Announcement

Collapse
No announcement yet.

ติดChecking NVram ครับ มันคืออะไร?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ติดChecking NVram ครับ มันคืออะไร?

คอมผมอยู่ๆชอบดับพอเปิดเครื่องใหม่บางทหน้าจอก็บอก No Signal
    แบงทีก็ตรงหน้า Dos ที่ boot หน้าแรกครับ
    ตรง Checking NVRam...
    แล้วสักพักมันก็ขึ้นว่า 20109000kb(ประมาณนี้) is too tight please "Del" to continuous (จำได้แค่นี้งะรับ จิงๆยาวอยู่) ( ต้องแก้ยังไงงะครับ ต้อง Clear NVram ใน biosไม๊ครับ ไม่ค่อยมีความรู้เรื่องนี้นะครับ)

ผมก็เลยอยากทราบว่า NV ram คือไรครับ

ขอบคุณครับ
Working...
X