Announcement

Collapse
No announcement yet.

TOT WiFi Wi Net บริการใหม่จาก TOT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 00
    Last edited by darkchriz; 5 Oct 2011, 07:23:43.

Comment

Comment

• speedtest

BORKED

[size=10][color=red][b]ภาพแตกมากกก
        ติดวันแรก

ระยะ 16 ก.ม.

BORKED

[size=10][color=red][b]ภาพแตกมากกก

ล่าสุด

***กล้องไม่ชัดครับ ขอประทานอภัย
        Last edited by darkchriz; 5 Oct 2011, 09:13:31.

Comment

• ถ้ามีใครสักคนที่ใช้ wi net เหมือนกันในละแวกบ้านใกล้กันโหลดบิตขึ้นมา
          จะทำให้คนอื่นช้าไปด้วยไหมครับ
          ตอนนี้เน็ตบ้านผมช้ามากจนเกือบจะเข้าไม่ได้ แต่พอผ่านไปสักพักก็เร็วคืน แล้วก็ช้าอีก เซ็งมากครับช่วงนี้
          คาดว่ากราฟสัญญาณเน็ตคงจะออกมาแบบอัตราการเต้นของหัวใจประมาณนั้น
          ขึ้นสุด ลงสุด สลับกันไป แทบจะทำอะไรไม่ได้เลย

Comment

• Originally posted by amba5555 View Post
            ถ้ามีใครสักคนที่ใช้ wi net เหมือนกันในละแวกบ้านใกล้กันโหลดบิตขึ้นมา
            ตอนนี้เน็ตบ้านผมช้ามากจนเกือบจะเข้าไม่ได้ แต่พอผ่านไปสักพักก็เร็วคืน แล้วก็ช้าอีก เซ็งมากครับช่วงนี้
            คาดว่ากราฟสัญญาณเน็ตคงจะออกมาแบบอัตราการเต้นของหัวใจประมาณนั้น
            ขึ้นสุด ลงสุด สลับกันไป แทบจะทำอะไรไม่ได้เลย
            ท่านลองขอ รหัส ช่างดูครับ ผมเคยโทรขอแล้ว แต่ช่างไม่ยอมให้
            ผมว่า สภาพอากาศที่แปรปวนมากกว่านะ ช่วงนี้
            วิธีแก้เบื้องต้น ให้ช่างยกเสาให้สูงๆ แล้วเปลี่ยนเป็น air grid m5 hp ครับ กะว่าจะทำให้ฟ้าผ่าอุปกรณ์ แล้วให้ช่างเปลี่ยนเป็น air grid m5 hp น่าจะแรง
            Last edited by darkchriz; 5 Oct 2011, 09:16:57.

Comment

• Originally posted by amba5555 View Post
              ถ้ามีใครสักคนที่ใช้ wi net เหมือนกันในละแวกบ้านใกล้กันโหลดบิตขึ้นมา
              อาการเคยเป็นอยู่พักนึง เทส speed แทบไม่ขึ้น วิิธีแก้ของผม สั่งให้ ubi รี IP ที่แจกมาใหม่ รึไม่ก็ลองปิดๆๆเปิดๆๆ Ubi แล้วเทสสปีด หลายๆครั้ง ว่า ip ไหนวิ่งเร็วสุด

Comment

• Originally posted by darkchriz View Post
                BORKED

ติดวันแรก

ระยะ 16 ก.ม.

BORKED

ล่าสุด

***กล้องไม่ชัดครับ ขอประทานอภัย
                เน็ตก็วิ่งดีนิครับ ทำไมไม่ใช้โปรแกรม camtasia จับภาพวีดีโอหล่ะครับง่ายดี ถ้าได้ air grid หายห่วงอิอิ

Comment

• Originally posted by BB_GUNS View Post
                  อาการเคยเป็นอยู่พักนึง เทส speed แทบไม่ขึ้น วิิธีแก้ของผม สั่งให้ ubi รี IP ที่แจกมาใหม่ รึไม่ก็ลองปิดๆๆเปิดๆๆ Ubi แล้วเทสสปีด หลายๆครั้ง ว่า ip ไหนวิ่งเร็วสุด
                  ครับผมก็แก้ปัญหาเฉพาะหน้าแบบนี้แหละครับ Restart ไปเรื่อย ๆ
                  แต่ผมอยากจะให้มันนิ่ง ๆ ไม่ต้องคอยมา Re เพราะว่าผมเล่นเกมออนไลน์เป็นส่วนใหญ่มันน่ารำคาญมาก หลุดจากเกมตลอด
                  ไม่รู้ว่าเป็นที่ TOT หรือตัวผมเองกันแน่ ตัวรับสัญญาณผมมันก็อยู่สูงพอสมควรอยู่บนหลังคาบ้านสองชั้น แถมต่อเสาเพิ่มขึ้นไปอีก
                  หรือมันยังสูงไม่พอ ?

Comment

ครับผมก็แก้ปัญหาเฉพาะหน้าแบบนี้แหละครับ Restart ไปเรื่อย ๆ
                    แต่ผมอยากจะให้มันนิ่ง ๆ ไม่ต้องคอยมา Re เพราะว่าผมเล่นเกมออนไลน์เป็นส่วนใหญ่มันน่ารำคาญมาก หลุดจากเกมตลอด
                    ไม่รู้ว่าเป็นที่ TOT หรือตัวผมเองกันแน่ ตัวรับสัญญาณผมมันก็อยู่สูงพอสมควรอยู่บนหลังคาบ้านสองชั้น แถมต่อเสาเพิ่มขึ้นไปอีก
                    หรือมันยังสูงไม่พอ ?
                    ของท่านช่างดันเปลี่ยนเป็น nanostation loco m5 นะซิสัญญาณมันเลยอ่อน
                    คงต้องบอกให้ช่าง เปลี่ยน เป็น airgrid m5 hp ระยะ 3กม. สัญญาณแรงแน่ๆ ฟ้าฝนมาอาจ ดรอปบ้าง แต่คงไม่หลุดนะ
                    ผมเคยคุยกับช่างศูนย์สุรินทร์ ที่มาติดว่า ทำไมไม่จัด airgrid ละช่างว่า มันหนัก อีกอย่าง ต้องเสียตังค์เพิ่ม จ่ายเกือบ 5000 แล้ว ยังงี่เง่า อีก ไม่ได้เรื่องเลย ช่างสุรินทร์ (เอาเงินฟาดหัว ดีไหมนี้)
                    Last edited by darkchriz; 5 Oct 2011, 11:08:34.

Comment

• Originally posted by darkchriz View Post
                      ของท่านช่างดันเปลี่ยนเป็น nanostation loco m5 นะซิสัญญาณมันเลยอ่อน
                      คงต้องบอกให้ช่าง เปลี่ยน เป็น airgrid m5 hp ระยะ 3กม. สัญญาณแรงแน่ๆ ฟ้าฝนมาอาจ ดรอปบ้าง แต่คงไม่หลุดนะ
                      ผมเคยคุยกับช่างศูนย์สุรินทร์ ที่มาติดว่า ทำไมไม่จัด airgrid ละช่างว่า มันหนัก อีกอย่าง ต้องเสียตังค์เพิ่ม จ่ายเกือบ 5000 แล้ว ยังงี้เง้า อีก ไม่ได้เรื่องเลย ช่างสุรินทร์ (เอาเงินฟาดหัว ดีไหมนี้)
                      นั่นสิครับ เขาเปลี่ยนลดสเปคเราเฉยเลย
                      อยากรู้จริง ๆ ว่าเกือบ 5 พันที่จ่ายไปมันค่าอะไรบ้าง

Comment

• อยู่สมุทรสาคร ระยะ 7.2 กิโลเมตร อากาศสบายๆ -69 ฝนตกหนัก -71 ความเร็ว 6/1m ค่าติดตั้ง 1605 บาท
                        TOT winet.jpg

Comment

• Originally posted by blackloy View Post
                          อยู่สมุทรสาคร ระยะ 7.2 กิโลเมตร อากาศสบายๆ -69 ฝนตกหนัก -71 ความเร็ว 6/1m ค่าติดตั้ง 1605 บาท
                          [ATTACH=CONFIG]1383793[/ATTACH]
                          [ATTACH=CONFIG]1383780[/ATTACH]
                          จ่ายแค่ 1600 ได้ AirGrid อยากจะร้องกับศูนย์สุรินทร์

Comment

• Originally posted by blackloy View Post
                            อยู่สมุทรสาคร ระยะ 7.2 กิโลเมตร อากาศสบายๆ -69 ฝนตกหนัก -71 ความเร็ว 6/1m ค่าติดตั้ง 1605 บาท
                            [ATTACH=CONFIG]1383793[/ATTACH]
                            [ATTACH=CONFIG]1383780[/ATTACH]
                            ถ้าไม่รบกวนช่วยเทส สปีด แบบข้างบนให้ดูทีครับ นิีงแค่ไหน อัพโหลดแกว่งไหม จะได้ไปยืนยันกับช่าง
                            Last edited by darkchriz; 5 Oct 2011, 11:59:32.

Comment

นั่นสิครับ เขาเปลี่ยนลดสเปคเราเฉยเลย
                              อยากรู้จริง ๆ ว่าเกือบ 5 พันที่จ่ายไปมันค่าอะไรบ้าง
                              เขาเป็นเสือนอนกิน ***ค่าน้ำชา หรือหัวคิว หรือ..........?

Comment

• ของผมก็จ่าย 1605 บาท ช่างจะดูความเหมาะสมเองว่าจะติดอะไรให้

Comment

Working...
                                X