Announcement

Collapse
No announcement yet.

ASUS A8JS ที่เมกาครับเห็นแล้วซึม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ASUS A8JS ที่เมกาครับเห็นแล้วซึม

CPU Core2Duo T7200 2.0 GHz. 4MB Cache L2 (ของไทย T5600 1.83 Cache L2 2MB)

Chipset 945 PM (ของไทย 945GM)

RAM 1GB แถวเดียว (ของไทย 512)

VGA Go 7700 Vram 512 (เหมือนกัน)

WinXP Professional (ของไทย Home Edition)

ประกัน International Warranty 2 ปี ----> หมดปัญหาการซื้อของต่างประเทศมาใช้เมืองไทย

สนนราคาเป็นเงินไทย 59,163 บาท----> ราคานี้รวม VAT และค่าส่งของแล้ว (ราคาของไทย 60,900-62,900)

เอามาจากเว็บไซต์ขายของออนไลน์อันดับต้นๆของเมกา

พอเห็นแล้วเซ็งเลยราคาถูกกว่า A8JS เมืองไทยอีกแถมแรงกว่าเยอะ ข้อเสียอย่างเดียวคือ keyboardไม่ไทยต้องมาแปะเอาเอง

ใครมีญาติหรือเพื่อนอยู่ที่นู่นจะกลับมาก็ลองฝากซื้อดูครับถ้าอยากเล่น ASUS รุ่น A8JS ไม่ต้องห่วงประกันเลยเพราะเหมือนกับประกันที่ซื้อเมืองไทย 100% ยังไงก็คุ้มกว่า สำหรับคนที่ไม่ต้องบินไปซ์อนะอย่าลืม เดี๋ยวจะมาว่ากันอีกว่ามันถูกกว่าก็จริงแต่จะให้ซ์อตั๋วบินไปหรือไง

หมายเหตุ นอกจากรถญี่ปุ่นไปขายเมกาเหล็กจะแข็งเท่ากับรถยุโรปแล้ว+ราคาถูกกว่าไทย คอมจาก taiwan ไปขายเมกาก็ราคาถูกกว่าไทย แถมแรงกว่าไทย ความได้เปรียบของผู้บริโภคต่างชาตินี่ดีกว่าจิงๆ ทามมาย ASUS ไทยไม่เอามาขายบ้างเน้อ

ที่สำคัญการเปลี่ยนของคืนก็ทำได้ถึง 30 วันส่วนเมืองไทย 7 วัน อันนี้บอกให้รู้เฉยๆนะครับ เพราะคงไม่มีใครฝากซื้อที่นู่นแล้วให้คนซ์อต้องนั่งรออีก 30 วัน

Comment

ถ้ารวยก็บินไปชื้อเลย ไปรองที่นู่นเลยครับ

Comment

ลองซื้อมาใช้ยังครับ แล้วเมืองไทยมันจะขายออกไมนี่

Comment

เมืองไทยเจอค่าขนส่งและภาษีแพงคับ(กินกันมาก)

Comment

งี้แหละคับ เมื่องนอก สเปกแจ่มอย่างรุนแรง ลองถามเพื่อนมาอะคับ ถ้าซื้อแย้วส่งเข้ามานี้ ลำบากอะคับ อาจติดภาษีไป+ - * / เอาเองคับ ม่ะแน่ใจเรดภาษี อันนี้ด้วย ต้องซื้อแล้วหิ้วเข้ามาเท่านั้นคับถึงจะคุ้ม เมื่อคืนกะสั่ง เอเลียนน แต่ปีหน้าหว่ามันจะกลับมา รอไม่ไหว ~><~ กลับมาต่อ ^^ เรื่อง ภาษีกะเป็นส่วนใหญ่ คับถ้านำเข้าตัวแพงเข้ามาภาษีกะแพง แถมขายไม่ได้อีก ^ ^ คิดดูถ้าเอาตัวข้างตอนมา แย้วภาษี + - มันกำไรน้อยกว่า ที่จะเอาตัวต่ำกว่า เค้ากเอาตัวต่ำกว่าเข้ามาดีกว่า คับกำไร ^ ^

Comment

Working...
            X