Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำM/B AM2 สำหรับเปิดบิททั้งวันทั้งคืนหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำM/B AM2 สำหรับเปิดบิททั้งวันทั้งคืนหน่อยครับ

เอาไว้ oc บ้าง แนะนำหน่อยครับ abit dfi asrock asus ช่วยกรุณาเจาะจงรุ่นด้วยนะครับ งบประมาณ เอาสี่พันละกัน ผมเลือกไม่ถูกจริงๆครับ อยากได้ m/b ที่อึดๆทนๆ เน้นเปิดโหลดบิท 24 ชม ครับผม ช่วยชี้แนะด้วยนะครับ

ASUS M2N-MX

Comment

ASUS M2N-E

Comment

ASROCK ALIVE

Comment

ลอง Biostar TA690G ครับผม ตอนนี้พันทิพพอมีของ ราคา 2750 บาท ลากดีใช้ได้เลย
          X2 4000+ ผมลากได้ 293*10 ครับผม
          บอร์ดตัวนี้มี port ต่างๆครบครันทั้ง HDMI, D-sib, DVI, TV-out 9 pin เป็นบอร์ด ATX เหมาะสำหรับเอาไว้ทำ HTPC ครับผม แต่ก็ลากดีนะ หุหุ

Comment

ชุดโหลดบิท ของผมใช้แบบนี้ครับ

sempron 3200 + am2 + GIGABYTE G-POWER PRO
            asrock AliveNF6G<<<(ผมแนะนำตัวนี้ครับ)
            ram corsair 1 GB
            Hdd 250 GB

เครื่องนี้โหลด bit กระจาย มาเกือบปีแล้ว ยังไม่งอแงเลยครับท่าน

Comment

โหลดบิท ASUS M2N-MX asrock AliveNF6G โลด

Comment

ASUS M2NPV-VM คับ^^

Comment

asrock alive ครับ แต่แนะนำให้เปลี่ยนซิงค์หรือติดพัดลมให้ซิงค์ chipset

Comment

จริงๆโหลดบิตเมนบอร์ดตัวไหนก็ได้นี่ครับ
                    -------------------------------
                    ผมว่าสนใจตัวจ่ายไฟดีกว่า ถ้าตัวจ่ายไฟ จ่ายไฟได้นิ่ง ตัวเมนบอร์ดก็ทำงานได้มีเสถียรภาพ
                    -------------------------------
                    เมนบอร์ด รุ่นกิ๊กก๊อกก็สามารถเป็นของดีโหลดบิตเป็นวันๆได้สบายๆครับ
                    และที่ไม่น่าลืมคือเคสครับ เลือกแบบที่ระบายความร้อนดีๆหน่อย แค่นี้ชิปเซ็ตก็ไม่มีปัญหาเรื่องความร้อนแล้วครับ

Comment

Originally posted by guru
                      ผมว่าสนใจตัวจ่ายไฟดีกว่า ถ้าตัวจ่ายไฟ จ่ายไฟได้นิ่ง ตัวเมนบอร์ดก็ทำงานได้มีเสถียรภาพ
                      เมนบอร์ด รุ่นกิ๊กก๊อกก็สามารถเป็นของดีโหลดบิตเป็นวันๆได้สบายๆครับ
                      และที่ไม่น่าลืมคือเคสครับ เลือกแบบที่ระบายความร้อนดีๆหน่อย แค่นี้ชิปเซ็ตก็ไม่มีปัญหาเรื่องความร้อนแล้วครับ
                      ตามนี้เลยครับ

Comment

เอาที่มี vga on อ่ะครับ
                        ไม่งั้นก็ต้องหาการ์ดจอมาใส่อีก เปลือง

Comment

Working...
                        X