Announcement

Collapse
No announcement yet.

IE7 ของผมทำไมมันมีปัญหาแปลก ๆ แบบนี้อ่ะครับพี่ ๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• IE7 ของผมทำไมมันมีปัญหาแปลก ๆ แบบนี้อ่ะครับพี่ ๆ

พี่ ๆ ลองดูในภาพนะครับ พวกพี่ ๆ เป็นแบบนี้กันบ้างรึปล่าว
    ของผม วินโดว์ที่ใช้ก็เป็นตัว Original นะครับ ลงเสร็จก็อัพเป็น IE7 เลย
    ไม่ได้อัพเดทวินโดว์อะไรเลยน่ะครับ ( ไม่ทราบว่าจะเกี่ยวกันรึปล่าว )

รบกวนพี่ ๆ ช่วยชี้แนะด้วยนะครับ มันเป็นเพียงบางเว็ปแค่นั้นเอง ( แต่ก็หลายเว็ปอยู่นา )

เป็นทุกคนอะครับ ปัญหานี้

Comment

เป็นเหมือนกัน

Comment

ยังไม่ได้ลองเลย

Comment

ไม่เป็นอะครับ เค้าบอกมีปัญหากับ Firefox มั้ง

Comment

Originally posted by axolotl View Post
            ไม่เป็นอะครับ เค้าบอกมีปัญหากับ Firefox มั้ง
            ผมใช้ Firefox มาตั้งนาน ไม่เคยพบปัญหานี้เลย

Comment

Originally posted by axolotl View Post
              firefox ไม่มีปัญหานี้ แต่ปัญหานี้เกิดกับ IE7 ครับ

Comment

IE 7 ครับ Firefox ไม่มีปัญหานี้ หรอกตัวเอง

Comment

Originally posted by Pat_CSSU View Post
                  ผมใช้ Firefox มาตั้งนาน ไม่เคยพบปัญหานี้เลย
                  ใช่ เราก็ใช้ Firefox มาตั้งนาน เหมือนกันไม่เคยเจอแบบนี้เลย

Comment

เป็นเหมือนกัน คับ เลย กลับไปใช้ firefox เหมือนเดิม

Comment

มันไม่มี Patch ออกมาแก้เลยหรอครับเนี้ยะ ( Microsoft น่าจะรู้บ้างล่ะน่า ว่ามันมีปัญหาแบบนี้อยู่ )

Comment

ผมไม่เห็นเป็นเลยครับ

Comment

ลอง ตัว Final ดูคับ thaiware

( $ ถ้านิยมเล่นเกมส์ ออนไลท์ ไม่ควรใช้ FireFox นะคับ เกมส์มันไม่ ซัพให้ เล่นกะ FireFox ได้คับ )

แต่ IE 7 final ยังไม่ลองเลยนะคับ แต่ RC จาเล่นได้บ้างไม่ได้บ้าง คับ
                          Last edited by ZaKaChI; 16 Nov 2006, 04:17:27.

Comment

ผมว่า IE ไม่ปลอดภัยเท่าที่ควร แม้จะมี Anti Phishing ก็ตาม
                            มันก็เหมือนประตูหน้าบ้านที่ถูกล็อกอย่างแน่นหนา แต่ประตูหลังบ้านยังเข้าออกได้
                            ตั้งแต่ใช้ Firefox มา อัตราเสี่ยงในการพบไวรัสลดลงมาก เมื่อเทียบกับตอนใช้ IE
                            แต่ถ้าจำเป็นต้องใช้ IE ก็ใช้ครับ

Comment

ไฟล์วิดีโอบางตัว Firefox ไม่สามารถดูได้(แม้จะอัพเดสแล้วก็ตาม) เลยต้องอาศัย IE แต่ใช้ทั้งสองตัวก็ยังไม่เคยเจอปัญหานี้คับ

Comment

Working...
                              X