Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครเก่งเรื่องเกี่ยวกัสประกอบคอมช่วยหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครเก่งเรื่องเกี่ยวกัสประกอบคอมช่วยหน่อยครับ

คือผมซื้อเคส aero cool รุ่น masstige-a มาครับ

แล้วปัญหาก็คือ

ผมยัดเมนบอร์ดให้พอดีรูกับช่องด้านหลังไม่ได้

เพราะว่าตงรูที่ให้ใส่น๊อตรองบอร์ดมันนูนขึ้นมาครับ

แล้วถ้าผมใส่น๊อตรองบอร์ดลงไป

พอใส่ m/b มันจะอยู่สูงกว่าช่องด้านหลังครับ(ถ้าตั้งเคสก็ออกมาทางขวาๆอ่ะครับ)

ตามรูปเลยครับ

เวงกรรม ท่านก็ถอดฝาหลังของcaseออกแล้วใส่ตัวที่ได้มากะบอร์ดสิท่าน -*-

ถ้าถ้ามานเป็นของบอรืดแล้ว เท่าที่เห็น ไอ้ น๊อตทองเหลือไม่ต้องใส่ครับเพราะเค้าทำจุดนูนมาให้แล้วใส่แต่จุดที่มานไม่มีนูนครับ

Comment

แล้วสามารถเปลี่ยนไปใส่รูอื่นที่มันไม่นูนได้ไหมอะครับ รูบนบอร์ดมันจะตรงไหม ว่าแต่มันจะทำนูนๆมาทะแป๊ะไรเนี่ย

Comment

Originally posted by ohm27 View Post
        เวงกรรม ท่านก็ถอดฝาหลังของcaseออกแล้วใส่ตัวที่ได้มากะบอร์ดสิท่าน -*-

ถ้าถ้ามานเป็นของบอรืดแล้ว เท่าที่เห็น ไอ้ น๊อตทองเหลือไม่ต้องใส่ครับเพราะเค้าทำจุดนูนมาให้แล้วใส่แต่จุดที่มานไม่มีนูนครับ

กำด้วยคน

ตามนั้น งัดฝาหลัง ออก ใส่ที่แถม กะบอด เลย

น๊อตทองเหลือง ใส่แล้วมันสุงกว่า ก็ไม่ต้องใส่ ใส่บอดกะ case เลย

...
        Last edited by ekhoho; 14 Nov 2007, 19:33:46.

Comment

ก็ลองเอาน๊อตรองบอร์ดออก หรือไปไว้ด้านหลัง

Comment

เอ้าก็ทำนูนมาเพื่อไม่ต้องลพบากนั่งขันน๊อตทองเหลือไงท่าน 4จุดที่มานนูน บอณ์ดทุกตัวต้องใช้อยู่แล้ว จุดอื่นก็ดูเอาครับว่าบอร์ดท่านต้องใช้อันไหนมั่งก็ใส่น๊อตทองเหลืองเข้าไป

Comment

ยัดข้างหลังยังไงครับ

งง

พอดีผมไม่เคยเจอแบบนูนอ่ะครับ

TT

Comment

อัพเดทนะครับ

คือผมไม่ได้ใส่รองน๊อต

แต่ก็เปิดเครื่องได้ปกติ

อย่างนี้ถ้าใช้ไปมันจะมีปัญหาอะไรไหมครับ

Comment

หุหุ กำด้วยคน ถ้ามานสูงกว่า
                  คุณก็ลองเอาน๊อตออกแล้ววางบอร์ทกะฝาเคสเรย มานจะพอดี
                  เค้าทำปุ่มมาให้แร้วมะต้องหนุนเพิ่ม

Comment

กรรมครับท่าน
                    -*-
                    เข้าครอส โอเวอร์คล๊อกติวฮาร์ดแวร์อย่างด่วนเลย จขกท

Comment

Originally posted by ohm27 View Post
                      เอ้าก็ทำนูนมาเพื่อไม่ต้องลพบากนั่งขันน๊อตทองเหลือไงท่าน 4จุดที่มานนูน บอณ์ดทุกตัวต้องใช้อยู่แล้ว จุดอื่นก็ดูเอาครับว่าบอร์ดท่านต้องใช้อันไหนมั่งก็ใส่น๊อตทองเหลืองเข้าไป
                      เคสเขาคงทำมาให้ไม่ต้องใส่ที่รองน็อตตามที่ท่านบอกอ่ะครับ

Comment

กำ... ได้หรือยังไม่รู้

Comment

เอาน๊อตทองเหลืองออกครับ เคสท่านไม่ต้องใช้น๊อตรอง

Comment

ช่วย จขกท ทีครับ

Comment

คือที่นู่นๆ นะ case เค้าทำมาแทนน๊อตรองบอดอยู่แล้วงับ ==" ปายใส่จุดอื่นที่ม่ายมีแทน...
                              ใช้ปาย มานกะมะต่างกับ case อื่นปกติละงับ ดีตรงประหยัดน๊อตรองบอดด้วย ==a

Comment

Working...
                              X