overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 12 of 12

Thread: ผมสงสัยเรื่องความเร็ว net TOT ครับ

OverclockZone Member oddy's Avatar

Default ผมสงสัยเรื่องความเร็ว net TOT ครับ

ผมใช้ net TOT 512k และตอนนี้ทางองค์การได้เพิ่ม speed ให้เป็น 1.5M แล้ว หลังจากที่เพิ่ม speed ผมก็มีปัญหาครับ ขอถามเป็นข้อๆดังนี้

1.ตอนนี้ผมเข้าเวบไซต์ต่างๆ มันอืดกว่าตอน 512k ซะอีก ทำไมถึงเป็นแบบนี้?

2.ดาว์นโหลดไฟล์ธรรมดา มันวิ่งช้าครับ 20-30k เอง แต่พอใช้ Flashget โหลดไฟล์เดียวกันมันวิ่งซะ 130-160k เลย (โหลด bit ก็ได้ความเร็วเต็มเช่นกัน ทั้ง Up/down ครับ)

3.เวลา test speed มันวิ่งสูงสุดที่ 150-160 จริง แต่มันจะค่อยๆเร็วขึ้นทีละนิดๆอ่ะครับ กว่าจะไปแตะ 150 ก็เกือบจะสุดแถบ test เกือบจะ test เสร็จแล้ว
    แบบว่า... ถ้าเปรียบเทียบเป็นรถยนต์ก็อัตราเร่งไม่ดีอ่ะครับ คือวิ่งได้ 150km/h จริง แต่กว่าจะวิ่งถึงต้องเหยียบคันเร่งแช่ไป 10 กิโล อะไรเงี้ย มันไม่ปรื้ดอ่ะ ตอนที่เป็น 512k มันยังวิ่งแป๊บเดียว
    ถึงเลย

net true ที่ผมเคยใช้ที่กรุงเทพ 1M ผมลองเ test ดู มันวิ่งไม่ถึงครึ่งทางก็ได้ความเร็วสูงสุดแล้ว

อยากทราบว่าอาการทั้งหมดที่ผมเล่ามานี้ ผิดปกติไหมสำหรับ net TOT และมันถ้าผิดปกติแล้ว
    มีวิธีแก้ไขอย่างไรบ้างครับ

ขอบคุณมากๆครับ

OverclockZone Member oddy's Avatar

รอ ร๊ออ รอ...

....คนมาตอบ T_T

OverclockZone Member Drunk's Avatar

ปกติครับ
    เวปที่ท่านดาวน์โหลด คงปล่อยให้ท่านดาวน์โหลดประมาณนั้น 20 - 30k ต่อ 1 ช่องทาง
    ต้องเพิ่มช่องทางหลายๆ ช่องทาง ถึงจะเร็ว

เหมือนของผมครับ

โหลดบิท เต็มที่ 160 กว่า ดึกๆ ถึง 170 เลย

OverclockZone Member Gu_Sing's Avatar

Quote Originally Posted by oddy View Post
    ผมใช้ net TOT 512k และตอนนี้ทางองค์การได้เพิ่ม speed ให้เป็น 1.5M แล้ว หลังจากที่เพิ่ม speed ผมก็มีปัญหาครับ ขอถามเป็นข้อๆดังนี้

1.ตอนนี้ผมเข้าเวบไซต์ต่างๆ มันอืดกว่าตอน 512k ซะอีก ทำไมถึงเป็นแบบนี้?

2.ดาว์นโหลดไฟล์ธรรมดา มันวิ่งช้าครับ 20-30k เอง แต่พอใช้ Flashget โหลดไฟล์เดียวกันมันวิ่งซะ 130-160k เลย (โหลด bit ก็ได้ความเร็วเต็มเช่นกัน ทั้ง Up/down ครับ)

3.เวลา test speed มันวิ่งสูงสุดที่ 150-160 จริง แต่มันจะค่อยๆเร็วขึ้นทีละนิดๆอ่ะครับ กว่าจะไปแตะ 150 ก็เกือบจะสุดแถบ test เกือบจะ test เสร็จแล้ว
    แบบว่า... ถ้าเปรียบเทียบเป็นรถยนต์ก็อัตราเร่งไม่ดีอ่ะครับ คือวิ่งได้ 150km/h จริง แต่กว่าจะวิ่งถึงต้องเหยียบคันเร่งแช่ไป 10 กิโล อะไรเงี้ย มันไม่ปรื้ดอ่ะ ตอนที่เป็น 512k มันยังวิ่งแป๊บเดียว
    ถึงเลย

net true ที่ผมเคยใช้ที่กรุงเทพ 1M ผมลองเ test ดู มันวิ่งไม่ถึงครึ่งทางก็ได้ความเร็วสูงสุดแล้ว

อยากทราบว่าอาการทั้งหมดที่ผมเล่ามานี้ ผิดปกติไหมสำหรับ net TOT และมันถ้าผิดปกติแล้ว
    มีวิธีแก้ไขอย่างไรบ้างครับ

ขอบคุณมากๆครับ
    ของผมเป็นมาเมื่อ2วันที่แล้วอะคับ จาก 1200+ เหลือ 224 เอง แต่ตอนนี้วิ่งปกติแล้วงับ

ขอบคุณครับ

งั้น ขอถาม เน้นเฉพาะข้อ 1. ก็ได้ครับ

OverclockZone Member kibzee's Avatar

555+..ผมก็แก้ไม่ตกเหมือนกัน..

OverclockZone Member topbody's Avatar

นี่แหละครับที่เขาเรียกว่า TOT ถ้าดีกว่านี้นั่นแหละครับผิดปกติ

OverclockZone Member pko's Avatar

Default เห็นด้วยอย่างแรง

Quote Originally Posted by topbody View Post
    นี่แหละครับที่เขาเรียกว่า TOT ถ้าดีกว่านี้นั่นแหละครับผิดปกติ
    เหอๆ โดน จายยยยยยยย

ดูเอาดิ สุดยอดแค่ใหน ......

เป็นไงมั่งครับ อนาถาอะป่าว

OverclockZone Member killua's Avatar

ช่วงนี้ tot เป็นไรก็ไม่รู้ครับหลุดบ่อยมากๆแถมวิ่งช้าอีก

OverclockZone Member heroin's Avatar

tot like a ToT ต้องทำใจเดี๋ยวดีเด่วร้าย ผมใช้1.5 เมก โหลดบิทเต็มๆก็ 150 ก้โอเคนะเเต่อัพ ไม่เกิน 50 ปั่น ratio ตาเหลือก

OverclockZone Member pann's Avatar

ตั้งแต่อัพสปีดมานี่ ก็ต้องแล้วแต่จ้าวที่จ้าวทางละครับ

บางวันก็ดีใจหายทั้งเร็วแถมไม่หลุด แต่บางทีลุกไปเยี่ยวเดี๋ยวเดียวเลี้ยวกลับมาก็ดับไปซะล่ะ

OverclockZone Member paskorn_nv's Avatar
    BangKOK / BangKae

ตกลงเป็นที่ผู้ให้บริการ

Bookmarks

Bookmarks