Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถึงสมาชิกที่ดันกระทู้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [Mod ] ถึงสมาชิกที่ดันกระทู้

ด้วยมีการร้องเรียนเข้ามา เกี่ยวกับการดันกระทู้ ซึ่งมีการทำงานกันเป็นทีม ช่วยกันดันไปมาระหว่างกัน
    ซึ่งทำให้ สมาชิกที่ไม่มีพวกพ้อง กระทู้ตกอย่างรวดเร็ว ซึ่งเป็นการเอาเปรียบ สมาชิกท่านอื่นๆ

ด้วยกฏการดันกระทู้ที่ไม่อนุญาติให้ ดันกระทู้น้อยกว่า 30 นาที ทางทีมงานจะเริ่มทำการแบนสมาชิกที่มีพฤติกรรมดังกล่าว จึงขอให้หยุดการกระทำที่เป็นการเอาเปรียบสมาชิกท่านอื่นๆด้วย

ทางทีมงานจะไม่มีการเตือนและชี้แจงใดๆอีก

จึงเรียนมาเพื่อทราบ

ดันให้

Comment

ขอบคุณที่ MOD ที่ใส่ใจกับรายละเอียดเรื่องนี้ครับ ^^

Comment

จัดไปครับ

Comment

เหมาะสมครับท่าน

Comment

ห้ามดันน้อยกว่า 30 นาที นี่รวมทุกรี หรือว่าเฉพาะของเราครับ

Comment

ดีคับ ๆ ๆ

Comment

ดีมากเลยครับ กระทู้ใหม่ๆหาไม่เจอเลย

Comment

ขอบคุณครับ ถ้ามีกฏใหม่ก็ต้องทำตามกฏกันไปครับ

Originally posted by gudgud View Post
                  ดีมากเลยครับ กระทู้ใหม่ๆหาไม่เจอเลย
                  ตอบท่านข้างบนแต่ละห้อง ด้านล่างสุดของหน้าจะมี Thread Start By:
                  ให้ท่านเรื่องเป็น Thread Start time แล้วกด OK
                  กระทู้ในห้องนั้นก็จะกลายเป็นเรียงตาม Post ล่าสุดนะครับ

ขอออกความเห็นนิดนึงเพราะเรื่องการดันกระทู้ให้คนอื่นนอกจากทำงานกันเป็นทีมซึ่งไม่เหมาะสมอย่างที่ท่านว่ามา
                  มันมีอีกประเด็นในเรื่องของ"น้ำใจ"นะครับ

ถ้ามีคนมาดันกระทู้ให้ผม พอผมเข้ามาเห็นก็ไปดันกระทู้ให้ท่านนั้นเช่นกันครับ
                  มันเลยกลายเป็น "เส้นบางๆ" แบ่งกั้นระหว่างเรื่องของ "น้ำใจ" กับ "การเอาเปรียบโดยทำงานเป็นทีม" ซึ่งอย่างหลังไม่ดีเลยครับ

แต่ยังไง Mod คงต้องพิจารณาก่อนแบนอยู่แล้วครับ เคารพการตัดสินใจครับ

Comment

ขอบคุณมากครับผม ไม่รู้จิงๆว่าใช้แบบนี้ได้

Comment

Originally posted by floggolf View Post
                      ขอบคุณครับ ถ้ามีกฏใหม่ก็ต้องทำตามกฏกันไปครับ

ตอบท่านข้างบนแต่ละห้อง ด้านล่างสุดของหน้าจะมี Thread Start By:
                      ให้ท่านเรื่องเป็น Thread Start time แล้วกด OK
                      กระทู้ในห้องนั้นก็จะกลายเป็นเรียงตาม Post ล่าสุดนะครับ

ขอออกความเห็นนิดนึงเพราะเรื่องการดันกระทู้ให้คนอื่นนอกจากทำงานกันเป็นทีมซึ่งไม่เหมาะสมอย่างที่ท่านว่ามา
                      มันมีอีกประเด็นในเรื่องของ"น้ำใจ"นะครับ

ถ้ามีคนมาดันกระทู้ให้ผม พอผมเข้ามาเห็นก็ไปดันกระทู้ให้ท่านนั้นเช่นกันครับ
                      มันเลยกลายเป็น "เส้นบางๆ" แบ่งกั้นระหว่างเรื่องของ "น้ำใจ" กับ "การเอาเปรียบโดยทำงานเป็นทีม" ซึ่งอย่างหลังไม่ดีเลยครับ

แต่ยังไง Mod คงต้องพิจารณาก่อนแบนอยู่แล้วครับ เคารพการตัดสินใจครับ
                      ผมเองก็เห็นด้วยกับข้อความนี้ กับคำว่า "น้ำใจ" ครับ

ยังไงก็จะทำตามกฏที่ตั้งไว้นะครับ
                      Last edited by sumoa; 23 Feb 2011, 14:03:53.

Comment

+++

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

^^ ท่องในใจ30นาที แล้วกระทำตามที่ท่อง เพื่อบ้านที่หน้าอยู่ของเราครับ

Comment

30 นาที ผมว่ากระทู้ก็ตกเร็วเหมือนเดิมครับ บางคนนั่งหน้าคอมทั้งวันก็มีเวลาอัพกระทู้ แต่คนที่ไม่ได้นั่งอยู่หน้าคอมตลอด แค่ได้เปิดดูวันละครั้งสองครั้งก็หากระทู้ของตัวเองไม่เจอแล้ว ยกตัวอย่างของผมเองแล้วกัน โพสประมาณตี 2 มาดูอีกทีตอนเที่ยงวันหาไม่เจอแล้วครับ ผมคิดว่าการดันกระทู้น่าจะขยายเวลาให้มากกว่านี้นะครับ 2 - 3 ชั่วโมง/ครั้ง ผมว่าน่าเหมาะสมกว่าครับ (ความเห็นส่วนตัวครับ ไม่พิจราณาไม่เป็นไรครับ)
                              ส่วนการดันกระทู้ให้คนอื่นอันนี้น่าจะไม่ให้มีเลยได้ยิ่งดีครับ แต่หากข้อความที่โพสในกระทู้นั้นสื่อไปในทำนองของการซื้อขายก็อนุโลมให้ได้ ขอบคุณครับ
                              Last edited by tacho; 25 Feb 2011, 03:25:20.

Comment

Working...
                              X