Announcement

Collapse
No announcement yet.

ชื่อ File บาง File ทำไมเป็นสีน้ำเงินครับ บอกหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ชื่อ File บาง File ทำไมเป็นสีน้ำเงินครับ บอกหน่อย

เห็นว่าบาง File มันขึ้นเป็นสีน้ำเงิน บาง File ก็เป็นสีดำธรรมดา

ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไรครับ....
    Attached Files

นั่นดิสงสัยเหมือนกัน

Comment

เคยใช้ disk cleanup แล้วไปเลือกตรง compress old files รึป่าวคับ

Comment

ปกติคร้าบบบบบบบบบบบบบ (NTFS)

Comment

เกิดจากตัวนี้ Folder Options >> View >> Show encrypted or compressed NTFS files in color

Comment

แล้วอย่างงี้มันเป็นผลทางด้านไหนของเครื่องบ้างครับ ไม่เข้าใจความหมายมัน ควรเปิดหรือปิดไว้ดีครับ.....

Comment

วิธีคลายคือ
              คลิกขวา property >> advance แล้วเอาติ๊ก ตรง compress content.... เอาออก

ส่วน Folder Options >> View >> Show encrypted or compressed NTFS files in color
              ที่คุณ โชติก บอกนั้น คือปิดไม่ให้แสดงสี

Comment

ทำให้เป็นเหมือนกันทุกตัวก็ำำคลิ๊กขวาที่file เลือกpropertie>advanced>compress

เปลี่ยนสี็้ได้ครับถ้าไม่ชอบ สีมันบาดตาไปหน่อย ไปหาtweakuiมาก็มีmenuให้ปรับสีเเล้วครับ

Comment

สรุปว่ามันไม่ได้มีความหมายอะไรใช่มะครับไอ่สีน้ำเงินเนี๊ย....ขอบคุณทุกคนมากครับ....^^

Comment

Working...
                  X