overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 9 of 9

Thread: ขอคำเเนะนำขอความกระจ่างเรื่อง8800gtกะ8800gtsหน่อยครับ

OverclockZone Member win1234win's Avatar

Default ขอคำเเนะนำขอความกระจ่างเรื่อง8800gtกะ8800gtsหน่อยครับ

1.ตกลงGTกะGTSอันไหนเเรงกว่าอ่ะครับเห็นใบbordบอกว่าGTเเรงกว่านึดหน่อยเเละถูกกว่านึดหน่อย

2.เเล้วถ้าผมใช้2ร่นนี้ผมต้องเปลื่ยนPSUของผมมั้ยนิ(ใช้450เเถมมากะCASEเห็นคนบอกว่ามันวิ่งไม่เต็มเเล้วก็ไม่พอด้วย)

3.ช่วยเเนะนำยี่ห้อหน่อยคับเห็ยว่าXFXเจ๋ง(กว่าจะเก็บตังได้ทรมานมั่กๆถ้าพังก็คงเสียใจเเย่เเล้วก็ผมยังหาตังเองไม่ได้ไม่อยากรบกวนพ่อเเม่อีกอ่ะคับ)

4.ผมใช้ Core2Duo2.6 เเต่พอเปิดCPUZมันเห็นเเค่1.6เองง่าT_T

5.เเนะนำร้านพันทิพดีๆหน่อยจิครับไม่อยากถูกหลอกอ่ะอุส่าเก็บตังมา^_^

ปล. ขอความกรุนาด้วยเด้อคับเด้อ ท่านใดมาตอบหรือขุดจะสวดมนต์ให้5ภาษาเลย เอ้า

OverclockZone Member unix's Avatar

8800GT only

ส่วนยี่ห้อ แล้วแต่ความชอบละกันครับ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

GF8800GT - 9500฿ (แล้วแต่ยี่ห้อ)
    GF8800GTS - 11000฿ (แล้วแต่ยี่ห้อ)

1.GF8800GT แรงกว่าหน่อยๆ ถูกกว่าพอควร (1500฿ เยอะเหมือนกัน อะ)
    2.Enermax 460W ขึ้นต่ำ (ถ้าอุปกรณ์เยอะๆ + กินไฟมากๆ อาจจะไม่พอ 500W ขึ้นไป กันเหนียว)
    3.MSI แรง + คุ้ม สุดๆ ณ.ตอนนี้
    4.เป็นหมวดประหยัดพลังงานของ CPU พอมันเรียกการใช้งานหนักๆ ก็จะวิ่งเต็มทันที
    5.รอท่านต่อไป

OCZone TV-Host KiDMaioRKz's Avatar

Quote Originally Posted by win1234win View Post
    1.ตกลงGTกะGTSอันไหนเเรงกว่าอ่ะครับเห็นใบbordบอกว่าGTเเรงกว่านึดหน่อยเเละถูกกว่านึดหน่อย อันนี้เรื่องจริงครับ แรงกว่า แถมถูกกว่า (แต่แรงกว่านิดหน่อยนะครับ)

2.เเล้วถ้าผมใช้2ร่นนี้ผมต้องเปลื่ยนPSUของผมมั้ยนิ(ใช้450เเถมมากะCASEเห็นคนบอกว่ามันวิ่งไม่เต็มเเล้วก็ไม่พอด้วย) อย่าได้เกิดเลยครับ หุหุ PSU ติดเคส 450w ใช้ไปเด๋วเป็นเรื่องครับ
    แนะนำ Enermax 460w ไม่ก็ 500w ++ (แท้) นะครับ

3.ช่วยเเนะนำยี่ห้อหน่อยคับเห็ยว่าXFXเจ๋ง(กว่าจะเก็บตังได้ทรมานมั่กๆถ้าพังก็คงเสียใจเเย่เเล้วก็ผมยังหาตังเองไม่ได้ไม่อยากรบกวนพ่อเเม่อีกอ่ะคับ) ถ้าเป็นผม ผมเอา MSI ตัวที่ OCแล้ว หน่ะครับ

4.ผมใช้ Core2Duo2.6 เเต่พอเปิดCPUZมันเห็นเเค่1.6เองง่าT_T
    อ่ออันนี้ ปกติครับ มันเป็นระบบ ลดตัวคูณ เพื่อประหยัดไฟ เวลาที่เราไม่ได้ใช้งาน CPU ก็จะ ลดความเร็วลงมาเพื่อประหยัดไฟครับ
    แต่เมื่อใช้งานหนักๆ ความเร็วจะเข้าที่ 2.6 เหมือนเดิม ถ้าอยากไม่ให้ประหยัดพลังงาน
    ทำได้โดยการ ปิด C1E ใน BIOS นะครับ

5.เเนะนำร้านพันทิพดีๆหน่อยจิครับไม่อยากถูกหลอกอ่ะอุส่าเก็บตังมา^_^
    อันนี้ แล้วแต่จะเลือกนะครับ เป็นผมก็จะเข้าพวก tk jedi busitek ที่คนในบอร์ดใช้กันเยอะๆ หน่ะครับ ท่าทางไว้ใจได้ดี
    แต่ขอเตือนนะครับ ร้าน SPEED อย่าเข้าเด็ดขาด ร้านนี้ชื่อเสียงดังมาก ใน www.pantip.com ทางด้านการ เอาของไม่มีคุณภาพ มาให้ลูกค้า และ ไม่รับเคลม

ปล. ขอความกรุนาด้วยเด้อคับเด้อ ท่านใดมาตอบหรือขุดจะสวดมนต์ให้5ภาษาเลย เอ้า
    Last edited by KiDMaioRKz; 14 Nov 2007 at 21:27:39.
    GLORIOUS PC MASTER RACE
    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

MSI-Technician MSI-U's Avatar

ตอบเป็นข้อๆเลยนะครับ

1.GT ถ้าวัดที่คะแนนพวกโปรแกรม 3D Gt แรงหว่า ด้วยคะแนนครับ แต่การใช้งานจริงคงไม่ต่างกันมาก

2.เปลี่ยนจะดีกว่าครับซัก 500วัตขั้นไป เพื่ออายุเครื่องที่ยืนยาว

3.ก็มีอีกหลายยี่ห้อครับราคาจะอยู่ช่วงประมาณ 9000-10000 ต่างยี่ห้อก็ต่างกันไม่กี่ร้อย
    ถ้าไม่อยากรบกวดพ่อแม่มากก็เล่นรุ่นที่รองๆลงมาก็ได้ครับ ใช้งานได้เหมือนกันครับ เช่น 8600GT 8600GTS
    แนะนำว่าดูที่ประกันดีๆน่อยจะอุ่นใจได้มากเลยครับ

4.ปกติครับเวลาทำงานไม่หนักก็จะลดไฟเลี้ยงลงทำให้ซีพียูวิ่งช้าลงประหยัดไฟครับ แต่พอทำงานหนักๆเช่นเล่นเกมส์
    ก็จะกับไปวิ่งที่ 2.6 ครับ

Mr_Smooth
    Guest

Default ขอคำเเนะนำขอความกระจ่างเรื่อง8800gtกะ8800gtsหน่อยครับ

ขอบพระคุณทุกๆความเห็นนะ

1.เอ้อมันเป็นระบบประหยังพลังงานนี่เองเเต่ผมลองเล่น Company of hero เเล้ว Alt+Tab มาดูนะ 1600เท่าเดิม

2.ตกลงGT ใช่ป่ะครับ เห็นว่า MSI ของหมด วันจันทร์จะมีปล่าวน้า (ถ้าไม่มีจิงๆ XFXมาก็ไม่น่าเกลียดใช่ป่ะครับ)

3.powerเอาเเบบชัวร์ๆ ไม่เเพงมาราคาเท่าไร่อ่ะครับ

4. Core 2 Duo 2.6 G.skill2gb/800 8800gt เล่น Gear of War all hight 1024*768 x8AA
    ไหวมั้ยอ่ะ คือผมชอมเกมนี้มั่กรอให้มันลงPCมาตั้งเเต่ออกข่าวอยากทราบ มากๆ คร้าบ

ปล.ขอบคุนอีกครับ 1จอกเเด่OverClockZenE

OverclockZone Member win1234win's Avatar

อีกอย่างครับ คุนKiDMaioRKz เเนะนำ msi ตัว oc เเล้วจะมีปัญหาเรื่อความร้อนไหมครับ ห้องผมไม่ได้เปิดเเอ อ่ะ(ค่าไฟที่หอเเพงมั่กๆ) เเล้วตัวที่ไม่ได้OC อ่ะจะร้อนไหมครับ ผมไม่ได้เอามาOCเอามาเล่นเกมเฉยๆอ่ะ
    ถ้าเอาตัวOCมาจะมีปัญหาอะไรไหมครับเพื่อนผมกระซิบมาว่าไม่เล่นOC เอาXFXดีกว่า >.<กระผ้มเองก็ไม่มีความรูมากมาย เเต่ถ้าเรื่องเกมล่ะก็คุยได้เป็นวัน(ตั้งเเต่ยุค warcraft2,diablo1นู้น) รบกวนอีกทีนะคร้าบGURUทั้งหลาย

OverclockZone Member Kurt Cocain's Avatar

ผมใช้ Galaxy 8800GT 512 ร้อนมากเลย
    ไม่เปิดแอร์ 67องศา เล่นCysisพุ่งไปแตะ 90กว่า O_o
    เปิดแอร์ค่อยยังชั่วหน่อย 61-62 เล่นcrysis 84-88

ไม่เปิดแอร์ไม่กล้าเล่นเกมเลยผม ต้องหาซิงค์สวยๆมาใส่ซะแว้ว

OverclockZone Member terrana's Avatar

Quote Originally Posted by Kurt Cocain View Post
    ผมใช้ Galaxy 8800GT 512 ร้อนมากเลย
    ไม่เปิดแอร์ 67องศา เล่นCysisพุ่งไปแตะ 90กว่า O_o
    เปิดแอร์ค่อยยังชั่วหน่อย 61-62 เล่นcrysis 84-88

ไม่เปิดแอร์ไม่กล้าเล่นเกมเลยผม ต้องหาซิงค์สวยๆมาใส่ซะแว้ว

ปรับรอบพัดลมการ์ดจอยังครับ ลองปรับดูนะครับ ของผม IDE 52-58 FULL 72-76 ของผมปรับที่ 65 % นะครับ ถ้าปรับพัดลมที่ 100% IDE 48-50 FULL ไม่เกิน 65 ครับ แต่เสียงดังครับ
    รูป รูป
    Last edited by terrana; 15 Nov 2007 at 00:52:04.

Bookmarks

Bookmarks