overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 4 1234 LastLast
Results 1 to 20 of 63
    Administrators

Default ถึงสมาชิกที่ดันกระทู้

ด้วยมีการร้องเรียนเข้ามา เกี่ยวกับการดันกระทู้ ซึ่งมีการทำงานกันเป็นทีม ช่วยกันดันไปมาระหว่างกัน
    ซึ่งทำให้ สมาชิกที่ไม่มีพวกพ้อง กระทู้ตกอย่างรวดเร็ว ซึ่งเป็นการเอาเปรียบ สมาชิกท่านอื่นๆ

ด้วยกฏการดันกระทู้ที่ไม่อนุญาติให้ ดันกระทู้น้อยกว่า 30 นาที ทางทีมงานจะเริ่มทำการแบนสมาชิกที่มีพฤติกรรมดังกล่าว จึงขอให้หยุดการกระทำที่เป็นการเอาเปรียบสมาชิกท่านอื่นๆด้วย

ทางทีมงานจะไม่มีการเตือนและชี้แจงใดๆอีก

จึงเรียนมาเพื่อทราบ

OverclockZone Member

ครับผม

OverclockZone Member baemin's Avatar

ครับ ดีจัง

OverclockZone Member sulphur8's Avatar

อยากรู้จิงจิ๊ง ร้องเรียนใครและใครร้องเรียน ?

ยังดีที่ผมไม่ได้ดันภายใน30นาที รอดตัวไปคับ

-.- ตะดิดติ๊ดติ๊ว ตะดิ่วดิ๊วดิว ^.-

OverclockZone Member Katair01's Avatar

เหมาะสมครับท่าน ,,

OverclockZone Member bankzaz's Avatar
    เทพารักษ์, สมุทรปราการ

อะไร...คนเค้าแค่มีน้ำใจดันให้กัน แล้วก็มีน้ำใจที่จะดันคืนให้ ก็หาว่าทำงานกันเป็นทีม งี่เง่าจังไอ้คนร้องเรียน

คนที่เค้าบริสุทธิ์ใจที่จะดันร้านให้คนอื่นก็มีเยอะแยะ

OverclockZone Member lordfrodo's Avatar

รับทราบครับผม กระทู้ผม ดันเองครับ ไม่มีใครช่วย ^^

OverclockZone Member nackz's Avatar

เหนื่อยใจกับคนแจ้ง!!

OverclockZone Member Astroboys's Avatar

[COLOR="red"]ของ ผมก็ดันเอง
    - -*
    แต่ก้ อย่าง ว่า ตกไวเกินนน

OverclockZone Member sulphur8's Avatar

Quote Originally Posted by bankzaz View Post
    อะไร...คนเค้าแค่มีน้ำใจดันให้กัน แล้วก็มีน้ำใจที่จะดันคืนให้ ก็หาว่าทำงานกันเป็นทีม งี่เง่าจังไอ้คนร้องเรียน

คนที่เค้าบริสุทธิ์ใจที่จะดันร้านให้คนอื่นก็มีเยอะแยะ
    like

OverclockZone Member pepeang's Avatar

ดีแล้วครับ*-*

บางคนก็จริงใจบางคนก็เป็นทีม

รับทราบครับ

OverclockZone Member *tty*'s Avatar

ต่าง User ต่าง IP Address ช่วยกันดันไม่เป็นไร

แต่ต่าง User แต่ IP Address เดีียวกัน สมควรโดนครับ เอาเปรียบชาวบ้านเขา

ขอบคุณครับ

OverclockZone Member tomba's Avatar

รับทราบๆ

ไอ้การแก้ปัญหาของคุณน่ะมันแก้ที่ปลายเหตุครับ เพราะผมเห็นพูดกี่ครั้งก็มีการ bump กะทู้มั่วอยู่ดี ผมว่ามาแก้ด้วยวิธีการเอาจริงเอาจังมากกว่านี้และอาจจะแยกห้องรองเท้าเป็นขาย ต่ำว่า 8 อีกห้อง 8.5-10.5 อีกห้อง 11 ขึ้นไป แบบนี้จะช่วยลดทอนได้ และที่สำคัญเพิ่มผู้ดูแล หรือเพิ่มเวลาในการ bump ไปเลยว่า สามวัน bump ได้ทีหรือ 2 วันก็แล้วแต่จะพิจารณา ครับ และไล่แบนอย่างจริงจังและลบกะทู้ผู้ที่ทำผิดกฎอย่างจริงจังครับ การจะไล่แบนอย่างชัดเจนก็ต้องเพิื่มผู้ดูแลนี่แหละครับ เพราะเว็บนี้ผู้เล่นเยอะเหลือเกินครับ ทำอะไรให้เด็ดขาดไปเลยครับ เว๋็บนี้เปิดให้เล่นฟรี คนในเว็บต้องเกรงใจคุณอยู่แล้ว เพราะทุกคนหากินบนทรัพย์สินทร์ของคุณ เขาไม่มีสิทธิมาตำหนิคุณอยู่แล้วครับถ้าคุณจะเอาจริงเอาจัง

ผมเชื่อครับว่าที่ผมพิมพ์ลงบนบอร์ดนี้ในครี้งนี้เป็นเพียงลมปาก ผมไม่เล่นเว็บนี้บ่อยแต่ก็เข้ามาหลายครั้งเข้ามากี่รอบก็เหมือนเดิมอาจจะดีขึ้นกว่าเมื่อก่อนหน่อย ผมไม่ได้มาตำหนินะครับ เพราะจะแก้ปัญหาหรือไม่แก้ผมไม่มีส่วนได้ส่วนเสียเท่าไร เพราะของที่ผมลงขายก็ไม่เยอะและพึ่งเล่นได้ไม่นานและผมยอมรับได้หากทุกคนจะปฏิบัติตามกฎร่วมกัน เพราะผมมาใช้พื้นที่ของคุณทำมาหากินครับและผมมาแนะนำมากกว่าครับและให้กำลังใจพวกคุณครับ

ขอบคุณครับ

Quote Originally Posted by jump_ View Post
    ไอ้การแก้ปัญหาของคุณน่ะมันแก้ที่ปลายเหตุครับ เพราะผมเห็นพูดกี่ครั้งก็มีการ bump กะทู้มั่วอยู่ดี ผมว่ามาแก้ด้วยวิธีการเอาจริงเอาจังมากกว่านี้และอาจจะแยกห้องรองเท้าเป็นขาย ต่ำว่า 8 อีกห้อง 8.5-10.5 อีกห้อง 11 ขึ้นไป แบบนี้จะช่วยลดทอนได้ และที่สำคัญเพิ่มผู้ดูแล หรือเพิ่มเวลาในการ bump ไปเลยว่า สามวัน bump ได้ทีหรือ 2 วันก็แล้วแต่จะพิจารณา ครับ และไล่แบนอย่างจริงจังและลบกะทู้ผู้ที่ทำผิดกฎอย่างจริงจังครับ การจะไล่แบนอย่างชัดเจนก็ต้องเพิื่มผู้ดูแลนี่แหละครับ เพราะเว็บนี้ผู้เล่นเยอะเหลือเกินครับ ทำอะไรให้เด็ดขาดไปเลยครับ เว๋็บนี้เปิดให้เล่นฟรี คนในเว็บต้องเกรงใจคุณอยู่แล้ว เพราะทุกคนหากินบนทรัพย์สินทร์ของคุณ เขาไม่มีสิทธิมาตำหนิคุณอยู่แล้วครับถ้าคุณจะเอาจริงเอาจัง

ผมเชื่อครับว่าที่ผมพิมพ์ลงบนบอร์ดนี้ในครี้งนี้เป็นเพียงลมปาก ผมไม่เล่นเว็บนี้บ่อยแต่ก็เข้ามาหลายครั้งเข้ามากี่รอบก็เหมือนเดิมอาจจะดีขึ้นกว่าเมื่อก่อนหน่อย ผมไม่ได้มาตำหนินะครับ เพราะจะแก้ปัญหาหรือไม่แก้ผมไม่มีส่วนได้ส่วนเสียเท่าไร เพราะของที่ผมลงขายก็ไม่เยอะและพึ่งเล่นได้ไม่นานและผมยอมรับได้หากทุกคนจะปฏิบัติตามกฎร่วมกัน เพราะผมมาใช้พื้นที่ของคุณทำมาหากินครับและผมมาแนะนำมากกว่าครับและให้กำลังใจพวกคุณครับ

ขอบคุณครับ
    การแยกห้องนี่มันคุ้นๆนะ - -*

OverclockZone Member GigaroArT's Avatar
    Anfield Stadium

ใช่ๆ คุ้นๆ อิอิ

แต่ผมว่าให้เฉพาะสมาชิก Verified โพสขายของได้ก็พอครับ ไม่ถึงกับต้องแยกห้องหรอก

แค่นี้กระทู้มันก็จะน้อยลงไปเยอะ แล้วถ้าจะดันก็กำหนดเวลาไปให้ดันได้เฉพาะเจ้าของกระทู้เท่านั้น

คนอื่นให้ได้แค่เข้ามาถามเกี่ยวกับสินค้าตัวนั้นๆได้เท่านั้น ปัญหากระทู้ตกก็จะหายไปหรือน้อยลงแน่นอนครับ ^^

OverclockZone Member eskimozz's Avatar

Quote Originally Posted by GigaroArT View Post

แต่ผมว่าให้เฉพาะสมาชิก Verified โพสขายของได้ก็พอครับ ไม่ถึงกับต้องแยกห้องหรอก

แค่นี้กระทู้มันก็จะน้อยลงไปเยอะ แล้วถ้าจะดันก็กำหนดเวลาไปให้ดันได้เฉพาะเจ้าของกระทู้เท่านั้น

คนอื่นให้ได้แค่เข้ามาถามเกี่ยวกับสินค้าตัวนั้นๆได้เท่านั้น ปัญหากระทู้ตกก็จะหายไปหรือน้อยลงแน่นอนครับ ^^
    แนวคิดนี้ก็น่าสนใจนะคะ

OverclockZone Member PROMID's Avatar

น่าสนใจทั้ง การแยกห้องและ การสมัคร เปนVERIFTED MEM นะครับ

แต่ผมว่าเด่วจะมีการร้องเรียนขึ้นมาอีก สำหรับบุคคลที่ลำบากในการสมัคร

ผมคิดว่าถ้าลอง ล๊อคกะทู้ 1user ต่อ 30นาทีไปเลยถ้าไม่ครบ 30นาที อัพไม่ได้ยังงี้น่าสนใจไหมเอ่ย

OverclockZone Member GigaroArT's Avatar
    Anfield Stadium

Quote Originally Posted by GigaroArT View Post

ยังปลอดภัยเรื่องการโกงด้วยเออ อิอิ

อย่างน้อยก็ยังตามได้ง่ายเพราะว่าเป็น Verified ^^

Page 1 of 4 1234 LastLast

Bookmarks

Bookmarks