Announcement

Collapse
No announcement yet.

จาไปซื้อNotebook ASUS ที่งานคอมมาร์ทครับขอความเห็นพี่ๆน้องๆหน่อยวันนี้จะไปซื้อแล้วคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จาไปซื้อNotebook ASUS ที่งานคอมมาร์ทครับขอความเห็นพี่ๆน้องๆหน่อยวันนี้จะไปซื้อแล้วคับ

คือมีงบ 60,000

ตัดสินใจอยู่ระหว่าง A8JP กับ A8JS อยู๋ครับ

ที่เห็นมาคือมันต่างกันที่

A8JP A8JS

X1700 Vram 256 HM 512 Go 7700 Vram 512

HDD 80 GB HDD 100 GB ----> ข้อนี้ผมเฉยๆครับ

ไม่มีOS XP Home แท้(ดีถ้าจะอัพเป็นvistaแท้จะได้ราคาถูก)

นอกนั้นเหมือนกันหมดเยย

ช่วยแนะนำด้วยครับ

ส่วนที่ลังเลอีกอย่างคือถ้าเพิ่มตังค์อีกหน่อยไปเล่นพวก Sony FE34 หรือ Fujitsu เลยดีกว่ามั้ย

วันนี้จะไปซื้อแย้ว

อีกอย่างนะครับประกันของ NB ASUS นี่มีอะไรบ้างอะครับงงครับ อันไหนดีที่สุดครับ

ประกันASUSไทยแลนด์เองเลย(อันนี้มีป่าวไม่รู้นาคับ) , Synnex , Dcom มะวานไปดูมาบอกว่าจะซื้อ A8JP ถามคนขายว่าประกันไรอะเพ่ เค้าบอกว่าแล้วแต่กล่องครับ แล้วแต่ล็อตก้อเลยงงยังไม่กล้าซ์อ ทำไมร้านเดียวมันมีหลายแบบจังชักไม่ไว้ใจ

Comment

หรือว่าจะเอา A8JP แล้วไปอัพแรมมัน 2GB เลย

Comment

ไม่ต้องสนวินโดว์ครับ ดู spec. ที่ต้องการไว้ก่อนดีกว่า

วินโดว์ประเทศเราก็รู้ๆกันอยู่ พันทิพย์อื้อ

Comment

ถ้าหยั่งงั้นไม่มองOSนะครับ
          X1700 กับ Go7700

ต่างกัน10000นึงนั้นก็ไม่คุ้มค่าสุดๆใช่มั้ยครับ

เอา10000นึงไปอัพแรมหรือ VGA PC ดีกว่าใช่มั้ยคราบ

Comment

Go7700 แรงกว่านิดหน่อย

ดูลักษณะงานที่นำไปใช้ดีกว่าครับ เพราะคุ้มไม่คุ้มอยู่ที่ตัวผู้ใช้งานมากกว่า

Comment

ใช้แค่เขียนโปรแกรมกับเล่นเกมส์บ้างนิดหน่อยครับ

Comment

ถ้าเทียบจากสเปกคับ 7700 กะ X1700 ความแรงกะพอๆๆ กันคับ ^ ^ ไปตังไปเพิ่มแรมดีกว่าไหมคับ หรือไปซื้อจอแยกคับ ในกรณีที่ชอบจอใหญ่ๆ ๆ +เครื่อง+จอ Lcd w19" + อัพแรมเปง 1G (512*2ถ้ามันให้มา 512แย้วนะ ^ ^)

Comment

เพื่อประกอบการพิจารณา

Comment

a8jp น่าจะคุ้มกว่านะครับ

Comment

Working...
                    X