Announcement

Collapse
No announcement yet.

**เกี่ยวกับการปรับปุ่ม gear of war ครับ มีวิธีแก้ไีข F1 สร้างprofileคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• **เกี่ยวกับการปรับปุ่ม gear of war ครับ มีวิธีแก้ไีข F1 สร้างprofileคับ

เรื่องปุ่มผมแก้ไขได้แล้ว คือลบแล้วลงใหม่ แฮะๆส่วนการสร้าง profile ทำตามข้างล่างนะคับ

ผมหาวิธีแก้ไข กด F1 หรือสร้าง profile ได้แล้ว
    ลองตามlink นี้ไปดูครับ ผมลองแล้วแก้ไขได้ครับ (ของผมแก้ไขได้ ผมทำตามวิธีของlinkนี้ ภาษาอังกฤษนะคับ)
    http://gearsforums.epicgames.com/sho...d.php?t=583325

ผมลองแปลคร่าวๆก่อนนะครับ มันมีหลายวิธีค่อยๆทำไปครับ อย่างเช่นลอง Update windows ก่อน
    หรือลงGames for Windows – LIVE ตัวล่าสุด(uninstall Microsoft Games for Windows - LIVE Redistributable ออกจาก Add and Remove Programs ก่อนลงตัวใหม่.)

http://www.gamesforwindows.com/en-US...s/default.aspx

หรือ update AMD Dual-Core Optimizer and AMD Athlon™ 64 X2 Dual Core Processor Driver Version 1.3.2.0053 for Windows XP and Windows Server 2003
    (เฉพาะ AMD )
    http://www.amd.com/us-en/Processors/..._13118,00.html

ถ้ายังไม่ได้น่าจะเกิดจาก folder catroot2 ใน C:\WINDOWS\system32\CatRoot2 มีปัญหา
    แก้ไขโดย
    1.เราต้อง rename folder catroot2 ก่อนซึ่งทำได้โ้ดย Click Startแล้ว click Run, พิมพ์ cmd ในช่อง แล้ว click OK.
    2.มันจะขึ้นเปน command prompt ให้พิมพ์ net stop cryptsvc แล้วกด enter
    (ข้อควรระวัง อย่่าพิมพ์ catroot2 ผิด เปน catroot เด็ดขาด)
    3.หลังจากนั้นให้เราพิมพ์ ren %windir%\system32\catroot2 catroot2_renamed แล้วกด enter.
    4.ให้เราพิมพ์ net start cryptsvc แล้วกด enter
    แล้วเราก็ กด exit ออกจาก command prompt

หลังจากนั้น ให้ Click Start แล้ว click Run พิมพ์ services.msc แล้ว click OK
    มันจะขึ้น Services Microsoft Management Console (MMC) ให้เราเลือก
    Cryptographic Services.แล้วดับเบิ้ลคลิ๊ก ในช่อง Startup type ให ้click Automatic แล้ว กด Ok ครับ

ที่นี้ลองเข้าเกมดู ตอนแรกอาจจะนานนิดหน่อยเพราะมันจะสร้าง folder ชื่อ catroot2 ขึ้นมาใหม่
    ที่นี้ลองสร้างโปรไฟล์ดูนะครับ ของผมตอนแรกก้อสร้างไม่ได้แต่พอลองแก้แล้วสร้าง profile ได้แล้วคับลองดูนะคับ อาจจะวุ่นวายหน่อยแต่คิดว่าน่าจะเล่นได้ชัวร์

ปล. วิธีนี้ใช้แก้การสร้าง profile นะครับ ส่วนปัญหาอื่นๆผมยังไม่ทราบครับ
    Last edited by jibby; 14 Nov 2007, 21:04:34.

ใครรู้วิธีปรับปุ่มให้เมาส์หัน ซ้ายขวา ได้ช่วยสอนหน่อยคับ set turn left-right ใน option ให้เปน เมาส์ไม่เปน T-T เล่นเลยหันไปซ้าย-ขวาไม่ได้

Comment

ดัน

Comment

ผมลง Windows ใหม่กด F1 ได้แล้ว

Comment

ผมเล่นเดิมๆเลยอะคับ มันส์มากเกมส์นี้

Comment

เดิมๆนี้หันซ้าย ขวายังไงหรอครับ ใช้ เมาส์รึป่าว

Comment

ขอบคุณครับ เล่นได้แล้ว

หันซ้ายขวา ก้ใช้เม้าส์ครับ

Comment

ผมก็เคยเคยเป็นครับกดW S A D บังคับไม่ได้ ของผมก็เข้าไปที่ออฟชั่นคีย์บอร์ดอะแล้วกดรีเซ้ตเป็นค่าเดิมก็เล่นได้
                แต่ตอนนี้ติดปัญหาคือปรับหน้าจอไม่ได้เสียงด้วย เข้าไปปรับแล้วออกไม่ได้ เซฟเกมไม่ได้อะ

Comment

ผมสร้าง โปรไฟลืได้แล้ว แต่เวลากด saveมันกดตรงไหนอ่า

Comment

Originally posted by topnakab View Post
                    ผมสร้าง โปรไฟลืได้แล้ว แต่เวลากด saveมันกดตรงไหนอ่า
                    ทำไงครับ บอกมั่งสิ

Comment

Working...
                    X