Announcement

Collapse
No announcement yet.

ben Q s41 กับ Hp dv6506tx อันไหนดีกว่ากันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ben Q s41 กับ Hp dv6506tx อันไหนดีกว่ากันครับ

อยากได้ ben Q s41 แต่กลัวเรื่องคุณภาพอ่าครับ
    อยากทราบเกี่ยวกับ คุณภาพของ บอดี้ service อ่าครับ
    คือไม่ได้ซื้อบ่อยอ่าครับ อยากได้แบบทนทาน ไม่งอแง
    ช่วยแนะนำหน่อยครับ แล้วถ้าเทียบกับ Hp dv6506tx อ่าครับ

หาก VGA on Board เท่ากันผมเลือก HP ครับดูทนทานกว่า

Comment

อ้าว ล่อเป้าแบบนี้ ก้เข้าทางผมอะดิ อิอิ ล้อเล่นนะ ^^

แน่นอนผมก็ต้องเชียร์ ตัวที่ผมใช้อยู่ ^^

Comment

ถ้าเลือบอดี้ทนๆ+คุ้มราคากับความแรง ต้อง S41
        ถ้าต้องการเสียงดัง+เสียงดี+ความสวยงามเลือก HP ครับ

Comment

Originally posted by watitta View Post
          ถ้าเลือบอดี้ทนๆ+คุ้มราคากับความแรง ต้อง S41
          ถ้าต้องการเสียงดัง+เสียงดี+ความสวยงามเลือก HP ครับ
          เอาความทนทาน กะ service และ งอแง อ่าครับกะจาซื้อครั้งเดียว ใช้ยาว อ่าครับ

Comment

จิงๆ เรื่องใช้ยาว-ไม่ยาว มันอยู่ความพึงพอใจของแต่ละคนครับ เรื่องนี้เป็นสิ่งที่ทุกคนมีแต่ไม่เหมือนกัน

ต้องมองความต้องการของตัวเอง+การวางแผนที่ต้องการจะใช้เครื่องไปทำอะไรมั่ง

เช่น อยากเล่นเกมแรง ภาพ highๆ เน้นแนว 3 มิติมากมาย ก็อาจจะไปเล่น S41

หรือ ดู DVD หรือ ฟังเพลง เสียงดีๆ จอใหญ่ มีพื้นที่การใช้งานในจอเยอะ เล่นเกมได้กลางๆ ก็อาจจะไปมอง HP ก็ได้ครับ

ต้องลองๆเอามาประกอบกัน เช่น benq เบากว่า พกพาไปง่ายดี แต่ว่าHP มันจะให้ความEntertainเยอะกว่าเช่น port ที่มีมากกว่า VGA,S-video,HDMI ซึ่งถ้าได้ใช้portพวกนี้บ่อยๆ ก็เป็นข้อดีให้ตัดสินใจอีกเหมือนกัน

service ก็มีทั้งคู่ แต่ทางที่ดีก็อย่าพาเครื่องไปใช้บริการบ่อยๆ นะครับ จะกลายเป็นว่าเครื่องไม่ดีเอาซะอีก

สรุปคือดูใจเราครับ อย่าไปดูของคนอื่น เพราะผมยังอิจฉาHPเลย เสียงเพราะดี

Comment

ถ้าไม่ค่อยได้เล่นเกมส์กราฟฟิกสูงๆ และชอบฟังเพลงผ่านnotebook ก็HP

แต่ถ้าเล่นเกมส์ก็ s41 เลยครับ

Comment

อย่าถามแบบนี้เลยครับ มานอยู่ที่ตัวคุรมากก่าอ่ะ ว่าใช้งานเครือ่งแบบไหน

Comment

ถามแบบนี้เด่วก็เถียงกันอีก ของข้าดีอย่างนั้นอย่างนี้ ก็ซื้อมาแล้วนิ๊ทำไงได้อะ อิอิ Oops!!!
                  ตอบได้แค่มันดีคนละอย่าง S41 ดีที่การ์ดจอ ราคาก็ไม่แพงมากเพราะไม่มีลิขสิทธิ์ OS ก็ใช้เถื่อนๆกันไปตามมีตามเกิด ปกติบ้านเราอยู่แล้ว ไม่มีปัญหา แต่ไม่สนับสนุนของเถื่อนนะครับ
                  Hp DV6xxx ถ้าการ์ดมัน 8600 เหมือน S41 นะ แพงหน่อยก็จะซื้อ ใหญ่ดี เสียงดี สวยดี มีรีโมท อย่างเท่ห์
                  S41 การ์ด 8600 อยู่ไปได้อีกพักใหญ่ๆเลย คุณภาพใช้ได้ไม่ขี้เหล่ ใช้มายังไม่มีปัญหา มีเรื่องให้เม้าท์เยอะดี ฮอตฮิต ไม่แพง ขายต่อจะได้ไม่เจ็บตัวมากเพราะคงไม่ใช้ยาวหรอก กิเลสมันเยอะ ท่านว่างั้น
                  สรุปคือขึ้นอยู่กับตัวท่านแหละครับ ว่าสไตล์ไหน หรือพอใจจะซื้อแบบไหน......

Comment

5920g งับ

Comment

เชียร์คับ hp อิอิ

Comment

คือบางทีมันขึ้นอยู่กับความยึดติดส่วนตัวของคุณด้วยครับอย่างเช่นจริงๆแล้วคุณ เล่นอุปกรณ์ PC ต่างๆของ hp มาตลอดอยู่แล้ว แต่ทีนี้คุณเห็นกระแส benQ กำลังฮิตอาจจะเกิดการเบี่ยงเบน แต่ถ้าเอาจริงๆแล้วคุณชอบสไตล์ไหนคิดว่าซื้อมาแล้วถึงจะไม่แรงมากแต่ถ้าเราชอบก็ใช้เถอะคับไม่เสียหาย อย่างผมก็ใช้ BenQ เพราะผมชอบการออกแบบของ BenQ เพื่อนผมอยากได้เครื่องแรงแต่ชอบHPก็ไม่เอาbenQแต่เลือกhp แทนเพราะรักที่จะใช้ครับ

Comment

ซื้อที่ใจรักและลักษณะการใช้งานครับ เพราะมันจะต้องอยู่กับคุณไปอีกนาน ผมเชื่อว่าตอนนี้คุณมี choice ใด choice หนึ่งที่เด่นกว่าอีก choice อยู่แล้ว เลือกอันที่อยากได้จริงๆ เพราะผมก็เคยลังเลระหว่างสองยี่ห้อนี้เหมือนกันสุดท้ายเลือก s41 เพราะชอบมากกว่า ผมก็คิดไม่ออกเหมือนกันว่าถ้าตอนนั้นเลือก hp จะเสียดาย s41 ขนาดไหน

Comment

Working...
                          X