overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 38

Thread: ถึงสมาชิกที่ดันกระทู้

Administrators

Default ถึงสมาชิกที่ดันกระทู้

ด้วยมีการร้องเรียนเข้ามา เกี่ยวกับการดันกระทู้ ซึ่งมีการทำงานกันเป็นทีม ช่วยกันดันไปมาระหว่างกัน
    ซึ่งทำให้ สมาชิกที่ไม่มีพวกพ้อง กระทู้ตกอย่างรวดเร็ว ซึ่งเป็นการเอาเปรียบ สมาชิกท่านอื่นๆ

ด้วยกฏการดันกระทู้ที่ไม่อนุญาติให้ ดันกระทู้น้อยกว่า 30 นาที ทางทีมงานจะเริ่มทำการแบนสมาชิกที่มีพฤติกรรมดังกล่าว จึงขอให้หยุดการกระทำที่เป็นการเอาเปรียบสมาชิกท่านอื่นๆด้วย

ทางทีมงานจะไม่มีการเตือนและชี้แจงใดๆอีก

จึงเรียนมาเพื่อทราบ

OverclockZone Member tums16's Avatar
    ภาษีเจริญ กรุงเทพ

สนับสนุน...จัดการได้เลย
    OverclockZone Member

รับทราบจ้า
    OverclockZone Member panij's Avatar

OK คับ
    OverclockZone Member chay_coupe's Avatar

โรเจอแดท
    OverclockZone Member paul2011's Avatar
    บางกะปิ กรุงเทพฯ

รับทราบครับ ยินดีปฏิบัติตามครับผม
    OverclockZone Member tom054's Avatar
    อยู่ เหนือ สุด คับ... เชียงราย ...

ดันกระทุ้ของต้นเอง ไม่ถึง5นาที ตกไปหน้า 2 ละ เซงเลย

พวกที่ขายดิมบล๊อก อยากให้มีห้องกระทุ้พวกนี้ใหม่คับ หู้ฟังอีก บ้างทีดันต้อนเช้า ต้อนเย็นตกไปหน้า3-4

รบกวน ท่านดูแลให้ด้วยคับ

ของคุณคับ
    OverclockZone Member asus_mainboard's Avatar

รับทราบ & น้อมรับ

ช่วยๆกัน"ดัน" อึ้บ..อึ้บ.. ^^"
    OverclockZone Member wansopa's Avatar

รับทราาบครับผม
    OverclockZone Member amdadam's Avatar
    มหาวิทยาลัยวลัยลักษณ์ นครศรีธรรมรา

พวกDreem ดันกันจังเลยคับ กระทู้ผมไม่ถึง 2 นาทีไปหน้า 3แล้วครับ

Quote Originally Posted by amdadam View Post
    พวกDreem ดันกันจังเลยคับ กระทู้ผมไม่ถึง 2 นาทีไปหน้า 3แล้วครับ
    เหมือนกันเลย
    OverclockZone Member amdadam's Avatar
    มหาวิทยาลัยวลัยลักษณ์ นครศรีธรรมรา

มีUser หนึ่ง ดันกระทู้ ใช้เวลาสุ่มใน 30นาที,31,32,29,28 ใช้การพิมพ์ข้อความแบบสุ่มด้วยครับ กรุณาเช็คด้วยครับ ใช้โปรปั้มกระทู้ครับ บางกระทู้ที่ผมเห็นโพสมา 1 ปีกว่าๆกับ 3 เดือน ได้แค่ 300กว่าหน้าเองที่ผมได้าสังเกตุมาส่วนไหญ่ลูกค้าจะมาช่วยดัน อันนั้นถือว่าไม่ผิด แต่บางท่านดันอยุ่คนเดียว มา1ปีกว่าๆ ปิดระบบการดันทุกๆเที่ยงคืน แล้วจะเปิดระบบตอนเช้าอีก ไป400จะ500กว่าหน้าแล้ว
    Last edited by amdadam; 12 Oct 2011 at 19:17:28.

โปรปั้มจะจัดการยังไงครับ

พวกขาย dreambox ตั้ง hi fi มั่วไปหมด น่าจะตั้งแยกห้องนะ ส่วนระบบการเรียงกระทู้

น่าจะเรียงตามเวลาตั้ง ดันไปเรียงตามเวลาคนตอบโพส ไม่งั้นมันก็มีแก๊งดันกระทู้ พวกโพสธรรมดาไม่มีพวก ไม่ต้องตั้งกันแล้ว กระูทู้ตกหายหมด แอดมินช่วยพิจรณาด้วยนะครับ

ผมมีข้อสงสัยครับ คือว่า การโพสแต่ระ Rep มันให้ใส่รูปได้แค่ Rep ละ 3 รูป

แล้วกรณีที่มีรูปซัก 10 รูป เวลาจะใส่ให้หมด มันก็ต้องเพิ่ม Rep เข้าไปเพื่อที่จะใส่ภาพเพิ่ม

ผมก็คิดว่ามันเป็นเรื่องปกติที่ทำได้ ผมเลยใส่รูปเข้าไปโดยเพิ่ม Rep อีก

แต่กลับโดน Mod ให้ Infractions บอกว่าเป็นการปั้มกระทู้ เพราะผมเพิ่มภาพติดต่อกัน Rep ละไม่ถึงนาที

ผมก็เลยคิดว่า เวลาไม่ถึงนาทีนั้นเนี่ย กระทู้ผมคงไม่ตกไปใหน ผมไม่มีความจำเป็นต้องปั้ม

ท่าน Mod กลับมาบอกผมว่า ถ้าจะโพสภาพเพิ่ม ให้รอ 30 นาทีก่อน แล้วค่อยเพิ่ม

ผมอยากถามว่า การโพสภาพเพิ่มต้องรอ 30 นาทีก่อน เป็นปกติของเว็บนี้หรือป่าวครับ

ผมเล่นเว็บนี้มาหลายปี ไม่เคยขายของ เข้ามาซื้ออย่างเดียว เลย งงๆ ครับ
    OverclockZone Member sunny25's Avatar
    พระราม2 บางขุนเทียน กทม.

Quote Originally Posted by amdadam View Post
    มีUser หนึ่ง ดันกระทู้ ใช้เวลาสุ่มใน 30นาที,31,32,29,28 ใช้การพิมพ์ข้อความแบบสุ่มด้วยครับ กรุณาเช็คด้วยครับ ใช้โปรปั้มกระทู้ครับ บางกระทู้ที่ผมเห็นโพสมา 1 ปีกว่าๆกับ 3 เดือน ได้แค่ 300กว่าหน้าเองที่ผมได้าสังเกตุมาส่วนไหญ่ลูกค้าจะมาช่วยดัน อันนั้นถือว่าไม่ผิด แต่บางท่านดันอยุ่คนเดียว มา1ปีกว่าๆ ปิดระบบการดันทุกๆเที่ยงคืน แล้วจะเปิดระบบตอนเช้าอีก ไป400จะ500กว่าหน้าแล้ว
    ทำไงดีครับ
    OverclockZone Member siwaponinc's Avatar
    Bangkok, Thailand

การตอบกลับไปๆ มาๆ นี่เปนการดันรึเปล่า นิ มือใหม่ถามได้เกรียนมากๆ
    OverclockZone Member sleeper keng's Avatar
    บางใหญ่ นนทบุรี

^o^
    OverclockZone Member DeDee's Avatar

รับแจ๊บ
    OverclockZone Member sir_x_x's Avatar

ห้อง hifi น่าจะแยกเป็น มือหนึ่ง กับ มือสอง นะครับ กระทู้ตกเร็วมาก เจอแต่เจ้าเดิมๆๆ ขาย หลายอย่าง มีหลายกระทู้ มาช่วยกัน ดันเต็ม
    เรียนท่าน แอดมิน ช่วยพิจารณาด้วยนะครับ
    Last edited by sir_x_x; 21 Mar 2012 at 01:50:45.
Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks