Announcement

Collapse
No announcement yet.

หยุด auto run ของ cd rom ทำยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หยุด auto run ของ cd rom ทำยังไงครับ

หยุด auto run ของ cd rom ทำยังไงครับ คือว่าไม่อยากให้มันทำงานครับ ขอบคุณครับ

ปิดแบบถาวร
    ทำได้โดยการเข้าไปแก้ไขใน Registry โดยการไปที่ Start (เริ่ม) >Run(เรียกใช้)>พิมพ์ regedit กด Enter
    แล้วไปหาที่อยู่ของมันคือ...
    HKEY_LOCAL_MACHINE\SYSTEM\CurrentControlSet\Services\Cdrom
    แล้วให้ดับเบิ้ลคลิกที่หัวข้อ AutoRun ทางหน้าต่างขวามือ แล้วก็แก้ไขค่าให้เป็น 0 แล้ว Restart ( เริ่มต้นใหม่ )

Comment

ความรู้คับ^^

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

ถ้าไม่อยากยุ่งกะรีจิสตรี้ ก็แค่ใส่แผ่นแล้วกด Shift ค้างไว้สักพักก็ได้เหมือนกัน

Comment

กดShift ไว้ซั๊กพักอ่ะ

Comment

ใช้ Tweak UI ก็ได้ครับ

Comment

Working...
              X