครับ เพราะว่าการ์ดรุ่นใหญ่ๆ จะกินไฟเยอะคับ เพิ่มรีดความแรงออกมาคับ เหมือนรถๆวิ่งเร็วๆเครื่องแรงๆ กินน้ำมันเยอะอะคับ

Comment

น้องๆ 8800GTS (กินเยอะเอาเรื่องเหมือนกัน)
        ถ้าไม่เสียบไฟเข้าการ์ดจอเปิดใช้งานได้ครับ แต่รันอะไรก็ตามที่กินไฟ เช่นเกมส์ ดับอนาจ
        Enermax 460W นี้ถ้าอุปกรณ์เยอะๆ คงจะเอาไม่อยู่นะ

Comment

PowerColor 1950Pro ลืมเสียบไฟเพิ่ม เปิดเครื่องมามันขึ้นข้อความฟ้องอยู่นั่นแหละ ไม่ยอมไปไหนเลย แบบการ์ดจอไม่ยอมทำงานด้วยซ้ำถ้าไม่เสียบไฟเพิ่มให้มัน

Comment

Working...
          X