Announcement

Collapse
No announcement yet.

SLI 8600GT คนละยี่ห้อ ได้ไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• SLI 8600GT คนละยี่ห้อ ได้ไหม

การSLI 8600GT คนละยี่ห้อจะทำได้ไหม คับ ชี้แจงด้วย

อยากรู้เหมือนกันช่วย ดันๆๆๆ แต่ผมว่ามันนน่าจะไม่ smoot นะงับเพราะ core mem ก็ ต่างกัน

Comment

ได้ครับ

Comment

อาจจะได้แต่ Spec ทุกอย่างต้องเท่ากันหมดนะครับ ห้ามมีใครแรงกว่าใคร

Comment

อาจจะได้แต่ Spec ทุกอย่างต้องเท่ากันหมดนะครับ ห้ามมีใครแรงกว่าใคร
          เอ๊ะใช่หรอครับ เคยเห็นเค้า oc 8600gt หนึ่งตัว กับ 8600gtธรรมดา รวมพลังกันมาแล้วนะ

Comment

Originally posted by ballmakoto View Post
            เอ๊ะใช่หรอครับ เคยเห็นเค้า oc 8600gt หนึ่งตัว กับ 8600gtธรรมดา รวมพลังกันมาแล้วนะ
            ได้ หมายถึง ตัวการ์ดต้องไม่ใช้รุ่น OC ครับ

Comment

ได้ครับ (คนละยี่ห้อก็ SLI ได้)
              ขอแค่ชิป GPU เดียวกัน ตัว o/c หรือไม่ o/c ก็ SLI ได้ แต่จะวิ่งที่ตัว Core/Mem ต่ำสุด นะ

Comment

ถ้าจะSLI 8600 GT ซื้อ 8800 GT จะเวิ้กก่ามั้ย

Comment

Originally posted by PBossDL View Post
                  ถ้าจะSLI 8600 GT ซื้อ 8800 GT จะเวิ้กก่ามั้ย
                  มานนนนนนน คนละชิป GPU กานนนน นะ OK
                  ไม่ได้

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                    มานนนนนนน คนละชิป GPU กานนนน นะ OK
                    ไม่ได้
                    เค้าคงหมายถึง ถ้าจะเล่น 8600GT สองตัว สู้ซื้อ 8800GT ไปเลยดีกว่ามั๊งคับ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                      ไม่ได้
                      คือว่า เขาบอกว่าถ้าจะเอา 86 มา SLi ไปเล่น 88 จะดีกว่า

Comment

Originally posted by PBossDL View Post
                        ดีมากๆ ครับ หิหิหิ

ไม่ได้
                        ผิดๆ ครับ แก้ๆ ละ +_+

Originally posted by dogdog View Post
                        เค้าคงหมายถึง ถ้าจะเล่น 8600GT สองตัว สู้ซื้อ 8800GT ไปเลยดีกว่ามั๊งคับ
                        Originally posted by jajaboss View Post
                        คือว่า เขาบอกว่าถ้าจะเอา 86 มา SLi ไปเล่น 88 จะดีกว่า
                        แงวววว ตาลายยยย โทษที จ๊ะ ^^"

Comment

เอ่อใช่ 2 ตัวก้ 8 พันละนะ 8800gt ตัวเดียวเก้าพันเอง
                          แต่ถ้ามีอยู่แล้ว 1 ตัวก็ไม่เท่าไรนะ

Comment

Originally posted by ballmakoto View Post
                            เอ่อใช่ 2 ตัวก้ 8 พันละนะ 8800gt ตัวเดียวเก้าพันเอง
                            แต่ถ้ามีอยู่แล้ว 1 ตัวก็ไม่เท่าไรนะ
                            สนใจจะรับ 86 ไปเลี้ยงสักตัวไหมครับ

Comment

Originally posted by jajaboss View Post
                              สนใจจะรับ 86 ไปเลี้ยงสักตัวไหมครับ
                              อย่าไปซื้อมันครับไม่ดีๆ

Comment

Working...
                              X