overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 32

Thread: มาดูศูนย์ "Vaio" ตอบคำถามกัน

OverclockZone Member a12a's Avatar

Default มาดูศูนย์ "Vaio" ตอบคำถามกัน

ผมได้โทรเข้าไปสอบถามเกี่ยวกะปัญหาNB VaioC23S ของผมดังนี้
    ผมถาม จอผมมีDead2จุดเคลมได้หรือไม่
    พนักงาน ปัญหาของจอภาพไม่อยู่ในประกันของVaio เราประกันแค่ตัวเครื่อง
    ผมถาม ถ้าผมเพิ่มแรมหรือเปลี่ยนHDD จะทำให้หมดประกันหรือไม่
    พนักงาน ทำให้เครื่องหมดประกันทันที
    ผมถาม แล้วถ้าเราซื้อแรมเองเอาเข้าไปให้ช่างที่ศูนย์ใส่ให้ล่ะ
    พนักงาน ศูนย์ไม่รับทำ
    หมายเหตุ อันนี้เป็น2คำถามแรกคำตอบยังดูดีอยู่ จุดสุดยอดต้องนี่ครับ
    ผมถาม แบตผมตอนซื้อในสเปคบอกว่าใช้ได้2-3ชม แต่ตอนนี้ใช้ได้ช.ม.เดียวก็หมด อย่างนี้ถือว่าแบทเสื่อมหรือไม่
    พนักงาน ที่ในสเปคบอกว่า2-3 ชมนั้นคือใช้ในกรณีที่ ปิดเสียง ปิดไวเรส ปรับแสงต่ำสุด ห้ามต่อเมาส์ ล่ะก็ใช้งานปรกติ(เล่นเน็ต พิมงาน) ไม่รวมใช้งาน3D
    ผมตอบ ครับผมใช้ตามที่คุณว่าเลย ก็ได้แค่ ชม กว่า ไม่ถึง2หรือ3ชม
    พนักงาน คุณเล่นเน็ตนี้เสียบสายแลนใช่หรือเปล่า
    ผมตอบ ใช่ครับ
    พนักงานตอบ ในกรณีที่ต่อport lan ถือว่าเป็นอุปกรณ์เสริมภายนอกทำให้กินแบตมากขึ้น
    ผมถาม แล้วที่คุณบอกว่าใช้งานปรกติคือเล่นเน็ตพิมงาน ถ้าคุณไม่ให้เปิดไวเรส ไม่ให้เสียบสายแลน จะให้ผมเล่นเน็ตยังไง
    พนักงาน ไม่พูด(เงียบ)
    ผมถาม ตกลงSonyไม่ประกันแบตอีกใช่หรือไม่
    พนักงานตอบ ใช่ครับ ถ้ายังสามารถเก็บไฟได้ก็ถือว่าไม่เสีย
    ผมถาม แล้วถ้าเก็บได้5นาทีล่ะ
    พนักงานตอบ ก็ถือว่ายังเก็บได้ครับ ไม่เสีย
    สรุป นี่ล่ะครับการบริการของศูนย์NB ที่เค้าว่าไฮโซ ดีมากๆ เค้าบริการกันแบบนี้

OverclockZone Member BlackDrago's Avatar

ดีที่มันไม่บอกว่า 2-3 ชม.สำหรับการเปิดเครื่องตั้งโชว์ไว้เฉยๆ
    ถ้ายังไงผมว่าลองโทรฯไปอีกสักรอบดีกว่าครับ บางทีที่ห่วยอาจไม่ใช่แบรนด์แต่เป็นพนักงาน

OverclockZone Member sandy207's Avatar

ไม่ถามว่า

"ประกันแค่เมนบอร์ดใช่หรือไม่?"

ไปเลยล่ะ

OverclockZone Member hamylee's Avatar
    Siriraj Hospital

ไม่ถามว่า

"ประกันแค่คีย์บอร์ดใช่หรือไม่?"

ไปเลยล่ะ

Banned

ต้องถามว่า ประกัน *** อะไรมั้งครับ

แย่จังเลย 0 โซนี่

ขำตรงที่บอกว่า

พนักงานตอบ ในกรณีที่ต่อport lan ถือว่าเป็นอุปกรณ์เสริมภายนอกทำให้กินแบตมากขึ้น
    ผมถาม แล้วที่คุณบอกว่าใช้งานปรกติคือเล่นเน็ตพิมงาน ถ้าคุณไม่ให้เปิดไวเรส ไม่ให้เสียบสายแลน จะให้ผมเล่นเน็ตยังไง

OverclockZone Member

จ้างควายมารับโทรศัพยังดีกว่า

OverclockZone Member Lyant's Avatar

ว้า กำลังจะหา Vaio มาใช้สักเครื่อง คงต้องเปลี่ยนแล้วมั้ง เอา HITASHI ดีมั้ยกำลังลดราคาอยู่ด้วย...
    0 ไหนครับ ขอนแก่นหรือเปล่า

OverclockZone Member a12a's Avatar

โทรเข้าCall เซนเตอร์มันเลยครับ 02-7156111 เสียความรู้สึกมากๆ ที่ได้รับคำตอบแบบนี้ Vaio คือNBในฝันผมเลย พอซื้อมาเจอแบบนี้ รู้สึกแย่จังเลย ตอบแย่มากๆ

Quote Originally Posted by Lyant View Post
    ว้า กำลังจะหา Vaio มาใช้สักเครื่อง คงต้องเปลี่ยนแล้วมั้ง เอา HITASHI ดีมั้ยกำลังลดราคาอยู่ด้วย...
    0 ไหนครับ ขอนแก่นหรือเปล่า
    เกียร์ดินแดงป่ะครับ ผมเกียร์42 ยินดีที่ได้รู้จักครับ

OverclockZone Member

ใช้ vaio sz35 อยู่เครื่องยังไม่เจ๊งแต่ชักจะกลัวๆเวลามันเจ๊งล่ะ -*-

- แต่เห็นหลายๆที่บอกว่าที่ 0 ใหญ่เค้าก็ิบริการดีนะครับ
    - แต่ก็มีหลายๆคนที่บอกเหมือนกันว่าที่ 0 ใหญ่มันห่วย
    ไว้เครื่องผมเจ๊งเมื่อไรจะมาบอกนะครับว่าอันไหนจริง แต่ขอให้อีกนานนนนนนนนนนนน ล่ะกัน -*-

OverclockZone Member designbangkok's Avatar

โอ้!!!!!!!!!!!!! พระเจ้า

ดีนะผมไม่ซื้อ เกือบไปแล้ว _*_

OverclockZone Member sonicm's Avatar

ไม่ลอง Toshiba ดูบ้างละครับ
    เพิ่งจะเอาไปเคลมมา
    อาการคือจอมีภาพลางๆ แทบมองไม่เห็น
    เอาเข้าไปศูนย์ที่ พารากอน ก็บอกเขา สอบถามเขาว่าน่าจะเกิดจากอะไรได้บ้าง เขาก็ตอบคำถามค่อนข้างดี
    แล้วก็นัดว่าใช้เวลาซ่อมประมาณ 2 อาทิตย์ เสร็จแล้วจะโทรไปแจ้ง
    แค่อาทิตย์กว่าก็โทรมาว่าเสร็จให้ไปรับได้

เขาเปลี่ยนจอให้ใหม่เลย( ตอนไปนะเก่าเลยละ)
    ไม่มีค่าใช้จ่าย แถมถุงผ้าให้ใส่กลับมาด้วย

toshiba ดีกว่าที่คิดไว้อีก

OverclockZone Member หัวโบราณ's Avatar

พนักงานมันไม่มีคอมมอนเซ้นเลย

Mac Addict User tassapon's Avatar

ศูนย์ apple เท่ห์กว่าครับ

ถามเรื่องเคลม dead pixel ว่ากี่จุด
    ตอบ 5จุดครับ

แต่ว่า 5 จุดนี่ต้องดูตำแหน่งด้วยนะครับ

"ต้องไม่เป็นกระจุกเดียวกัน ต้องกระจายๆ ถ้ารวมกัน นับเป็น 1 จุดครับ"
    "ตำแหน่งต้องกลางๆจอครับ ถ้าค่อนไปขอบๆจอก็ไม่นับครับ"

----------
    ถามจริง โอกาสจะให้มันเป็นครบ 5 จุดว่ายากแล้วนะ ไปบังคับให้มันกระจาย แล้วห้ามกระจายไปข้างจออีกใจ เหอๆ

รู้สึกที่ญี่ปุ่น เคยเห็นเค้าเป็นกัน 2 จุดก็เคลมได้แล้ว ไม่ได้อยู่กลางจอด้วย

ผิดหวังในยี่ห้อvaioในฝันผมมาก

OverclockZone Member kaofong's Avatar

เลวจิงคับ เป็นผมเถียงขาดใจ

OverclockZone Member titan_psp's Avatar
    titan of MacMafia@G:Unlimited.com

ทำใจครับเหอๆ
    ผมโดนไปหลายทีและ
    ถึอว่าซื้อสินค้า
    แต่ไม่มีบริการแล้วกัน
    ถ้าได้บริการถือว่าได้เป็นของแถมแล้วกันเหอๆ

OverclockZone Member mnssp04's Avatar

Quote Originally Posted by BOYWA View Post
    จ้างควายมารับโทรศัพยังดีกว่า
    เห็นประโยคนี้ถึงกับปล่อยก๊าก
    เคยได้ยินมาเหมือนกันว่า 0 sony ห่วยแต่ไม่นึกว่าจะถึงขนาดนี้ ผมเคยจะไปซื้อ nb C23S แต่เดินเข้าไปที่ 0 sony ที่งามวงศ์วาน พนักงานต้อนรับแย่มากๆ ไม่เข้ามา takecare ถามอะไรก็ทำแววตาแบบหยิ่งๆ ไม่อยากจะตอบ ถามหาอะไรก็ชี้นิ้วให้ไปดูเอง ขอโทษเถอะครับ ไม่ได้ไปขอฟรีนะ คงเห็นว่าผมไม่ได้ใส่สูทไปซื้อมั้ง วันนั้นพกเงินสดจะซื้อแล้ว เจอแบบนี้ถึงกับรู้สึกแย่มากๆ ที่ผมคอนเฟิร์มได้ว่าห่วยแน่ๆก็พนักงานต้อนรับสาขาเดอะมอลล์ครับ ส่วนสาขาที่ผมขอชมคือ siam discovery ตอนนั้นจะไปซื้อ ลำโพงตัวละแค่ 2-3พัน บริการแทบจะมาอุ้มไปป้อนข้าวป้อนน้ำ ประทับใจมาก(เหตุการณ์นี้เกิดก่อนสาขาเดอะมอลล์) ส่วนสาขาเซ็ลทรัล หน้าตาเหมือนไม่อยากทำงาน - -

เหตุการ์แบบนี้ของคุณถ้ามีโอกาสได้คุยกับผู้จัดการ + รู้ชื่อพนักงานก็จะดีมากครับ จะได้คอมเม้นได้ง่ายๆหน่อย ทำงานสั่วๆแบบนี้เอาแบบคุณ BOYWA พูดไว้ยังจะดีกว่า

ฝากถึง SONY จะขายของทั้งที ใจไม่กล้าปิดร้านไปเลยดีกว่าครับ สินค้ามีปัญหาไม่รับผิดชอบ ไม่บอกไปตอนซื้อเลยล่ะว่าไม่รับประกันสินค้า ขายของส่งๆแบบนี้ ระวังจะเจ๊งเข้าซักวัน

OverclockZone Member data_db2's Avatar

Quote Originally Posted by a12a View Post
    ผมได้โทรเข้าไปสอบถามเกี่ยวกะปัญหาNB VaioC23S ของผมดังนี้
    ผมถาม จอผมมีDead2จุดเคลมได้หรือไม่
    พนักงาน ปัญหาของจอภาพไม่อยู่ในประกันของVaio เราประกันแค่ตัวเครื่อง
    ผมถาม ถ้าผมเพิ่มแรมหรือเปลี่ยนHDD จะทำให้หมดประกันหรือไม่
    พนักงาน ทำให้เครื่องหมดประกันทันที
    ผมถาม แล้วถ้าเราซื้อแรมเองเอาเข้าไปให้ช่างที่ศูนย์ใส่ให้ล่ะ
    พนักงาน ศูนย์ไม่รับทำ
    หมายเหตุ อันนี้เป็น2คำถามแรกคำตอบยังดูดีอยู่ จุดสุดยอดต้องนี่ครับ
    ผมถาม แบตผมตอนซื้อในสเปคบอกว่าใช้ได้2-3ชม แต่ตอนนี้ใช้ได้ช.ม.เดียวก็หมด อย่างนี้ถือว่าแบทเสื่อมหรือไม่
    พนักงาน ที่ในสเปคบอกว่า2-3 ชมนั้นคือใช้ในกรณีที่ ปิดเสียง ปิดไวเรส ปรับแสงต่ำสุด ห้ามต่อเมาส์ ล่ะก็ใช้งานปรกติ(เล่นเน็ต พิมงาน) ไม่รวมใช้งาน3D
    ผมตอบ ครับผมใช้ตามที่คุณว่าเลย ก็ได้แค่ ชม กว่า ไม่ถึง2หรือ3ชม
    พนักงาน คุณเล่นเน็ตนี้เสียบสายแลนใช่หรือเปล่า
    ผมตอบ ใช่ครับ
    พนักงาน ไม่พูด(เงียบ)
    ผมถาม ตกลงSonyไม่ประกันแบตอีกใช่หรือไม่
    พนักงานตอบ ใช่ครับ ถ้ายังสามารถเก็บไฟได้ก็ถือว่าไม่เสีย
    ผมถาม แล้วถ้าเก็บได้5นาทีล่ะ
    พนักงานตอบ ก็ถือว่ายังเก็บได้ครับ ไม่เสีย
    สรุป นี่ล่ะครับการบริการของศูนย์NB ที่เค้าว่าไฮโซ ดีมากๆ เค้าบริการกันแบบนี้
    คราวหน้า ถามชื่อครับ
    แล้ว ขอคุยกับ หัวหน้า เคยลุยมาแล้วเรื่อง dead pixel

OverclockZone Member comeng's Avatar
    ศิริราช,ปิ่นเกล้า,บางแค

ศูนย์ acer ยังตอบเข้าหูมากกว่าเรยงะ = =
    แต่บางทีอะ เราต้องพูดแรงๆกับมันบ้างนะคับ พูดแบบใส่อารมณ์หน่อย และก็พูดประมาณว่าให้มันรู้ว่ากูไม่ได้เป็นควายให้เมิงหลอกนะ ไรงี้น่าจะช่วยได้ เพราะไอ้พวกนี้มันเผื่อสำหรับคนที่ไม่ค่อยรู้เรื่องอะไรจะได้เชื่อพวกมัน

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks