Announcement

Collapse
No announcement yet.

Crysis เล่นแล้วคิดว่าคุ้มค่ากับดารรอคอยกันไหมอะครับพี่น้อง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Crysis เล่นแล้วคิดว่าคุ้มค่ากับดารรอคอยกันไหมอะครับพี่น้อง

เพิ่งได้เล่นตัวเต็มเมื่อคืน ถ้าตัดเรื่องกราฟฟิคออกไปนะครับ ไม่เน้นเรื่องความสวยงาม เน้นเอามันส์ คิดว่าเป็นยังไงครับ สำหรับตัวผมเองเฉยๆนะครับ อาจจะเป็นเพราะเพิ่งได้เล่นไปได้ไม่กี่ด่านมั้งครับ ระบบการเล่นยอมรับว่ามีหลากหลายครับ จะแปลกไปกว่า FPS ที่เล่นกันอยู่ก็จิง หรืออาจเป็นเพราะผมชินกับ FPS หลายเกมส์ที่ออกกันมามากมายในขนาดนี้ก็ได้ครับ เวลาเล่น crysis มันก็เลยเฉยๆ (จิงๆผมนั่งดูกราฟฟิคภายในเกมส์นะครับ) นั่งกด 5 ทุ่มยันตี 5 ทำงาน 8 โมง ง่วงโคตร นี้ขนาดไม่มันส์นะครับ พี่น้องว่าไงครับ มันส์กันมัยครับ
    Last edited by meen182; 13 Nov 2007, 11:36:50.

มันออกแนว ชมวิวนะเกมส์นี้ มีอิสระ ดีแล้วเนื้อเรื่องน่าสนใจดีนะคับ ระบบการเล่นก็โอเค cutsceen ทำได้ยอดรู้สึกเหมือนดูภาพยนต์ AI ทหารก็ดี แอบอยู่ในบ้านมันก็โยนระเบิด มาซะบ้านพังซะขนาดนั้น ลองจาก demo นะคร๊าบตัวเต็มตอนเย็นก่อน (ไม่พูดถึงกราฟฟิคนะ)

Comment

ยังไม่ได้เล่นเลย เล่นแต่ TimeShift ยังไม่จบเลย แถมยังมี HellGate อีก
      แล้วก็ยัง COD4 GoW แถมด้วยวันนี้ ProStreet

ปล.ยันปีใหม่ก็ยังเล่นไม่ครบครับ

Comment

กะลังหามาเล่นครับ อิอิ

Comment

ยอมรับว่า AI ทหารฉลาดมาก ชอบวิ่งหลบตามต้นไม้ แอบซุ่ม เคยเจอมันรุมยิงเป็น 10 อยู่หลายครั้ง ยืนจอยิงอยู่ นี้ถ้าไม่มีโหมดซ่อนตัว จะบอกกับพวกมันว่าไม่ต้องยิง กรูก็ตายเลี้ยววว!!

Comment

ก็มาแบบ farcry อ่าครับยิงผ่านด่านไปเรื่อยๆ ผมว่าเฉยๆน่ะครับเกมนี้ เล่นไปเรื่อยๆๆไม่ค่อยมีอะไรตระการตาเท่าไรครับ ถามว่าเหมาะสมกับการรอคอยไม บอกได้อีกว่าหวังไวมากพอออกมาเฉยๆ ที่นั้งเล่นนานๆเพราะอยากดูเนื้อเรื่องด้วยว่ามันจะน่าติดตามเหมือนหนังเรื่องหนึ่งหรือเปล่า มีจุดหัมุมหรือเปล่า อันนี้เท่าที่เล่นมา3ชัวโมงแล้วไม่มีเลย เดียวว่าจะรอให้สู้กับมนุษย์ต่างดาวร้วนๆดูว่าจะสนุกไมแต่คงต้องรอเล่นไปหลังๆก่อน

สรุปเบื้องต้นยั้งเล่นไม่จบ
            ภาพ 8 คะแนน หักตรงสีแรเงาพวกหาดทรายเหมือนการ์ตูนเลย ซึ่งเคยเจอในfarcry
            การเล่น 7 คะแนน ก็มันเหมือนเดิมอ่า ชุดนาโนไม่ได้สร้างความประทับใจเลยเมื่อใช้มัน
            การน่าติดตามของเนื้องเรื่อง 6 คะแนนแล้วกัน ส่งทีมรบมาเป็นทีมแต่ไปบุกเดียวกับทหารนับร้อยน่าเบื่อตรงนี้ทีหลังน่าจะส่งมาคนเดียวแบบ farcry เลยสิ

สับแหลกครับสับแหลก รวมคะแนในความคิดผม 70% เดียวรอดูแบบเล่นออนไลน์ก่อน

Comment

ผมยังไม่มีซักเกมส์เลยครับ

Comment

Originally posted by popshock View Post
                ก็มาแบบ farcry อ่าครับยิงผ่านด่านไปเรื่อยๆ ผมว่าเฉยๆน่ะครับเกมนี้ เล่นไปเรื่อยๆๆไม่ค่อยมีอะไรตระการตาเท่าไรครับ ถามว่าเหมาะสมกับการรอคอยไม บอกได้อีกว่าหวังไวมากพอออกมาเฉยๆ ที่นั้งเล่นนานๆเพราะอยากดูเนื้อเรื่องด้วยว่ามันจะน่าติดตามเหมือนหนังเรื่องหนึ่งหรือเปล่า มีจุดหัมุมหรือเปล่า อันนี้เท่าที่เล่นมา3ชัวโมงแล้วไม่มีเลย เดียวว่าจะรอให้สู้กับมนุษย์ต่างดาวร้วนๆดูว่าจะสนุกไมแต่คงต้องรอเล่นไปหลังๆก่อน

สรุปเบื้องต้นยั้งเล่นไม่จบ
                ภาพ 8 คะแนน หักตรงสีแรเงาพวกหาดทรายเหมือนการ์ตูนเลย ซึ่งเคยเจอในfarcry
                การเล่น 7 คะแนน ก็มันเหมือนเดิมอ่า ชุดนาโนไม่ได้สร้างความประทับใจเลยเมื่อใช้มัน
                การน่าติดตามของเนื้องเรื่อง 6 คะแนนแล้วกัน ส่งทีมรบมาเป็นทีมแต่ไปบุกเดียวกับทหารนับร้อยน่าเบื่อตรงนี้ทีหลังน่าจะส่งมาคนเดียวแบบ farcry เลยสิ

สับแหลกครับสับแหลก รวมคะแนในความคิดผม 70% เดียวรอดูแบบเล่นออนไลน์ก่อน
                ครับ ต้องรอดูตอนประทะกับ Alein ดูอีกทีว่าจะมันกว่านี้มัย ผมเห็นด้วยนะครับกับเรื่องที่ว่าส่งทหารมากันเพียบแต่ทำไมชอบบุกเดียวหว่า อันนี้เซ็งจิงๆครับ บุกเดียวตายก่อนเนี้ย ไม่เหมือน COD4 เลยมากันเป็นทีม ชอบเนื่อเรื่องกับ cutscreen ครับดูทำให้น่าสนใจขึ้นมาหน่อย
                ขอบคุณครับสำหรับความเห็น

Comment

ซื้อแท้ก็คุ้ม โหลดเองยิ่งคุ้ม ............

Comment

Originally posted by armyman View Post
                    ซื้อแท้ก็คุ้ม โหลดเองยิ่งคุ้ม ............
                    โหลดเองคุ้มจิงๆ

Comment

ผมชอบเกมส์แนวนี้ครับดูวิวไปเรื่อยๆเล่นแล้วไม่อึดอัดไม่เหมือน F.E.A.R จะอ้วกให้ได้

Comment

บรรยากาศเกาะกลางทะเลแจ่มดีครับ ให้ความรู้สึกเหมือนเล่น FARCRY ดี แต่บังเอิญอันนี้มันสมจริงกว่า

Comment

ผมว่าไม่สมกับการรอคอยเลยครับ เนื้อเรื่องไม่มีอะไรนอกจากยิ่งๆไปเหอะ น่าจะตั้งชื่อเกมแรมโบ้ไปเลย ยิงๆไปเรื่อยๆเจอทหารเดิมๆน่าเบื่อ ยิ่งทหารแต่ละคนตายยากมากต้องยิงแต่สวนหัวพวกมัน ซึ่งไม่มีนสมจริงเวลาคนเราโดนกระสุนปืนมันต้องมีการทรุดไปบ้างนี้ยิงเป็น10นัดมันยังวิ่งได้อยู่เลย ส่วนออนไลน์ DX9 ลองยิงต้นไม้เล่นแล้วไม่หักอ่า หวยมากๆ ถ้าจะให้เล่น DX 10 เครื่องผมไม่ไหวอ่าครับ ใช้แค่8600GT เอง

ผิดหวังครับ แต่ผิดหวัง hell gate หนักกว่า

สรุปผิดหวัง ไม่ซื้อแล้วของแท้ เดียวจะลบแล้วด้วย

Comment

ผมประทับใจ COD4 มากกว่าอ่ะคับ เป็นทีมดี

Comment

เกมนี้ผมชอบทุกอย่าง เลยนะ นะครับ
                              เรื่องภาพ ดนตรีประกอบ รูปแบบการเล่น ลงตัวครับ ติดอยู่ที่ สเป็กมันสูงไปหน่อย แต่ถ้าเล่นเอามันละก็ meduim ก็ ok ครับ

Comment

Working...
                              X