overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 30
    Administrators

Default ถึงสมาชิกที่ดันกระทู้

ด้วยมีการร้องเรียนเข้ามา เกี่ยวกับการดันกระทู้ ซึ่งมีการทำงานกันเป็นทีม ช่วยกันดันไปมาระหว่างกัน
    ซึ่งทำให้ สมาชิกที่ไม่มีพวกพ้อง กระทู้ตกอย่างรวดเร็ว ซึ่งเป็นการเอาเปรียบ สมาชิกท่านอื่นๆ

ด้วยกฏการดันกระทู้ที่ไม่อนุญาติให้ ดันกระทู้น้อยกว่า 30 นาที ทางทีมงานจะเริ่มทำการแบนสมาชิกที่มีพฤติกรรมดังกล่าว จึงขอให้หยุดการกระทำที่เป็นการเอาเปรียบสมาชิกท่านอื่นๆด้วย

ทางทีมงานจะไม่มีการเตือนและชี้แจงใดๆอีก

จึงเรียนมาเพื่อทราบ

OverclockZone Member khawaot's Avatar
    ตะวันนา/บางกระปิ

เห็นด้วยอย่างแรง...
    จริงๆน่าจะซัก 60 นาที นะคะ
    OverclockZone Member veeod's Avatar

ความคิดเห็นต่างหนึ่งเสียง...(เป็นยูสเซอร์ใหม่)...ผมคิดว่าเหตุผลอีกอย่างหนึ่งสำหรับความคิดตัวเองนะ..ไม่มีใครมีพวกพ้องกันมาแต่ดั้งแต่เดิมหรอกบางครั้ง.พอได้ทำการซื้อขายกันแล้ว..เห็นว่าผู้ซื้อผู้ขายท่านนี้มีความจริงใจเชื่อถือได้..หลังจากซื้อขายกันไปแล้วก็จะคอยดูและดัน..ให้.....อีกอย่างนะสิ่งที่ทำให้กระทู้ตกไป..อาจจะมาจากการที่เจ้าของกระทู้ลงสินค้าแล้ว..แต่บอกว่าไม่สะดวกติดต่อทางบอร์ดบ้างทางpm.บ้าง....ส่วนตัวนะ..ก็จะไม่ไปยุ่งเลยแม้จะสนใจแค่ไหนและแม้จะมีเบอร์โทรติดต่อก็ตาม...อย่างมีคนดันขึ้นมา..พอเห็น.อืมน่าสนใจ..พอเข้าไป.!!!ไม่สะดวทางกpm...เฮ้อ...เข้าใจว่าadminพยายามหากฎที่เป็นผลดีต่อสังคมในนี้.....แต่ก็ต้องคิดให้ดีว่าการที่มีคนร้องเรียนหรือประท้วงกันเยอะนี่อาจจะไม่ถูกต้้้อง100%หรือเสมอไปนะ........ด้วยความเคารพ
    OverclockZone Member SAKKOON's Avatar

ก็น่าเห็นใจครับ ใจจริงผมก็ไม่อยากให้มีการดันกระทู้หรือตัดหน้ากันเองเลย

ยกตัวอย่าง ผมอยากให้เป็นเหมือนเว็บS4Sที่ให้เจ้าของกระทู้ดันกระทู้ได้เมื่อกระทู้ตกไปอยู่หน้าถัดไป และห้ามไม่ให้ผู้อื่นทำการโพสต์ข้อความใดๆลงไปบนกระทู้ ซึ่งผมอยากให้OCZปรับปรุงในเรื่องนี้

แต่ผมก็เข้าใจเนื่องจากเว็บOCZมีคนค้าขายเป็นจำนวนมาก กระทู้ที่มีปริมาณมากจึงทำให้มีการแข่งขันกันสูง กระทู้ปรับเปลี่ยนไวมากทำให้คนที่ต้องการของที่อยากได้อาจจะหาไม่เจอ หรืออาจเป็นเพราะวัฒธรรมเคยชินไปแล้ว หรือด้วยเหตุผลประการอื่นใดอันนี้ผมก็ไม่ทราบ

สรุปแล้วการค้าขายบนกระทู้เว็บOCZก็อาจต้องอาศัยดวงช่วยด้วยเช่นกัน ผมเป็นคนหนึ่งในบอร์ดนี้ที่อยู่ร่วมมานาน(ก่้อนจะเปลี่ยนยูสเซอร์เนม) เว็บOCZมีพระคุณกับผมอย่างมาก ทั้งให้ความรู้,ข่าวสาร,ประสบการณ์ใหม่ๆ,ได้แลกเปลี่ยนความรู้,พบเจอเพื่อนใหม่ๆ,ให้พื้นที่ในการขาย,ให้เจอของที่อยากได้ และอื่นๆ ผมต้องขอขอบคุณด้วยความเคารพยิ่งมา ณ ที่นี้ด้วยครับ
    Last edited by SAKKOON; 24 Feb 2011 at 20:52:21.
    OverclockZone Member tayb49's Avatar

Quote Originally Posted by veeod View Post
    ความคิดเห็นต่างหนึ่งเสียง...(เป็นยูสเซอร์ใหม่)...ผมคิดว่าเหตุผลอีกอย่างหนึ่งสำหรับความคิดตัวเองนะ..ไม่มีใครมีพวกพ้องกันมาแต่ดั้งแต่เดิมหรอกบางครั้ง.พอได้ทำการซื้อขายกันแล้ว..เห็นว่าผู้ซื้อผู้ขายท่านนี้มีความจริงใจเชื่อถือได้..หลังจากซื้อขายกันไปแล้วก็จะคอยดูและดัน..ให้.....อีกอย่างนะสิ่งที่ทำให้กระทู้ตกไป..อาจจะมาจากการที่เจ้าของกระทู้ลงสินค้าแล้ว..แต่บอกว่าไม่สะดวกติดต่อทางบอร์ดบ้างทางpm.บ้าง....ส่วนตัวนะ..ก็จะไม่ไปยุ่งเลยแม้จะสนใจแค่ไหนและแม้จะมีเบอร์โทรติดต่อก็ตาม...อย่างมีคนดันขึ้นมา..พอเห็น.อืมน่าสนใจ..พอเข้าไป.!!!ไม่สะดวทางกpm...เฮ้อ...เข้าใจว่าadminพยายามหากฎที่เป็นผลดีต่อสังคมในนี้.....แต่ก็ต้องคิดให้ดีว่าการที่มีคนร้องเรียนหรือประท้วงกันเยอะนี่อาจจะไม่ถูกต้้้อง100%หรือเสมอไปนะ........ด้วยความเคารพ
    ++++111111
    OverclockZone Member death1975's Avatar
    Chaos A.D. (1993)

พวกดันแบบไม่ดูอะไรเลย ในห้องประมูล

ลองเข้าไปดูได้เลยครับ เค้าปิดประมูลแล้ว มันก็ยังดันแบบไม่รู้เรื่อง สักแต่ว่าดันอย่างเดียว

ไม่อ่า่นอะไรเลยว่าเค้าปิดไปกระทู้ไปแล้ว พวกนี้น่าโดนเป็นที่สุด
    OverclockZone Member inverter's Avatar

รับทราบครับ
    OverclockZone Member

+1 krub
    OverclockZone Member hanakas's Avatar

ทราบแว้วเปลี่ยน งิงิ
    OverclockZone Member FreanZa's Avatar

น่าจะกำหนดเลยว่าดันกระทู้ได้แค่วันละกี่ครั้งก็ว่าไป

พวกที่ดันกระทู้ให้คนอื่นๆที่มาดันให้ของคนอื่นก็ไม่ได้ดูเวลาหรอก
    แค่กดเข้ามาช่วยกันดันตามมารยาท(เจ้าของกะทู้ที่ถูกดันจะได้ไปดันให้ต่อ)
    แล้วกระทู้ของคนที่ไม่ได้ไปดันให้ใคร ก็ตกไปอยู่หน้าหลังๆ

ควรกำหนดไปเลยว่าคนนึงดันกระทู้ได้วันละกี่ครั้ง
    หรือไม่ก็กำหนดว่ากระทู้นึงคอมเม้นต์ได้ไม่เกิน 50 แบบเว็บเพื่อนบ้าน

ทุกคนจะได้รับความเท่าเทียมกันหมด
    OverclockZone Member jellybear's Avatar

ที่เป็นอยู่นี่ เป็ยระบบที่ดีเเล้วครับ ขอบคุณ Mod เเละ Ad ทุกท่าน
    Banned

วันละครั้งก็พอครับ

ขอแสดงความคิดเห็นนิดนึงครับ...ถ้าทางเว็บกำหนดให้เจ้าของกระทู้สามารถดันกระทู้ได้ไม่เกินวันละ 2 หรือ 3 ครั้งก็น่าจะพอ หากเกินก็มีมาตรการในการแบนกัน อาจกำหนดให้ครั้งที่ 1 แบนไป 7 วัน ครั้งที่ 2 แบน 15 วัน ครั้งที่ 3 แบนสัก 30 วัน หากเกินนี้ก็อาจกำหนดให้แบนถาวรน่ะครับ (โหดไปมั๊ย...หุหุ) แค่ยกตัวอย่างครับ ทางเว็บสามารถปรับเปลี่ยนได้ตามความเหมาะสม...ส่วนตัวคิดว่าน่าจะมีการพิจารณาในเรื่องการดันกระทู้สักหน่อยครับ เพื่อให้เกิดความพอดีในการนำเสนอ...ด้วยความเคารพ
    OverclockZone Member slaughter's Avatar

รับทราบครับ
    OverclockZone Member sakura04's Avatar

กำพึงอ่านโทดทีทำไปหน่อยแล้ว
    OverclockZone Member zj3oj3yz's Avatar
    ตัวเมืองอุบลราชธานี

45 นาที ครับ พอดี เลย
    OverclockZone Member Kraizis's Avatar

เห็นด้วยกับหลายๆ ท่านครับ
    การดันกระทู้ เหมือนจะทำกันเป็นพวกเป็นหมู่โดยไม่สนใจอะไรเลย
    อย่างของผมเพิ่งตั้งไปเมื่อ 2 ทุ่ม ตอนนี้ไม่รู้หลุดไปไหนแล้ว
    ขอให้พิจารณาและตั้งกฎเรื่องนี้ด้วยครับ
    อาทิเช่น ไม่เกิน กี่ครั้งต่อวันต่อกระทู้ ก็ว่าไป
    ด้วยความเคารพครับ...

OverclockZone Member sapparoad's Avatar

บางเว็บ สามวัน ดันที
    OverclockZone Member pathomlak's Avatar

เห็นด้วยครับ
Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks