Announcement

Collapse
No announcement yet.

ร้าน jib มีของปลอมไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ร้าน jib มีของปลอมไหมครับ

คือแรม kingston 512/400 ของผมเสียแล้วเอาไปเคลมร้านเค้าบอกว่าไหม้เคลมไม่ได้

พนักงานบอกว่าซื้อที่เค้าตัวใหม่ 600 แต่ผมเห็นที่นี่ขายมือ 2 กัน 700-800 เลยยังไม่กล้าซื้อ

กลัวเจอของปลอม เลยมาถามที่นี่ก่อนครับ

ใครรู้ช่วยตอบหน่อยครับ

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาครับ

ยี่ห้อ+ชิป แตกต่าง ราคาก้อแตกต่างตามครับ

Comment

แรมปลอมก็ไม่เป็นไรนี่ครับ ถ้าใช้งานได้ปกติ แรมปลอมบางรุ่นดีกว่าคิงสตันแท้ๆอีกครับ เอามาลากได้ไกลกว่าก็เคยมี ถ้าไม่ยืดติดที่แบรนท์ เอาแรมมาใส่แล้วไม่มีใครรู้หรอกครับว่าของแท้หรือของปลอม
      ---------------------------------
      เพราะแรมปลอม ก็ทำงานได้เหมือนกับแรมแบรนท์เนมเหมือนกันครับ
      ---------------------------------
      ถ้าซื้อมามันใช้ได้ ราคา 600 บาท ผมคิดว่าไม่แพงครับ แต่ก็ต้องดูประกันด้วยครับ

Comment

ดูประกันเอาพี่ ประกันดีใช้เลย

Comment

อืมๆๆ

Comment

ใช่ครับซื้อแรมดู บัส ความจุ และ ประกัน (สำหรับงานทั่วไปนะถ้าพวกขาโอก็คงคิดยาว-..-)

Comment

ของผมซื้อ แรม Corsair 512mb มา ลงวินโดวตามปกติ ฟังเพลงแล้วชอบขึ้น Bluescreen ครับ เกี่ยวกับแรม

Comment

ซื้อใหม่ไปเลย ราคาถูกแล้วสสมัยนี้แรม

Comment

ประกันต้องมาก่อนครับ

Comment

ถ้าปลอมแต่ใช้งานได้ดีก็ไม่น่ามีปัญหานะ

Comment

Working...
                    X