overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 4 1234 LastLast
Results 1 to 20 of 77
    Administrators

Default ถึงสมาชิกที่ดันกระทู้

ด้วยมีการร้องเรียนเข้ามา เกี่ยวกับการดันกระทู้ ซึ่งมีการทำงานกันเป็นทีม ช่วยกันดันไปมาระหว่างกัน
    ซึ่งทำให้ สมาชิกที่ไม่มีพวกพ้อง กระทู้ตกอย่างรวดเร็ว ซึ่งเป็นการเอาเปรียบ สมาชิกท่านอื่นๆ

ด้วยกฏการดันกระทู้ที่ไม่อนุญาติให้ ดันกระทู้น้อยกว่า 30 นาที ทางทีมงานจะเริ่มทำการแบนสมาชิกที่มีพฤติกรรมดังกล่าว จึงขอให้หยุดการกระทำที่เป็นการเอาเปรียบสมาชิกท่านอื่นๆด้วย

ทางทีมงานจะไม่มีการเตือนและชี้แจงใดๆอีก

จึงเรียนมาเพื่อทราบ

OverclockZone Member 01April's Avatar

ดันให้

OverclockZone Member ootaooo's Avatar

ขอบคุณที่ MOD ที่ใส่ใจกับรายละเอียดเรื่องนี้ครับ ^^

OverclockZone Member Max Ma's Avatar
    บางบัวทอง , นนทบุรี

จัดไปครับ

OverclockZone Member Katair01's Avatar

เหมาะสมครับท่าน

OverclockZone Member Cafe Noir's Avatar

ห้ามดันน้อยกว่า 30 นาที นี่รวมทุกรี หรือว่าเฉพาะของเราครับ

OverclockZone Member bighoi's Avatar
    Under..sky ^.' ON the ground__

ดีคับ ๆ ๆ

OverclockZone Member

ดีมากเลยครับ กระทู้ใหม่ๆหาไม่เจอเลย

OverclockZone Member floggolf's Avatar

ขอบคุณครับ ถ้ามีกฏใหม่ก็ต้องทำตามกฏกันไปครับ

Quote Originally Posted by gudgud View Post
    ดีมากเลยครับ กระทู้ใหม่ๆหาไม่เจอเลย
    ตอบท่านข้างบนแต่ละห้อง ด้านล่างสุดของหน้าจะมี Thread Start By:
    ให้ท่านเรื่องเป็น Thread Start time แล้วกด OK
    กระทู้ในห้องนั้นก็จะกลายเป็นเรียงตาม Post ล่าสุดนะครับ

ขอออกความเห็นนิดนึงเพราะเรื่องการดันกระทู้ให้คนอื่นนอกจากทำงานกันเป็นทีมซึ่งไม่เหมาะสมอย่างที่ท่านว่ามา
    มันมีอีกประเด็นในเรื่องของ"น้ำใจ"นะครับ

ถ้ามีคนมาดันกระทู้ให้ผม พอผมเข้ามาเห็นก็ไปดันกระทู้ให้ท่านนั้นเช่นกันครับ
    มันเลยกลายเป็น "เส้นบางๆ" แบ่งกั้นระหว่างเรื่องของ "น้ำใจ" กับ "การเอาเปรียบโดยทำงานเป็นทีม" ซึ่งอย่างหลังไม่ดีเลยครับ

แต่ยังไง Mod คงต้องพิจารณาก่อนแบนอยู่แล้วครับ เคารพการตัดสินใจครับ

ขอบคุณมากครับผม ไม่รู้จิงๆว่าใช้แบบนี้ได้

OverclockZone Member sumoa's Avatar

Quote Originally Posted by floggolf View Post
    ขอบคุณครับ ถ้ามีกฏใหม่ก็ต้องทำตามกฏกันไปครับ

ตอบท่านข้างบนแต่ละห้อง ด้านล่างสุดของหน้าจะมี Thread Start By:
    ให้ท่านเรื่องเป็น Thread Start time แล้วกด OK
    กระทู้ในห้องนั้นก็จะกลายเป็นเรียงตาม Post ล่าสุดนะครับ

ขอออกความเห็นนิดนึงเพราะเรื่องการดันกระทู้ให้คนอื่นนอกจากทำงานกันเป็นทีมซึ่งไม่เหมาะสมอย่างที่ท่านว่ามา
    มันมีอีกประเด็นในเรื่องของ"น้ำใจ"นะครับ

ถ้ามีคนมาดันกระทู้ให้ผม พอผมเข้ามาเห็นก็ไปดันกระทู้ให้ท่านนั้นเช่นกันครับ
    มันเลยกลายเป็น "เส้นบางๆ" แบ่งกั้นระหว่างเรื่องของ "น้ำใจ" กับ "การเอาเปรียบโดยทำงานเป็นทีม" ซึ่งอย่างหลังไม่ดีเลยครับ

แต่ยังไง Mod คงต้องพิจารณาก่อนแบนอยู่แล้วครับ เคารพการตัดสินใจครับ
    ผมเองก็เห็นด้วยกับข้อความนี้ กับคำว่า "น้ำใจ" ครับ

ยังไงก็จะทำตามกฏที่ตั้งไว้นะครับ
    Last edited by sumoa; 23 Feb 2011 at 14:03:53.

OverclockZone Member boyfunklin's Avatar

+++

OverclockZone Member ARTEG's Avatar

ขอบคุณครับ

OverclockZone Member seree22's Avatar

^^ ท่องในใจ30นาที แล้วกระทำตามที่ท่อง เพื่อบ้านที่หน้าอยู่ของเราครับ

30 นาที ผมว่ากระทู้ก็ตกเร็วเหมือนเดิมครับ บางคนนั่งหน้าคอมทั้งวันก็มีเวลาอัพกระทู้ แต่คนที่ไม่ได้นั่งอยู่หน้าคอมตลอด แค่ได้เปิดดูวันละครั้งสองครั้งก็หากระทู้ของตัวเองไม่เจอแล้ว ยกตัวอย่างของผมเองแล้วกัน โพสประมาณตี 2 มาดูอีกทีตอนเที่ยงวันหาไม่เจอแล้วครับ ผมคิดว่าการดันกระทู้น่าจะขยายเวลาให้มากกว่านี้นะครับ 2 - 3 ชั่วโมง/ครั้ง ผมว่าน่าเหมาะสมกว่าครับ (ความเห็นส่วนตัวครับ ไม่พิจราณาไม่เป็นไรครับ)
    ส่วนการดันกระทู้ให้คนอื่นอันนี้น่าจะไม่ให้มีเลยได้ยิ่งดีครับ แต่หากข้อความที่โพสในกระทู้นั้นสื่อไปในทำนองของการซื้อขายก็อนุโลมให้ได้ ขอบคุณครับ
    Last edited by tacho; 25 Feb 2011 at 03:25:20.

OverclockZone Member Katair01's Avatar

อยู่บ้านหลังไหน ก็ต้องปฎิบัติตามกฎของบ้านนั้นครับ
    Last edited by Katair01; 25 Feb 2011 at 08:41:51.

OverclockZone Member Jalor's Avatar

รับทราบคะ

OverclockZone Member px150cc's Avatar
    สนามหลวง พระนคร

30 นาทีนี่ยังถือว่าเร็วนะ บ้านอื่นตั้งหลายวัน แล้วถ้าทำผิดกฎก็แบนกันจริงๆจังๆด้วย
    อันนี้ถือว่าเห็นด้วย กฎต้องเป็นกฎ

OverclockZone Member yoshiki199's Avatar

น่าจะทำแบบ up ได้เฉพาะเจ้าของกระทู้ และ up ได้วันละครั้งก็พอ
    Last edited by yoshiki199; 2 Mar 2011 at 12:55:01.

OverclockZone Member *Tun's Avatar

Quote Originally Posted by yoshiki199 View Post
    น่าจะทำแบบ up ได้เฉพาะเจ้าของกระทู้ และ up ได้วันละครั้งก็พอ
    กดLIKEๆ สากลดี55

Page 1 of 4 1234 LastLast

Bookmarks

Bookmarks