Announcement

Collapse
No announcement yet.

ups ไม่สำรองไฟอะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ups ไม่สำรองไฟอะคับ

เวลาเล่นๆอยู่อะคับพอไฟตกแล้วเครื่องดับไปเลยทั้งทีมีupsอยู่
    บางทีupsมันก็สำรองให้นะคับแต่ส่วนมากจะไม่สำรองให้แบบนี้
    แบตเสื่อมอะป่าวคับ

ประกันมีอยู่รึป่าวครับ

Comment

1 แบต เสื่อม
      2 แผงวงจรที่ควบคุมการสำรองไฟ พังไปแล้ว (ของผมเป็นแบบที่2 ทิ้งเลยซื้อใหม่เพราะมานหลายปีแล้ว5*5*5)

Comment

ของผม ใช้มา7-8ปี ไฟตกก้อดับเหมือนกัน สงสัยแบตเสื่อม

Comment

แบทเสื่อมครับ เพราะ เก็บไฟไม่ได้ เลยไม่มีไฟ มาสร้างไฟสำรองครับ เปลี่ยนแบทใหม่ข้างใน 170 -250 บาทครับ

Comment

ลองถอดออกมากระตุ้นแบตดูครับ

กระตุ้นยังไง? ผมตอบไม่ได้เพราะไม่ได้ทำเอง พ่อทำให้ ผมไม่ค่อยรู้เรื่องไฟฟ้า

ทำแล้วได้อะไร? โดยส่วนตัวที่ผมทำไป มันก็กลับมาสำรองไฟได้เหมือนเดิมครับ

ถ้าวิธีที่ว่าไม่ได้ผล ไม่เสื่อม ก็เสีย ครับ เหอๆๆ "เสื่อมเสีย"

Comment

Originally posted by nnoottyy View Post
              ลองถอดออกมากระตุ้นแบตดูครับ

กระตุ้นยังไง? ผมตอบไม่ได้เพราะไม่ได้ทำเอง พ่อทำให้ ผมไม่ค่อยรู้เรื่องไฟฟ้า

ทำแล้วได้อะไร? โดยส่วนตัวที่ผมทำไป มันก็กลับมาสำรองไฟได้เหมือนเดิมครับ

ถ้าวิธีที่ว่าไม่ได้ผล ไม่เสื่อม ก็เสีย ครับ เหอๆๆ "เสื่อมเสีย"
              ถ้าหมดอายุแล้ว แนะนำเปลี่ยน ไม่กี่บาท ดีกว่า เสี่ยงครับ การกระตุ้น ไม่สามารถทำให้เซลแบท คืนสภาพได้ปกติ เสี่ยงด้วยครับ ถ้ายังใช้งานต่อไป วงจร เมื่อ ชาทไม่เข้าจะ ตีความว่า แบทไม่เต็ม วงจรจะไม่ตัดการชาท ทำให้แทบ ร้อนตลอดเวลาครับ ร้อมมากกว่าเดิมด้วยครับ

Comment

เปลี่ยนแบตใหม่ได้เลยครับอาการนี้ ยกไปซ่อม หรือ เปลี่ยนเองก็ได้ครับ ซื้อที่ร้านอมร ของ Panasonic 500 บาทเอง

Comment

ตามนั้น

Comment

คับขอบคุงทุกท่านที่มาช่วยตอบคับเดี๋ยวจะลองไปเปลี่ยนแบตดู

Comment

โดยปกติอายุการใช้งานของเบตเตอรี่จะอยูู่ได้ประมาณ 1-2 ปีนับจากการใช้งานหลังจากนั้นประสิทธิภาพจะลดลงจนถึงไม่สามารถใช้งานได้

Comment

ของผม 4 ปีแล้ว เวลาไฟดับทีนึง ลุ้นครับ ว่าจะสำรองรึป่าว แต่ขี้เกียจเปลี่ยน

Comment

ของผมต้อนนี้ยังสบายดีครับเมื่อวานไฟดับไปรอบหนึ่งเอาอยู่แฮะ แนะนำเปลี่ยนแบตไหม่ครับ

Comment

ขอถามอีกนิดแต่พอเวลาดีงปลั๊กออกเจ้าupsมันยังสำรองให้อะคับแบบนี้แบตยังเสื่อมมะคับ

Comment

Originally posted by hanabiki View Post
                              ขอถามอีกนิดแต่พอเวลาดีงปลั๊กออกเจ้าupsมันยังสำรองให้อะคับแบบนี้แบตยังเสื่อมมะคับ
                              หุหุอาการเหมือนผมเลยครับ งงอยู่เหมือนกัน ถ้าไฟดับไปเลยมันจะสำรองให้แต่ถ้าไฟตกมันไม่สำรอง กวน... ได้ใจมากเลย รอผู้รู้มาตอบ ผมก็อยากรู้เหมือนกัน

Comment

Working...
                              X