Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหาเครื่องเปิดไม่ติดครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหาเครื่องเปิดไม่ติดครับ

คือเครื่องของผมมีปัญหาเปิดไม่ติดครับ
    ลงเปิดฝาcase เข้าไปดู ตัวไฟที่ mainboard ก็ติดนะครับ
    ลองถอดพวก slot พวก ram กับ การ์ดจอมาทำความสะอาดโดยการเอายางลบมาถูแล้ว
    มันก็ยังเปิดไม่ได้ พี่ๆเพื่อนๆ พอจะมีวิธีอะไรแนะนำบ้างไหมครับ

clear CMOS ลองดู

Comment

มีเสียงแปลกๆ ใหมครับ

Comment

เปิดแล้วพัดลม หมุนแปปนึงป่ะ

Comment

น่าจะ บอร์ด ซ็อต ที่ใดที่หนึ่ง พวกที่เป็น drive นะครับ อ้อ เช็ค ถาน cmos ด้วย

Comment

Power Supply ครับผมเคยเป็น เปลี่ยนเลยครับ
            ปล.ลองเปลี่ยนปลั๊กเสียบก่อนก้อดีนะ

Comment

Working...
            X