Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหา asus m2npv-vm + samsung 740b

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหา asus m2npv-vm + samsung 740b

ใช้ 740b ต่อสาย dvi กับ asus พบว่าตอนเปิดเครื่องใหม่ๆ จะ boot ได้ แต่ไม่มีภาพและจอมีสัญญาณ ตรงswitch ไฟ เป็นสีฟ้ากระพริบครับ ใครเจอแบบนี้บ้างช่วยไขข้อข้องใจหน่อยคับ
    ลงdriver ทุกอย่างครบถ้วนดีแล้ว ตอนนี้ใช้วิธีเสียบสาย vga ใช้งานไปพลางๆ ก่อนอ่ะ

เสียบสองสายก่อน แล้วไปดูในพรอพเพอร์ตี้ของไดร์เวอร์จอว่ามีให้เซตใช้ DVI หรือเปล่าครับ หลายยี่ห้อหลายรุ่นเป็นอย่างนั้นครับ อย่างไรถ้าหาไม่เจอ โทรไปที่ศูนย์เซอร์วิสของเขาเลยครับ

Comment

ขอบคุณครับ แต่ตอนเสียบสองจอใช้ได้ปกติดีครับ หลังจากนั้นก็ปรับ driver สองแบบคือให้แสดงจอเดียว หรือสองจอเหมือนกัน ก็ไม่ทำให้เห็นภาพคับ ตอนนี้เลยใช้จอเดียวเสียบสองสายเลยอ่ะ แล้วค่อย switch กัน แย่ตรงที่ default เป็น analog น่ะคับ

Comment

Working...
      X