Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดจอตัวหนึ่งกินไฟเท่าไหร่ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ์ดจอตัวหนึ่งกินไฟเท่าไหร่ครับ

อยากทราบว่าการ์ดจอตัวหนึ่งกินไฟเท่าไหร่ครับ
    วานผู้รู้ช่วยตอบด้วยครับ

ตัวไหนละครับ

ตัวเล็กกินไฟน้อย ตัวใหญ่กินไฟมหาศาลครับ ?
    GLORIOUS PC MASTER RACE
    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

ระบุรุ่นหน่อยสิครับ แต่ละตัวกินไฟไม่เท่ากันนะ ถามแบบนี้คนตอบเค้าตอบไม่ถูกเน้อ

Comment

คือมีปัญหา ใช้ การ์ดจอ eah2600 /mb p5kc harddisk 1ลูก แรม 1กิ๊ก*2 พาวเวอร์เดิมๆมากกับเคส gview mario มีปัญหาเกิดบลูสกรีน และ รีสตาร์ดเองบ่อย ไม่ทราบว่ามันเป็นปัญหาที่อะไรครับ

Comment

PSU เท่าไรอ่าคับ

Comment

เดิมๆ ครับ มันเขียนว่า 450w

Comment

psu มากับเคสครับ gview

Comment

อยากรู้เหมือนกันว่าการ์ดจอ pci-e ที่ไม่ต่อไฟเพิ่มมันกินไฟสูงสุดเท่าไหร่

Comment

มันเป็นที่ psu รึเปล่าครับ

Comment

ถ้า psu ไม่ พอแล้วเราใช้งานคอมจะเป็นอะไรไหมครับ

Comment

แก้จอฟ้า หายขาดครับ

1. ใช้โน้ตแพดเปิดไฟล์ system.ini ที่อยู่ในไดเรกทอรี C:\windows\
                      2. ไปที่หัวข้อที่เขียนว่า [ 386enh] เพิ่ม 2 บรรทัดนี้เข้าไป
                      MessageBackColor=2
                      MessageTextColor=F
                      3. เซฟไฟล์ให้เรียบร้อย

Comment

Originally posted by ARES View Post
                        แก้จอฟ้า หายขาดครับ

1. ใช้โน้ตแพดเปิดไฟล์ system.ini ที่อยู่ในไดเรกทอรี C:\windows\
                        2. ไปที่หัวข้อที่เขียนว่า [ 386enh] เพิ่ม 2 บรรทัดนี้เข้าไป
                        MessageBackColor=2
                        MessageTextColor=F
                        3. เซฟไฟล์ให้เรียบร้อย
                        ขอคุณมากครับ เดี๋ยวคืนนี้ผมจะลองทำดู
                        ตอนนี้ออกมาใช้คอมร้านครับ
                        ขอบคุณครับ

Comment

แล้วมันยังจะรีสตาร์ดไหมครับ

Comment

Idel 75W Full 100-200 กว่าๆ W (แล้วแต่รุ่น ดูที่ว่าต่อไฟเพิ่มใหม ยิ่งมีเยอะยิ่งกินไฟมาก เช่น HD2900 นะ 6pin + 8pin ^^")

Comment

- -"
                              Last edited by ellicott; 15 Nov 2007, 01:45:11.

Comment

Working...
                              X