Announcement

Collapse
No announcement yet.

Com ผมมีปัญหาช่วยดูหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Com ผมมีปัญหาช่วยดูหน่อยครับ

อาการนะครับ
    ใช้งานอยู่ดีๆ หน้าจอมันก็เปลี่ยนเป็นสีฟ้าทั้งจอและมีข้อความประมาณว่า "Kurnel Indisk Error" อะไรเนี่ยละครับ มันบอกว่า Hardware หรือ Software มีปัญหาให้ลองเช็คดูแต่ผมเช็คไปเป็นครับ ส่วนด้านล่างจอมันก็ขึ้นว่า "Dumping Physical Memory" แรกๆ พอ Reset มันก็หายแต่ตอนนี้เล่นได้แป๊บเดียวประมาณ 30 นาทีก็เป็นแล้วครับ เมื่อวันเสาร์ผมเพิ่งซื้อ HDD มาลง Windows ใหม่เองครับ รบกวนผู้เชี่ยวชาญช่วยวิเคราะห์หน่อยครับ ขอบคุณมากครับ

อาจจะเป็นที่ Ram เสียครับ

ถ้ามี Ram แถวเดียว ลองยืมของคนอื่นมาใส่ดู

ถ้ามี Ram หลายแถว ลองถอดออกแล้วใช้ทีละแถวครับ

หรืออาจจะเกิดจากการ์ดจอเสีย หรือเสียบไม่แน่น

ลองถอดออกแล้วเสียบกลับเข้าไปใหม่

ถ้าไม่หายก็ยืมการ์ดของคนอื่นมาลอง (อีกแล้ว) ครับ

Comment

ของเพื่อนผมเคยเป็นนะครับ ลองถอดเสียบๆหลายๆฮาร์ดแว ก็ไม่หาย แต่ฟอแมตทีเดียวหาย

Comment

Working...
      X