Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถึงสมาชิกที่ดันกระทู้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เห็นด้วยอย่างแรงครับผม

Comment

น่าจะให้ดันได้วันละครั้งนะครับไม่งั้นกระทู้มันอยู่หน้าแรกไม่ถึง1วันก็ตกแล้วอ่ะตกบ่อยมากผมเองก็ขี้เกียจดันเหมือนกันแฮะ

Comment

รับทราบครับ

Comment

มีบางคนมีกระทู้ของตัวเองนับสิบกระทู้ เล่นมาดันซะยกแผง ทำให้กระทู้ของคนผู้นั้นเต็มหน้าเลยทีเดียว อย่างนี้มันสมควรแล้วหรือ รบกวนทีมงานช่วยพิจารณาตามความเหมาะสมด้วยครับ

Comment

ผมไม่ดัน ให้มันตกไป.. ประชดชีวิตตัวเอง

Comment

เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งและเอาเยี่ยงอย่าง

Comment

ผมก็ขายของหลายกระทู้ครับ ไม่ค่อยได้ดันบ่อยเพราะต้องมีงานประจำช่วงเช้าถึงเย็นครับ(ส่วนใหญ่จะดันก็คือช่วงเช้าก่อนไปทำงานและช่วงเย็นตอนกลับมา) ส่วนใครจะรอดันกระทู้ทั้งวันอันนั้นผมไม่ค่อยสนใจครับเพราะขอแค่ให้ท่านทำตามกฏของ MOD ก็พอคือจะดันแต่ละครั้งต้องอย่างน้อย 30 นาที(ในแต่ละกระทู้) ส่วนใครจะขายหลายกระทู้หรือกระทู้เดียวอันนั้นเป็นสิทธิ์ของแต่ละบุคคลครับเนื่องจากบางคนมีสินค้าหลายรายการ(อันนั้นเราว่าเค้าไม่ได้) และที่นี่ก็เป็นพื้นที่ฟรีที่ให้เราลงขายของได้อยู่แล้วครับ..ว่ากันไม่ได้

Comment

ความเกรงใจ

สมัยเรียนประถม คุณครูผมสอนให้ร้องเพลงนี้ครับ
                  และผมก็ยึดถือเป็นข้อปฏิบัติในการอยู่ร่วมกันในสังคม

เพลง "ความเกรงใจ"
                  ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี
                  ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
                  เกิดเป็นคนถ้าหากไม่เกรงใจใคร
                  คนนั้นไซร้ไร้คุณธรรมประจำตน

Comment

Originally posted by ToonArmyPK View Post
                    สมัยเรียนประถม คุณครูผมสอนให้ร้องเพลงนี้ครับ
                    และผมก็ยึดถือเป็นข้อปฏิบัติในการอยู่ร่วมกันในสังคม

เพลง "ความเกรงใจ"
                    ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี
                    ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
                    เกิดเป็นคนถ้าหากไม่เกรงใจใคร
                    คนนั้นไซร้ไร้คุณธรรมประจำตน
                    ทุกคนต้องทำตามกฏของ mod ที่ตั้งไว้ครับ หากใครทำตามกฏก็ถือว่าทำถูกต้องแล้ว หากผิดกฏ mod ก็มีการลงโทษตามที่ได้ตั้งไว้ ส่วนที่ overclockzone.com ก็มีกฏของสังคม(website) ที่ได้ตั้งไว้ก็เป็นสังคมนึงเหมือนกัน ไม่ใช่สังคมเด็กๆประถมที่ต้องมาร้องงอแงขอความเห็นใจจากผู้อื่น ท่านอื่นๆที่อาจจะดันกระทู้บ่อยๆเนื่องจากเค้าอาจจะมีรายได้ประจำจากการขายตรงนี้ครับ(เป็นงานประจำเลย) อันนี้เราก็ต้องเห็นใจเค้าด้วยครับ ฉะนั้นผมถึงไม่มีปัญหากับเรื่องนี้ ส่วนหากใครที่กลัวกระทู้ตัวเองตกทางเวบก็มีบริการให้เช่าพื้นที่ส่วนหัวเพื่อโฆษณาอยู่แล้วครับ(อันนี้แบ่งได้เป็นสัดส่วนให้อยู่แล้ว) ฉะนั้นจะเอานิสัยแบบเด็กๆมาใช้ไม่ได้ครับ

Comment

ถ้าเขาทำตามกฏก็อย่าไปว่ากันเลยครับ ถ้าเขาจะมาดันทุก 30 นาที ก็แสดงว่าเขาไม่ได้มีงานประจำทำเขาอาจขายของในเนตเป็นหลักก็ได้ถ้านี้คืองานของเขาก็ปล่อยเขาเถอะ เหรียญมี2ด้าน เราควรมองให้ครบทุกมุม ถ้าเรามองว่าเราเสียเปรียบเขาเราก็มาดันทุกๆ 30 นาทีแบบเขาได้นี้ครับไม่มีใครห้าม ส่วนเรื่องที่ว่ามีการช่วยกันดัน มันอาจเป็นน้ำใจการช่วยกันเองก็ได้ครับถ้ามองในอีกแง่มุมคนที่บอกว่าตัวคนเดียวอาจจะไม่เคยมีน้ำใจไปช่วยดันให้ใครหรือเปล่า นี้ก็เป็นแง่มุมความคิดอีกมุมหนึ่งครับผม

Comment

ทำตามกฎก็พอครับ

Comment

+++ มิน่า กระทู้ผมแป๊ปเดียวหายเข้ากลีบเมฆไปเลย 555 +++

Comment

รับทราบครับ

Comment

ช่าย ข้ามวันไปอยู่หน้าที่ 10 ล่ะ

Comment

ดันวันละครั้งก็พอครับ...พวกขายของแบบไม่ลงทุนมีเยอะ ให้พื้นที่แล้วยังโลภมาก
                                ใครเจตนาตั้งกระทู้ซ้ำ โดยเปลี่ยนหัวข้อ แต่ไส้ในแบบเดิม
                                แจ้ง MOD ลบได้เลยครับ

Comment

Working...
                                X